Phân tích Crypto đầu ngày 26/10 - Mô hình tích lũy chờ nổ mới đã xuất hiện

Nếu theo chart mình vẽ thì giá tăng có khả năng bị chặn đứng lai ở $6440 - Biên trên của kênh giá giảm vẽ từ đỉnh nến 24/7/2018 trên BTC/USD - D1
Tuy nhiên ko loại trừ khả năng giá tăng mạnh sẽ tạo false break ở đâu đó trên vùng $6500. Trade theo trend lớn thì chiến lược vẫn là chờ giá hồi lên biên trên rồi Short :D

ý Minh Van là giá sẽ tăng từ hiện tại (6390 lên khoảng 6440 6500 rồi giảm à), mình nhìn chart H4 vs H6 hơi xấu ko biết có tăng dc ko?

ý Minh Van là giá sẽ tăng từ hiện tại (6390 lên khoảng 6440 6500 rồi giảm à), mình nhìn chart H4 vs H6 hơi xấu ko biết có tăng dc ko?
Uhm, như phân tích ở trên, khoảng thời gian cuối tháng này có sự kiện ủng hộ cho tăng giá, với lại cái sideway hiện tại giá tích luỹ rất lâu rồi mà giá lại đang nằm ở đáy nữa, thì hiện tại nếu mún trade thì có 2 hướng:
- Long từ giá đáy hiện tại $6380 - $6390
- Tiếp tục ngồi ngoài chờ khi giá chạm/false break biên trên kênh giá giảm hoặc break xuống sideway rồi vào Short

cảm ơn @Minh Van cá nhân mình cũng đang Long, nghe bạn nhận xét thế mình cũng thêm tự tin, minh nghĩ nó sẽ fai tăng thôi, sideway 2 tuần rồi, giá khoảng 6370 - 6390 đang đáy nữa

View attachment 63344
Có áp lực lên hướng xuống nhiều hơn bác. Đáy dưới đi ngang còn đỉnh trên đi chéo xuống, thể hiện của áp lực giảm giá. Nến mới nhất là 1 Inverted hammer - búa ngược - nữa, cho thấy giá bật lên nhưng bị đè xuống ngay. Cái này dạng như mô hình Tam Giác Giảm. Nó mà bung đáy thì gay go
Theo mô hình của mình.
Nếu đến 5/11/2018 btc ko uptrend đc.
Thì nó sẽ sw trong vùng 5k9->6k3 đến cuối t1/2019. Ko loại trừ có cây Pin bar D1 xuống dưới 5k750$.
Theo sàn Bitmex.

Uhm, như phân tích ở trên, khoảng thời gian cuối tháng này có sự kiện ủng hộ cho tăng giá, với lại cái sideway hiện tại giá tích luỹ rất lâu rồi mà giá lại đang nằm ở đáy nữa, thì hiện tại nếu mún trade thì có 2 hướng:
- Long từ giá đáy hiện tại $6380 - $6390
- Tiếp tục ngồi ngoài chờ khi giá chạm/false break biên trên kênh giá giảm hoặc break xuống sideway rồi vào Short

mọi thứ diễn ra đúng kịch bản của @Minh Van này, short lại chưa b?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên