Phân tích Crypto tối ngày 08/01 - Đợi ở ga 3 chân hay ở ga retest?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Sự thật là tàu vẫn chưa về ga và dòng người đợi ở ga chắc cũng đông

Chúng ta có 1 cái ga 3 chân và 1 cái ga retest cho hôm nay.

Ga 3 chân là ga được tạo bởi 3 cái bóng nến dưới dài, quanh vùng 3920 - 40. Cả 3 nến có bóng dưới dài này đều có volume vượt trội hơn so với các nến xung quanh, cho thấy lực mua ở đây là rất tốt. Chúng ta có thể chờ ở đây

Ga retest là ga thấp hơn ở bên dưới, được tạo bởi vùng kháng cự mạnh cũ đã break, nay trở thành vùng hỗ trợ. Ga retest nằm quanh vùng 3870 - 3900.

Nhìn chung, xung quanh vùng 3.900 đang có 2 cái ga tương đối mạnh mẽ cho bitcoin ngắn hạn. Anh em có thể xếp hàng lên tàu tại các vùng này. Có vẻ ga retest thì nó ngon hơn ga 3 chân. Lên ở ga 3 chân cũng được nhưng có vẻ hơi fomo quá.

Tùy sức khỏe và độ dày của túi tiền mà anh em xem lên ở ga nào tùy ý nhé. Tôi đang nằm với Ngọc Trinh ở ga retest, hi vọng container nó không cán tôi.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
https://www.tradingview.com/x/6hqIAZna/ các bác cho em hỏi kiểu nay là giá bị làm sao đây
Hình như thanh khoản thấp mức độ chênh lệch giá mua với giá bán cao bác ạ. Tức là bác xả thì ở đáy mới có người mua mà thằng bán nó để lệnh tít trên đỉnh :D kèo này mua xong bán lại lệnh chắc phải lên 3-5% mới hoà tiền quá :D chơi mấy con này bác phải kiên nhẫn máu liều mới chơi đc :D phải treo lệnh sẵn rồi đợi người khác mua hoặc bán chứ market mua bán luôn thì lỗ to. coin rác volume thấp e thấy suốt. Trước em mua con AVT ăn lên 15% mà xả luôn lãi đc có 5% volume bé quá ko ăn thua

Nhìn con NULS Thế này cá mập pup mấy hồi. Coin top mà lệnh bán có vài con

Đính kèm

407.3 KB · Xem: 0
Hình như thanh khoản thấp mức độ chênh lệch giá mua với giá bán cao bác ạ. Tức là bác xả thì ở đáy mới có người mua mà thằng bán nó để lệnh tít trên đỉnh :D kèo này mua xong bán lại lệnh chắc phải lên 3-5% mới hoà tiền quá :D chơi mấy con này bác phải kiên nhẫn máu liều mới chơi đc :D phải treo lệnh sẵn rồi đợi người khác mua hoặc bán chứ market mua bán luôn thì lỗ to. coin rác volume thấp e thấy suốt. Trước em mua con AVT ăn lên 15% mà xả luôn lãi đc có 5% volume bé quá ko ăn thua
em thấy con zcx sàn nó quay tay hay sao ấy. cứ giật giật định mua nó lại giật lên. bán lại giật xuống

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 95 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên