Phân tích Crypto đầu ngày 23/07 - Oh sh*t ! Dump đầu ngày ! Tình hình tiếp theo ra sao?

Phân tích Crypto đầu ngày 23/07 - Oh sh*t ! Dump đầu ngày ! Tình hình tiếp theo ra sao?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,180
153,364
Mới đầu ngày mới của đầu tuần mới mà #crypto đã có tín hiệu không vui rồi. Đầu không xuôi thì đuôi làm sao đây?

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Đầu tiên, chúng ta thấy rằng các cực trên và cực dưới được xác định bởi x và y đã hoàn toàn chính xác. Bitcoin bật lên từ vùng y ở 7k2 và đi thẳng lên, đúng như kỳ vọng bấy lâu nay của phe bull. Đây cũng được coi là thành trì mạnh của phe này. Cú bật đã đẩy giá lầm lũi đi lên. Có thể thấy đà tăng giá không quá mạnh, 1 phần là do cuối tuần. Các nến tăng khá nhỏ, cộng thêm volume cực nhỏ.

Đến rạng sáng nay, khi thị trường tài chính toàn cầu mở cửa phiên Úc - phiên đầu tiên, một cú dump đã xuất hiện. Một nến giảm lớn kèm volume tăng vọt cho thấy sự kháng cự mạnh mẽ của phe bear trong khu vực trên 7k5. Chỉ cần 1 nến giảm này đã bao trùm lên hàng loạt nến tăng trước đó. Chúng ta có thể thấy liên tục các cú đánh xuống mạnh mẽ quanh 7k5 trở lên của bear, cho thấy đội bear đang phòng thủ bên trên tại cực x khá đông.

Chiến lược hôm nay là đợi cho mô hình vai đầu vai - head and shoulders - nhỏ thành công và bán ra từ vai bên phải. Cái vai này có thể nằm đâu đó quanh 7480 - 7500 cho hôm nay.

Tạm thời đầu ngày vậy nhé anh em !!!

>> Vì sao Trader cá nhân nhỏ lẻ có thể kiếm tiền bằng trading, dù đang phải đối đầu với các quỹ lớn?

>> Bật mí 5 bí mật giúp bạn giao dịch với đường MA hiệu quả hơn

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Target 7k1 vào lệnh, còn giờ ngồi văn phòng tập trung chém gió trên TraderViet =)))
Bác xem hộ em neo/btc có dấu hiệu tích cực nào ko em thấy mấy hôm nay neo eth bị dìm giá kinh quá em cảm giác là nó đang ko muốn 2 thằng này lên trong dịp này :(

Cá mập, cá voi gần đây ko hoạt động cuối tuần nữa hay sao mà thị trường cuối tuần ảm đạm vãi các bác ah :confused:

Bitcoin mới bắn 1 cây nến lên $7600, sắp phá đỉnh hay chuẩn bị dính thêm cái bull trap nữa đây :D

Chart 4H theo Ichimoku thì Tenkan Sen đã cắt lên Kijun Sen, Chikou Span cũng đã vượt qua giá. Vẫn như quan điểm của mình là BTC lên vùng 7800 :D

đang phi thẳng mặt, thị trường này càng ngày nhìn càng như xổ số các bác ah :(

dead coin shit coin :( sổ số thế này nông dân biết thắp hương như nào

Cái vai phải đó thì btc cũng phải về 6k8-7k ấy. Lúc này theo cá nhân em thấy chốt lời được rồi, chuyến tàu sau ta lại mua vé tiếp. Còn hold lâu dài thì chả cần phải bán.
Thị trường hiện tại đang bẫy rất nhiều, lại đang đà giảm trung hạn vậy nên với mình ưu tiên hiện tại là bán ra (và đã TP). Thông thường chart dài hạn k biết nói dối :D
Bác xem hộ em neo/btc có dấu hiệu tích cực nào ko em thấy mấy hôm nay neo eth bị dìm giá kinh quá em cảm giác là nó đang ko muốn 2 thằng này lên trong dịp này :(
Có pair NEO/USDT sao bác k trade theo pair đó, trade theo BTC để gia tăng BTC à? Trade theo BTC rất khó để nắm bắt giá trị thực tế của altcoin thay đổi ntn.
theo /BTC thì NEO đang trong vùng hỗ trợ 0.0040-0.0046. Hỗ trợ tiếp theo 30-36.
theo /USDT, NEO đang trong tam giác cân và đang "nén giá", khả năng cao sẽ bung, còn bung theo hướng nào thì chịu k dám phán. Ngắn hạn nếu BTC k biến động mạnh thì NEO sẽ leo lên upper line của tam giác cân đó, amplitude dự kiến 10-15%.
Đó là xét theo chart, còn xét theo nội tại altcoin, NEO đã hết đà FOMO list sàn, k có tin tức gì mới, BTC theo mình sắp giảm, mền k nghĩ nên vào NEO lúc này.

Thị trường hiện tại đang bẫy rất nhiều, lại đang đà giảm trung hạn vậy nên với mình ưu tiên hiện tại là bán ra (và đã TP). Thông thường chart dài hạn k biết nói dối :D

Có pair NEO/USDT sao bác k trade theo pair đó, trade theo BTC để gia tăng BTC à? Trade theo BTC rất khó để nắm bắt giá trị thực tế của altcoin thay đổi ntn.
theo /BTC thì NEO đang trong vùng hỗ trợ 0.0040-0.0046. Hỗ trợ tiếp theo 30-36.
theo /USDT, NEO đang trong tam giác cân và đang "nén giá", khả năng cao sẽ bung, còn bung theo hướng nào thì chịu k dám phán. Ngắn hạn nếu BTC k biến động mạnh thì NEO sẽ leo lên upper line của tam giác cân đó, amplitude dự kiến 10-15%.
Đó là xét theo chart, còn xét theo nội tại altcoin, NEO đã hết đà FOMO list sàn, k có tin tức gì mới, BTC theo mình sắp giảm, mền k nghĩ nên vào NEO lúc này.
Lại sắp về máng lợn hả bác :( em theo dõi neo/btc để biết tình trạng neo thế nào bác ạ nếu tăng so với btc thì nó mới có đà tăng mạnh còn giảm với btc thì thường sml tiếp :( vùng này hỗ trợ mạnh ko bác có niềm tin em hold lâu dài luôn btc có vẻ đang phá lên chứ phá xuống chắc neo về sâu hơn cả đáy 27$ :(

Lại sắp về máng lợn hả bác :( em theo dõi neo/btc để biết tình trạng neo thế nào bác ạ nếu tăng so với btc thì nó mới có đà tăng mạnh còn giảm với btc thì thường sml tiếp :( vùng này hỗ trợ mạnh ko bác có niềm tin em hold lâu dài luôn btc có vẻ đang phá lên chứ phá xuống chắc neo về sâu hơn cả đáy 27$ :(
Chịu bác ơi, crypto chả nói trước được gì.
Với mền BTC hiện giờ ntn, ngắn hạn pump lên quanh vùng 7650-7760 rồi trung hạn đi xuống 7k-7k1, dài hạn lên 8k5-8k7, hoàn thiện mô hình VĐV. Mền vẫn có niềm tin với chart dài hạn.
Còn NEO thì chỉ là altcoin, mền cũng k theo dõi thời gian qua, cũng k có tin nội tại gì cả, nên nếu bám theo đường chạy BTC chỉ có thể phán đến thế thôi :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên