Phân tích Crypto tối ngày 03/01 - Đứng mòn cmn sân ga mà chưa thấy tàu về

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,874

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Một bầy Bò đang đu đeo ở cái ga dưới 3750 để mong tàu về, đặng còn lên mà đi đón anh em đang kẹt ngoài đảo xa. Nhưng mà đợi cả buổi rồi mà cái con tàu bitcoin mắc dịch nó vẫn chưa về tới. Đà giảm hiện nay có dấu hiệu chựng lại đôi chút khi bắt đầu xuất hiện vài nến có bóng dài phía dưới, thể hiện sức mua ngầm. Chúng ta kỳ vọng bitcoin giảm thêm 1 chút nữa thì mới lên tàu được, chứ lên ở vùng này gần kháng cự quá cũng ớn.

Đêm nay có thể thị trường sẽ có nhiều biến động mạnh. Nếu anh em crypto chưa đọc bài phân tích thì đọc lại bài này để chuẩn bị tinh thần Vì sao tối nay sẽ rất, rất, rất nóng và đáng chú ý cho anh em Forex Trader và Crypto Trader?

Sóng không biết có đến hay không, nhưng công tác chuẩn bị thì không bao giờ thừa.

Tôi cũng đứng mỏi giò ở cái sân ga mà chưa thấy tàu về đây. Có anh em nào đang đứng đợi không, vào điểm danh để cùng đợi. Hi vọng tàu về nhẹ nhàng chứ không ủi sầm sập như cái xe container ở Long An. Ủi kiểu đó thì anh em Bò hi sinh hết (đoạn này không có ý đùa giỡn với các nạn nhân trong vụ container vừa rồi nhé anh em, chỉ là so sánh 1 chút thôi)

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
tam giác tăng đúng không bác Huy, chỉ không biết là em nó có hồi về hay không thôi nhỉ?

chart bên con BTC dễ sideway và tăng, chart bên con ETH dễ down, mà e de ý 2 con này cùng sóng....dang ko biết ntn
Đang phân vân k biet nên de lệnh short ETH qa đêm ko hay chốt
eth em thấy dễ down hơn, nhưng nó leo cao như vậy có down cũng nhanh và bật mạnh lắm, canh me ăn ngon lắm ợ :D Còn qua đêm thì em nghĩ bác nên để mốc cao hay thấp tí chứ đừng vào lưng chừng như bây giờ, biết đâu nó còn nảy lên nảy xuống 150 với 140 thêm 1~2 lần gì cũng không chừng :D

eth em thấy dễ down hơn, nhưng nó leo cao như vậy có down cũng nhanh và bật mạnh lắm, canh me ăn ngon lắm ợ :D Còn qua đêm thì em nghĩ bác nên để mốc cao hay thấp tí chứ đừng vào lưng chừng như bây giờ, biết đâu nó còn nảy lên nảy xuống 150 với 140 thêm 1~2 lần gì cũng không chừng :D

vâng chuẩn a, còn về BTC thì các mốc như H4 btc đang ủng hộ xu hướng tăng hơn, nhưng theo chủ nghĩa an toàn e nghĩ nên chờ sáng mai tình hình ntn rồi tính bác ạ :D

nếu coi khúc 3650 - 3750 là 1 cái hộp darvas, thì cái hộp này đang nén dữ lắm :( . e ko chơi, chờ thôi

Các bác ơi, theo kinh nghiệm của mình thì nếu có 4 cấy H4 đỏ liên tục thì khả năng rớt tiếp sau 1 vài nến H4 là rất cao. (23h này mà đóng dưới 3835.5 là nguy cơ lắm), còn 20 phút n là đóng nến mà nó vẫn quanh điểm mở cửa. Cái này có lẽ do tâm lý trader không giữ vững được quá 16 tings, phải chốt hoặc cắt lỗ thì phải.
Mình minh họa từ giữa tháng 9 tới giờ nhé!!

Chứng khoán Mỹ đang đỏ sàn, điều gì sẽ xảy ra cho Crypto đây
Crypto đang đi ngang, chẳng lẽ đợi ông nội Btc dump thì mới rớt hàng loạt sao @@

Mình check lại xa xôi hơn 1 chút thì đếm ra 16 lần liên tục 4 nến H4 đỏ thì tiếp tục rớt rồi nhé các bác, nếu giờ là H4 đỏ nữa là lần thứ 17 đấy, liệu nó có tiếp tục kịch bản như 16 lần trước không? :confused::confused::confused:

Chứng khoán Mỹ đang đỏ sàn, điều gì sẽ xảy ra cho Crypto đây
Crypto đang đi ngang, chẳng lẽ đợi ông nội Btc dump thì mới rớt hàng loạt sao @@
BTC vẫn cư trơ ra trong khi DJI giảm hơn 600 points. Có khi nào BTC làm 1 cây nến xanh vọt lên 4k luôn trong đêm này không nhỉ :)

May quá xanh rồi các bác ạ. Nhưng không biết lâu dài sao.
Biểu đồ so sánh mình lưu tạm đây :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên