1. Phân tích Crypto tối ngày 14/09 - Gục ngã tại cửa thiên đường

14/09/2018
    2,409 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

crypto-traderviet.
    Chúng ta đã nói về vùng kháng cự mạnh 6550 - 6600 trong thời gian trước đó và vừa nhắc lại nó trong buổi chiều nay. Chúng ta nhắc lại vì bitcoin cần phải vượt qua cái rào cứng này thì mới củng cố vững chắc đà tăng trong ngắn hạn. Rất tiếc, khi chỉ còn cách cửa thiên đường vài bước chân, thiên thần Bitcoin của chúng ta đột nhiên gãy cánh, lao xuống trở lại với tốc độ của 1 cú dump cực mạnh.

Trước khi lao xuống dưới, một cú thò bóng lên trên, tiến sát mốc 6600 có lẽ đã bẫy được 1 số chú bò lơ ngơ.

Về cấu trúc xu hướng, bitcoin đã chạm bóng dưới của nó xuống dưới vùng swing low trước đó, vì vậy, một sự đảo chiều về xu hướng có thể đã diễn ra, tuy chưa quá rõ ràng (vì chưa đóng cửa dưới mà mới chỉ là thò bóng). Tuy nhiên, cú sập thẳng cẳng từ 6600 xuống khiến Bò bắt đầu sợ về 1 viễn cảnh xả hàng cuối tuần, vì vậy, có thể Bò sẽ bắt đầu chạy ra khi bitcoin tăng giá lên trở lại. Chính vì viễn cảnh này, tôi chọn hướng bán ra cho tối nay.

Bitcoin đời đúng là lận đận. Tăng thì mất cả chục cây nến mới lết lên được cao cao tý. Giảm thì đùng 1 cây đã cuốn phăng đà tăng của cả 1 loạt nến tăng trước đó. Bọn Gấu nó cứ chơi kiểu này thì Bò nào mà chịu thấu

>> Công cụ dẫn đến thành công của những pro-trader khác với phần còn lại ở điểm nào?

>> Chuyện về những nhà toán học thiên tài đứng sau "cỗ máy in tiền" vĩ đại nhất thế giới

Happy and safe trading !!!

Đang tải...
  2. Hinex1807

Hinex1807

2 cú pump gần nhất gãy hết ở mức 6k35, 6k4. Cá lớn xả ở gần mức 6k5. Phần còn lại là cá nhỏ tự xử nhau.

sangwoo55 bài này.
  3. congangu

congangu

Chắc tại hồi sáng e quên úynh răng :rolleyes: xanh mướt 2 ngày rồi dễ rơi vào kịch bản thảm sát cuối tuần lắm a :eek:

4. sangwoo55

sangwoo55

Em ko rõ lắm về đảo chiều hay ko nhưng rm thấy sóng giảm con eth hơi bất thường đêm qua sóng giảm nó chỉ 12$ kèm volume cungz ko mạnh mẽ lắm nhưng sóng giảm chiều nay là 22$ hơi bất thường so với đêm qua. Cao thủ ko bằng tranh thủ em chạy đã ôm đc từ 170 thì 208 cũng là tốt rồi :( hic đang mơ về viễn cảnh eth lên 390 mà có vẻ chưa đc rồi

tieudamtac and THHQMC like this.
  5. nam.nguyen

nam.nguyen

e nghĩ nó còn lượn lờ kha khá ở khúc 6k4 1 thời gian nữa, muốn sụp gì thì đêm phia mới sụp tiếp

THHQMC bài này.
  6. nam.nguyen

nam.nguyen

ôm từ 170 tới 208 là đã ngon rồi bác, nếu bác ko quay vòng vốn thì để đó nó x2 sau t thời gian thôi.

7. sonnt54

sonnt54

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 14/09/2018
    Masuag, sangwoo55 and RainbwSeal bài này.
  8. huyhuynguyen

huyhuynguyen

@DuongHuy cho em hỏi đánh H1 có cần để ý h4 d1 không ạ

9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. Bài viết:
    12,695
    Nếu bác là dân trade multi timeframe thì có thể đợi khi nào 2 khung thời gian nó trùng xu hướng nhau thì trade

hieuhendo, huyhuynguyen and THHQMC bài này.
  12. loc kim

loc kim

Xét ngắn hạn thì BTC đang đi theo sóng X (sóng zigzag ABC). Em dự là nó chưa hồi xong và sẽ lên khoảng quanh 6k7
    upload_2018-9-14_21-52-2.

13. congangu

congangu

Đang hình thành vai phải quanh 6k5 hay sao ý ạ, nếu ko có pha bứt tốc của đội bull để phá VDV thì mai sếp lại có bài oh sh!t cho xem :rolleyes:

14. sangwoo55

sangwoo55

Btc Đang loanh quanh vai phải con eth thì cung double top ko biết thế nào :(

15. Uchiha Obito

Uchiha Obito

Rỏ ràng là mô hình VDV nên phe bò dại gì mà nhảy vào
    Kịch bản quá dễ đoán nên tụi cá mập cứ để giá quanh quẩn 6k4 - 6k5 :(
    Nhìn cái giá khó chơi thật

sangwoo55 bài này.
  16. RainbwSeal

RainbwSeal

awww_tradingview_com_x_Xy1VxfO5__.
    Vẫn còn tăng tốt các bác ạ, ít nhất phải 2-3 hôm nữa nó mới đổi chiều, em tranh thủ long all coin đây

THHQMC and Masuag like this.
  17. Masuag

Masuag

Kèo ETH còn thơm không bác?

18. sangwoo55

sangwoo55

co khi nao no cu the di len ko bac , nhin de qua lai ko dung :D e dang om phai iota dang di stoplos ngay 0.564 chac bo keo nay qua

19. sangwoo55

sangwoo55

má e vừa chém gió xong quay lại đã quét luôn rồi thoi nghỉ ko chơi nưa

20. Uchiha Obito

Uchiha Obito

nếu em mà biết là em giàu r haha

21. hungxdk

hungxdk

hom nay chua co phan tich moi a bac oi :3

22. RainbwSeal

RainbwSeal

Em nghĩ là chuẩn bị có pump trong chiều nay các bác ạ, btc 4h sắp qua phase tăng trong ít h tới, em đã trên thuyền rồi hi vọng bọn gấu ko thịt em hôm nay :))

sangwoo55 bài này.
Đang tải...