Phân tích Crypto đầu ngày 22/12: Xu hướng tăng giữ vững

Năm ngoái và năm nay, cùng ngày, cùng giờ trên khung H4 lộn ngược (đã đổi màu nến 2017 nhìn cho dễ). Các bác có thấy giống không?

Phân tích vui để thấy nhiều cái hay, không phải PTKT nhé mọi người:
Đây là những sự trùng hợp ngầu nghĩ về cách thức đi giá và trùng tuyệt đối ở khung thời gian ngày.

- 2 hộp xanh dương: đỉnh chính xác tuyệt đối "báo mộng cho 2018" giai đoạn giá tiếp theo sẽ đi như 2017 ngược.
- 3 hộp cam: không tuyệt đối như hộp xanh dương, nhưng vùng đỉnh so sánh thì tuyệt đối chính xác.
Thế mới lạ.
- Nếu theo kiểu "phân tích vui" này thì có lẽ BTC đã tạo đỉnh (4175) rồi, như biểu đồ dưới ấy.

Phân tích vui để thấy nhiều cái hay, không phải PTKT nhé mọi người:
Đây là những sự trùng hợp ngầu nghĩ về cách thức đi giá và trùng tuyệt đối ở khung thời gian ngày.
View attachment 71254
- 2 hộp xanh dương: đỉnh chính xác tuyệt đối "báo mộng cho 2018" giai đoạn giá tiếp theo sẽ đi như 2017 ngược.
- 3 hộp cam: không tuyệt đối như hộp xanh dương, nhưng vùng đỉnh so sánh thì tuyệt đối chính xác.
Thế mới lạ.
- Nếu theo kiểu "phân tích vui" này thì có lẽ BTC đã tạo đỉnh (4175) rồi, như biểu đồ dưới ấy.
bác hay quá, vậy là em nó sắp tạo đỉnh 2 rồi a :D

Vui thôi, không phải thuốc kích ứng nhé bác :D
không đâu, em đo đạc rồi mới đối chiếu với bác mà, bên 2h nhìn thế nào cũng không rơi thêm được, cú này hồi về bèo bèo cũng phải 3k9 để chạm xà ngang, sau đó mới tiếp tục tiến xuống 3k6 được. :D

Chart 1H dễ có 1 cú bật lên các bác ah, giá hồi về Fib 0.386 (3770usd) trong cả đoạn tăng vừa qua, đây cũng là điểm có thể canh mua vào cho đến Fib 0.618 (3650usd). Đường xuống volume có vẻ suy yếu.
tải xuống (1).png

Chart 1H dễ có 1 cú bật lên các bác ah, giá hồi về Fib 0.386 (3770usd) trong cả đoạn tăng vừa qua, đây cũng là điểm có thể canh mua vào cho đến Fib 0.618 (3650usd). Đường xuống volume có vẻ suy yếu.View attachment 71256
Bác làm thế nào mà màu fibo của bác nhẹ và đẹp vậy? màu fibo mình vẽ nhiều khi màu đậm quá không thấy gì. Mình dùng chart ở tradingview.
Mà 3650 như bác vẽ là cho 6 ngày là mức 0.5 chứ đâu phải 0.618 :p:p:p

Bác làm thế nào mà màu fibo của bác nhẹ và đẹp vậy? màu fibo mình vẽ nhiều khi màu đậm quá không thấy gì. Mình dùng chart ở tradingview.
Mà 3650 như bác vẽ là cho 6 ngày là mức 0.5 chứ đâu phải 0.618 :p:p:p
Chỉnh lại màu được mà bác, sorry mình nhầm mức 0.618 (3529usd):confused:

cá mập nó xả kinh quá các bác ạ, không khéo nó lại xả banh cú bật này luôn như tối qua mất :confused:

Chart 1H dễ có 1 cú bật lên các bác ah, giá hồi về Fib 0.386 (3770usd) trong cả đoạn tăng vừa qua, đây cũng là điểm có thể canh mua vào cho đến Fib 0.618 (3650usd). Đường xuống volume có vẻ suy yếu.View attachment 71256
- Nếu btc bật nhẹ lên hoặc đi ngang thì coin BAT sẽ bay cao, nó vừa bật thử 1 cây nến xanh khá mạnh & đang lùi lại tuyển thêm bò để đẩy lên, vì nó sợ bị mất mặt với đa số các coin khác đã bay trong mấy ngày hôm nay, bạn xem thử con BAT :D

- Nếu btc bật nhẹ lên hoặc đi ngang thì coin BAT sẽ bay cao, nó vừa bật thử 1 cây nến xanh khá mạnh & đang lùi lại tuyển thêm bò để đẩy lên, vì nó sợ bị mất mặt với đa số các coin khác đã bay trong mấy ngày hôm nay, bạn xem thử con BAT :D
Hôm trước mình có xem con BAT/BTC cho bác nào, giá đi tương đối chính xác khi giảm về mức hỗ trợ 3440sts và bật trở lại. Hiện ở khung giờ 4H mình nghĩ là giá còn có thể lên 1 đoạn nữa. Nhưng nếu đánh trung hạn mình ko dám chọn con này. Còn nhiều con chart đẹp hơn rất nhiều - BAT/BTC trung hạn đã có đợt tăng rất mạnh rồi
tải xuống (3).png
tải xuống (2).png

Anh em nào lên tàu rồi điểm danh nào. Tàu sắp cất cánh chưa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên