Phân tích Crypto ngày 21/10 - Lịch sử xấu ngắn hạn có lặp lại?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,191
153,379
Thiệt sự là khi tôi nhìn chart và thấy điều gì đó vui vẻ là tôi lại ngứa tay viết cái gì đó, mặc kệ đó là thứ 7 chủ nhật. Hôm nay nhìn cái chart bitcoin 1g thấy có điểm hay hay nên mà bài post lên cho anh em cùng tham khảo

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ - BTCUSDT

Chúng ta đang chứng kiến giai đoạn hiện tại có vài điểm về PTKT khá trùng với 1 giai đoạn trước đó. Tôi xin nêu ra 3 điểm trùng về mặt PTKT nhé
  • Cùng có mô hình harmonic giảm là bearish ABCD (đoạn AB = đoạn CD)
  • Cùng chạm vào vùng kháng cự trước đó
  • Cùng xuất hiện 1 nến cực tăng cực dài ở điểm D nhưng đóng cửa 1/2
Trong lần tạo mô hình trước, bitcoin đã có 1 sóng giảm kha khá mạnh từ 6800 về thẳng 6500. Lần này không biết sao đây?

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ và đừng nghiện nhìn chart như tôi kẻo bị gấu nó chia tay sớm

>> (Vui vẻ) Cách Trader chọn vợ chuẩn không cần chỉnh

>> Bác nào giỏi....bươi rác thì vào đây đăng ký startup cùng nhau đi tìm 517 tỷ VND nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Bác làm việc có tâm quá. Chúc bác cuối tuần vui vẻ và thật nhiều sức khỏe. Bác cứ vui vẻ là anh em lại được nhờ rồi. :D:D:D

Mình đã về lại với phe gấu, vào lệnh xong xuôi hết rồi.
Chờ BTC sấp mặt để lấy lại vốn bị cú siêu pump lần trc cướp mất :D

Em cũng đồng quân điểm với bác @DuongHuy. Nhìn cái nến sáng nay là thấy không ổn rồi bác ạ. Nhưng tự động viên rằng chắc mình nhìn sai. Cảm ơn bác chủ nhật vẫn làm việc

Hì vọng tôi và bác đúng. Tôi cũng làm một lệnh sort rồi. Dự là đón em ấy ở ga 6k2
Mình nghĩ chắc đầu tuần sẽ có biến ngay thui :D
Mà nếu giá bắt đầu giảm, mình kỳ vòng phải giảm dứt khoát với các nến volume lớn áp đảo $200 - $300, chứ giảm cái kiểu ì ạch thì chắc chắn lại ăn bear trap.

Phân tích của mình, hiện tại giá sideway dc ở vùng $6300-$6400 là do cú dump USDT trc đó làm giá tăng lên chứ thực sự sức tăng của BTC vẫn chưa phục hồi, nên lần giảm giá này mục tiêu là về lại vùng sideway $6100-$6200 trc đó. Nếu giảm mạnh thì có thể sẽ retest hoặc thủng lun $6000 ko chừng, tuần sau có nhìu yếu tố ngoài ptkt ủng hộ cho xu hướng giảm lắm :D

Vừa vào lệnh Long lúc sáng h thấy các bác đều vote xuống tn có khi lại có cơ hội r :'(

Đề nghị các ae TraderViet đánh long hết để mình mình đánh short thôi nhé :)), cá mập nằm vùng TraderViet chứ đâu, ae hô hào long y như rằng mai nó lại dump tối mặt, còn tự tin ptkt dump thì mai nó bắn rocket lên trời

1 là sẽ lên 6k8 r đến 7k4
2 là dump về 6k3 r xuống tiếp 5k8
Sắp tới 26 rồi khả năng SEC từ chối cũng khá cao
Nhưng trong thị trường này không gì là không thể :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên