Phân tích Crypto tối ngày 17/10 - Chuẩn bị có một cú nổ nhẹ?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,664
154,077

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Trong bài viết ban chiều Phân tích Crypto chiều ngày 17/10 - Một chút dấu hiệu suy yếu? chúng ta đã nói về sự suy yếu 1 chút của bitcoin khi cú đẩy thứ 3 của nó không còn nhiều lực. Kết quả là bitcoin đã điều chỉnh giảm nhẹ xuống trở lại đúng như những gì mà chúng ta phân tích.

Chúng ta đang thấy một mô hình biểu đồ dạng Tam Giác Cân - Symmetrical Triangle - hình thành trên khung thời gian 1 giờ này của bitcoin. Đây là mô hình thể hiện sự tích lũy trước khi giá có thể tạo 1 đợt bùng nổ. Phá được tam giác này, có thể giá bitcoin sẽ đi nhanh về 1 phía nào đó. Phía nào thì....chưa rõ.

Nhìn chung trong giai đoạn hiện nay biểu đồ chưa mấy rõ ràng nên tốt nhất có giao dịch thì giao dịch volume nhỏ thôi anh em nhé. Còn không thì ôm chồng ôm vợ hoặc bạn trai bạn gái đi ngủ cho nó khỏe. À mà các anh em đừng "trả bài" quá sức khỏe lỡ nửa đêm có pump dump thì lại không có sức mà dậy chiến đấu

>> Hình thức lừa đảo mới liên quan tới Bitcoin mới của nhiều tổ chức tại Việt Nam

>> Đã có thể lấy quốc tịch nước ngoài nhờ Bitcoin. Coin Trader nào muốn đi định cư thì lên đường nào

Happy and safe

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Thấy có mùi thơm thơm đêm nay vui đáo để đây. Cơ mà tình hình là ko thấy giao dịch gì cả chắc toàn thể anh em TraderViet đang lót dép hóng :D:D:D

Giữa ngã ba đường. Em lót dép hóng thôi. Pump lên 6k6. 6k7. 6k8 thì short. Xuống khoảng 6k2 6k3 thì buy. Ko tới được đáy đỉnh nhưng ở khúc giữa cho ăn toàn các bác ạ

Không biết btc đi về đâu nhưng có vẽ bitfinex k còn mặn mà với việc nắm giữ usdt
- Bitfinex đang chuyển hết số usdt của mình vào kho bạc TETHER
- Binance cũng đã tẩu tán hơn 126tr usdt trong ví lạnh
=> Liệu quá khứ có lập lại không :(

Không biết btc đi về đâu nhưng có vẽ bitfinex k còn mặn mà với việc nắm giữ usdt
- Bitfinex đang chuyển hết số usdt của mình vào kho bạc TETHER
- Binance cũng đã tẩu tán hơn 126tr usdt trong ví lạnh
=> Liệu quá khứ có lập lại không :(
View attachment 62301
Nó cứ để im thì lại chả có gì chơi cả lấy ra bơm thì 1 dump 2 bump cho cả làng nó vui. Cơ mà nó đi đồng đồng loạt thế này + các sàn khác vừa list stablecoin thì sắp có biến căng rồi. Nhớ lại bài của bác @ Duong Huy vụ quả bom USDT nó đang dần ứng nghiêm thì phải. Thánh hiển linh thật rồi :D:D:D

Có lẽ nào nó lấy usdt mua btc với các coin khác ko nhỉ, hay là sao, ai cho cái thuyết âm mưu cái

Có lẽ nào nó lấy usdt mua btc với các coin khác ko nhỉ, hay là sao, ai cho cái thuyết âm mưu cái
Hiện tại thì sẽ không bơm bác nhé lý do thì theo ngũ kiến của em như sau:
- Sau 1 time đẻ vô tội vạ usdt nó đã "lạm phát". Nó buộc phải thu hồi lượng tiền lưu thông để cân bằng với lượng tiền bảo chứng. Lý thuyết thôi nhé. Nhưng lượng thu hồi tạm lưu kho của nó về mặt ý nghĩa chỉ đảm bảo USDT ổn định cân bằng được trong time ngắn. Dự là đêm nay vẫn cứ sml các bác nhé. Chưa có lối thoát cho bò đâu.

chính xác là nó mang hết số usdt trong ví trả lại vào kho bạc của thằng TETHER chứ đâu có mua bán gì đâu :(
Nó cứ để im thì lại chả có gì chơi cả lấy ra bơm thì 1 dump 2 bump cho cả làng nó vui. Cơ mà nó đi đồng đồng loạt thế này + các sàn khác vừa list stablecoin thì sắp có biến căng rồi. Nhớ lại bài của bác @ Duong Huy vụ quả bom USDT nó đang dần ứng nghiêm thì phải. Thánh hiển linh thật rồi :D:D:D
cộng thêm tin bitfinex bắt đầu nhận các khoảng tiền fifat
http://blog.bitfinex.com/announcements/improved-fiat-deposit-system/
Em thấy ớn lạnh r đó

Nghe bảo vol bên sàn bitfinex xuống cực thấp rồi, coi chừng thằng này cầm bit exit scam cùng thằng tether cũng nên

tải xuống.png
@Sơn Vũ 82 bác có phân tích gì về giá btc đêm nay ngay mai ko a
Theo mình là giá sẽ lên từ khu vực giá này nhưng thời gian thì chịu bác ah, biết thì mình giàu rồi.:D Chart 2H BB thu hẹp, biết đâu sẽ có 1 cú pum tối nay. Bên ETH chart 2H cũng vừa có nến pinbar và BB thu hẹp, khả năng tăng cũng khá cao.

Theo mình là giá sẽ lên từ khu vực giá này nhưng thời gian thì chịu bác ah, biết thì mình giàu rồi.:D Chart 2H BB thu hẹp, biết đâu sẽ có 1 cú pum tối nay. Bên ETH chart 2H cũng vừa có nến pinbar và BB thu hẹp, khả năng tăng cũng khá cao.

cảm ơn chia sẻ của bác, em cug có cùng suy nghĩ về nến 1h 2h BTC khá đẹp, nhưng H6 vs H12 liệu có thiên về 1 cú điều chỉnh ko?

Em nghĩ nến BTC đã hình thành chữ U rồi thì khó mà nó giảm lại lắm, tỉ lệ tăng sẽ cao hơn

USDT nó vẫn vật vờ ở $0.97-$0.98 hơi thấy ớn.
Nhưng tín hiệu RSI của BTC/USD trên chart H4 và H1 đã cùng về Oversold. Trên H4 giá cũng đã tiến khá sát tới đường tâm BB và chạm vào 1 hỗ trợ $6420 rồi bật lên.
Nhiu đây tín hiệu cũng thoả tiêu chí cho mình vào Long rồi.
Hy vọng vừa vào lệnh xong ko bi dính siêu dump :confused:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên