Phân tích Crypto tối ngày 13/12 - Bò nỗ lực tấn công nhưng có gì cần chú ý?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Nếu nhìn vào BTCUSDT, chúng ta có thể thấy 2 nỗ lực đẩy giá tuyệt vời của Bò khi bitcoin retest đáy cũ. Đầu tiên là một nến Cây Búa - hammer - và tiếp theo là một Doji chuồn chuồn - Dragonfly Doji. Volume của nến Doji chuồn chuồn vượt lên hẳn xung quanh, cho thấy tâm huyết của Bò đặt vào đây khá nhiều. Bên BTCUSD không kịch liệt được như vậy khi chỉ có 1 nến Hammer ở đáy mà thôi.

Nỗ lực này làm tôi nhớ đến thủ môn Đặng Văn Lâm của đội tuyển Việt Nam đang đá AFF Cup kỳ này. Lâm bắt rất hay, đặc biệt bắt cú đá phạt phút bù giờ trong trận chung kết lượt đi vừa rồi tuyệt vời luôn. Cú đó tưởng thủng cụ nó lưới rồi. Bò Crypto đợt này chơi 2 cú đẩy từ đáy lên không kém gì Lâm cả.

Tuy nhiên, vừa đẩy lên được 1 chút thì Gấu nó lại vả cho 1 cái. Ở BTCUSDT và BTCUSD đều xuất hiện các nến có bóng trên dài và hình thành mô hình nến đơn Shooting Star - bắn sao. Ở BTCUSDT đuối hơn khi nến đóng cửa chỉ được 1/3 cây, không được 1/2 như BTCUSD. Mà dù ra cái gì cũng cho thấy Bitcoin hơi đuối khi tiếp cận vùng bán.

Nhìn chung, xu hướng vẫn thế, như nó vốn thế từ cái ngày 14/11 định mệnh đổ đèo từ 65xx xuống. À, 1 tháng rồi đó anh em. Bò đã ăn hành đủ 1 tháng rồi.

Ăn nữa cũng chả sao. Quen cmn rồi nhé.

>> Price Action lai - Phương pháp giao dịch Price Action độc lạ

>> Một số kênh Youtube về Trading anh em Trader nên theo dõi thường xuyên

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
em không phải người có đức tin, nhưng từ khi chơi cái trò này em thực muốn theo đạo để tự cầu phúc cho mình ghê. Có đạo nào thờ thần bò không bác Huy? Bò tót càng tốt, để em theo em khấn...

gấu với bò vờn nhau khúc này cũng dc 7 ngày rồiiii ... cái gì đến nó cũng phải đến thôiiii, hãy đón xem lượt về tại Mỹ Đình, với đội Gấu >< Bò nào :v

đù đù, sao em nhìn bên 4h thấy giống như sắp có supper pump thế nhỉ? hay tại em quen nhìn mấy cái shitcoin rồi?

chuyện gì đến rồi cũng phải đến thôi. năm nay ko phải là năm của đàn bò nên ae đừng hi vọng nhiều. Gấu vẫn là chủ đạo của năm nay từ đầu năm đến cuối năm vẫn vậy. chỉ chờ sang năm xem tt nó có khởi sắc hơn thôi. chứ giờ bò ko có cửa với gấu. mong đầu năm mới btc nó lên tý ae còn chốt về vnd mà ăn tết chứ giờ như này nhìn TK mà lòng đau như cắt:(

Btc dường như đang lập lại khung thời gian của tuần rồi thì phải :
- Btc down nhẹ từ thứ 4
- Bnb thì lại pump
- Chắc do trùng hợp thôi...

Có bác nào biết chuyện gì xảy ra với Waves coin không, nó pumb chóng mặt quá, chart đẹp như hoa hậu ???

Có bác nào biết chuyện gì xảy ra với Waves coin không, nó pumb chóng mặt quá, chart đẹp như hoa hậu ???

Pump khủng nhỉ. Phá thủng kháng cự. Chuỗi nến 9 nến tăng liên tục. Volume tăng thuận chiều đà tăng.

Giờ không nên mua nữa vì nó đã ra ngoài hẳn cái Keltner Channel rồi. Giờ đợi hồi retest mua thì may ra

Chart WAVESBTC 1 giờ đó nhé anh em

Sai là do...xui thôi bác. Trúng là do anh em ta hay. Quy luật muôn đời của trader mà
kkk... chắc em cũng phải làm mấy lớp phấn trang điểm cho mặt dày lên tí nữa mới được xếp vào hàng ngũ trader quá bác!:D. Bác nói chí phải...hiện giờ chém sai là em lặn vài hôm mới lên lại!:cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên