Phân tích Crypto tối ngày 18/10 - Cuộc vật lộn Bò Gấu này dẫn đến đâu?

bác nói tam giác mà chả thấy hình đâu? Bác cho ae rèn luyện trí não tưởng tượng à?
ghi nhận kqua đc rồi, khỏi cần quan tâm diễn tiến:D:D Thật ra mỗi sàn có chart khác nhau. Vd khung 1h, có sàn chọn giờ open price - close price là từ 0h -1h (lấy giờ VN là vd), sàn khác thì chọn 0h30 -1h30 hoặc 0h15 - 1h15. Khi đó hình dạng cây nến trên chart của các sàn ko giống nhau hoàn toàn, kỹ thuật phân tích & cách vẽ trendline cũng sẽ có chút khác nhau, ko ai giống ai

qtum/btc dc ko các bác ! vì em thấy gần đây lượng volum tăng đột biết từ khi đáy sâu nhất đến giờ ! liệu đây có phải vùng gom để bứt phá ko ạ ! https://www.tradingview.com/x/ZGolQm37/
Qtum mình cũng theo sát con này, đợt tăng tối hôm qua là do nội bộ đẩy lên(vì khi nó vừa mới tăng là mình đã lục tung tìm thông tin rồi nhưng ko thấy). Mãi đến chiều nay mới có thông tin Qtum hợp tác với 1 cty con của amazon.
Bạn có thể để ý nến đồ thị sẽ thấy: Cây nến 4h tăng lên 18% sau đó chốt xuống còn 11,8% rồi từ các cây nến sau có xu hướng giảm nói lên là thị trường vẫn chưa sẵn sàng để bull Qtum mà đợt tăng vừa rồi chỉ mấy ông nội bộ bull lên rồi vài cái đám vớ vẩn nó fomo cộng thêm mấy ông đu đỉnh bữa trước chốt lời nên khối lượng giao dịch mới lớn vậy.
Ngoài ra, thông tin của thằng Qtum (trung quốc) có bé xé ra to nhiều khi không cũng thành có éo tin được. Trường hợp này tương tự như thằng BCH ngày 31/08 được mấy thằng nội bộ(bitman) nó kéo lên mút cần rồi sau đó cũng xuống à.

Còn về phân tích kỹ thuật thì bạn nên phân tích Bitcoin trước, sau khi thấy ổn mới phân tích Qtum. Chứ hôm sau bitcoin nó down xuống 62xx thì đồ thị Qtum có phân kỳ, breakout,... đẹp như Ngọc Trinh thì cũng cắm mỏ.

Thân mến!

Bác @DuongHuy viết bài đánh giá đầu tư forex và Crypto cho ae cộng đồng TraderViet xem thằng nào hay hơn. Em đang định sang forex, nhưng không biết nó như thế nào?

Qtum mình cũng theo sát con này, đợt tăng tối hôm qua là do nội bộ đẩy lên(vì khi nó vừa mới tăng là mình đã lục tung tìm thông tin rồi nhưng ko thấy). Mãi đến chiều nay mới có thông tin Qtum hợp tác với 1 cty con của amazon.
Bạn có thể để ý nến đồ thị sẽ thấy: Cây nến 4h tăng lên 18% sau đó chốt xuống còn 11,8% rồi từ các cây nến sau có xu hướng giảm nói lên là thị trường vẫn chưa sẵn sàng để bull Qtum mà đợt tăng vừa rồi chỉ mấy ông nội bộ bull lên rồi vài cái đám vớ vẩn nó fomo cộng thêm mấy ông đu đỉnh bữa trước chốt lời nên khối lượng giao dịch mới lớn vậy.
Ngoài ra, thông tin của thằng Qtum (trung quốc) có bé xé ra to nhiều khi không cũng thành có éo tin được. Trường hợp này tương tự như thằng BCH ngày 31/08 được mấy thằng nội bộ(bitman) nó kéo lên mút cần rồi sau đó cũng xuống à.

Còn về phân tích kỹ thuật thì bạn nên phân tích Bitcoin trước, sau khi thấy ổn mới phân tích Qtum. Chứ hôm sau bitcoin nó down xuống 62xx thì đồ thị Qtum có phân kỳ, breakout,... đẹp như Ngọc Trinh thì cũng cắm mỏ.

Thân mến!
Cái này, chắc bác Kingkong cũng pt BTC rồi mới vào Alcoin. Như mình chưa bao giờ trade BTC mà chỉ phân tích BTC để vào trade Alcoin thôi

Có ai bị như mình không? Đợt rồi dính 2 lần sell stop limit, không khớp lệnh, nó bỏ qua luôn (cả 2 sàn bitrex và binace đều bị), rồi cả lệnh bán được 40%. Ví dụ đợt vừa rồi, mình đặt sell stop 10k XRP, nó bỏ qua, còn 100k ADA thì nó bán có 40k, còn 60k không khớp, bỏ qua rồi đi xuống luôn.
Mình cứ nghĩ chỉ có lệnh sell stop mới bị, nhưng không ngờ cả lệnh buy stop cũng bị luôn. Tối qua, mình đặt buy stop 10k coin con iota, nó khớp đúng 3k7, số còn lại bỏ qua và đi lên luôn.
Có ai đã từng bị như mình không? Cứ kiểu này, không chết vì vào sai thì cũng chết vì lệnh stop limit....
Cái này là bác đang lẫn lỗn giữ Stop Limit & Stop Loss nha, khi Stop Loss bị hit nó sẽ phát ra lệnh Sell/Buy Market nên bất chấp giá lúc đó là bao nhiu nó cũng gom đủ số lượng cho bác.

Stop Limit bit hit nó sẽ phát ra Sell/Buy Limit, tức đơn thuần là nó tạo 1 order ở mức giá bác mún và chờ fill đủ số lượng, nhưng th giá thị trường chạy nhanh wa' thì cái order này chưa kịp fill hết đã bị trôi đi rồi.

Bởi vậy mấy cái comment trc đây nói về Stop Limit của Binance mình thường nhận xét là nó chỉ bảo vệ dc tài khoản của mình trong những biến động lớn là hên xui thui.
Bác dùng Stop Limit thì nên chia nhỏ lệnh ra, rải cách nhau 0.0001 kiểu lập Sell/Buy Wall đó. Vì mỗi order sau khi dc phát ra chứa số lượng nhỏ nên nó nhanh chóng dc fill hơn, 1 cái order bự.

Cái này, chắc bác Kingkong cũng pt BTC rồi mới vào Alcoin. Như mình chưa bao giờ trade BTC mà chỉ phân tích BTC để vào trade Alcoin thôi
Em cũng có cùng quan điểm với bác, em luôn theo dõi BTC, thấy nó đi ngang hoặc có dấu hiệu tăng trong ngắn hạn sau đó em mới lôi mấy con altcoin tủ của em ra phân tích, con nào phân kỳ, nằm sát mức hỗ trợ em mới múc.

Cái này là bác đang lẫn lỗn giữ Stop Limit & Stop Loss nha, khi Stop Loss bị hit nó sẽ phát ra lệnh Sell/Buy Market nên bất chấp giá lúc đó là bao nhiu nó cũng gom đủ số lượng cho bác.

Stop Limit bit hit nó sẽ phát ra Sell/Buy Limit, tức đơn thuần là nó tạo 1 order ở mức giá bác mún và chờ fill đủ số lượng, nhưng th giá thị trường chạy nhanh wa' thì cái order này chưa kịp fill hết đã bị trôi đi rồi.

Bởi vậy mấy cái comment trc đây nói về Stop Limit của Binance mình thường nhận xét là nó chỉ bảo vệ dc tài khoản của mình trong những biến động lớn là hên xui thui.
Bác dùng Stop Limit thì nên chia nhỏ lệnh ra, rải cách nhau 0.0001 kiểu lập Sell/Buy Wall đó. Vì mỗi order sau khi dc phát ra chứa số lượng nhỏ nên nó nhanh chóng dc fill hơn, 1 cái order bự.
Ra là vậy. Nhưng trên sàn chỉ có stop limit, làm gì có stop loss đâu. Thì ban đầu mình cứ nghĩ kiểu gì nó cũng phải sell/buy hết số lượng của mình rồi mới đi tiếp. Nếu biết thì mình đã chia nhỏ lệnh rồi. Đây là bài học đắt giá, sau này mình sẽ chia nhỏ lệnh
Cảm ơn bác nhiều

Ra là vậy. Nhưng trên sàn chỉ có stop limit, làm gì có stop loss đâu. Thì ban đầu mình cứ nghĩ kiểu gì nó cũng phải sell/buy hết số lượng của mình rồi mới đi tiếp. Nếu biết thì mình đã chia nhỏ lệnh rồi. Đây là bài học đắt giá, sau này mình sẽ chia nhỏ lệnh
Cảm ơn bác nhiều
nó là lệnh stop limit và stop market bác ạ, bên bifinex thì em không biết nhưng bên bitmex thì có đủ bộ lệnh này ạ.

Có vẻ bắt đầu dump rồi các bác ạ. Một số altcoin đã có cây nến đỏ khá dài.

Đã dính stop limit ở cơn bão lần trước, xuống đúng tảeget sl mà ko dính, nó trôi 1 phát xuống tới đâu luôn

ETH/USD - H1
2 cây nến giảm đập xuống liên tục nhưng ko thủng dc vùng giá $201. Đây là điềm lành hay điềm gỡ cho phe bò nhỡ :D
alh3_googleusercontent_com_XyWG77gkvlbeIWz5HZlkQg0bKz4k2jO0CV2e3115aa14464d420bb1760015adbcac0.png

hay là mình cứ đặt hai lệnh buy stop và sell stop trên hai cái biên đó xong rồi đi uống bia sau đó về nhà mở lên thấy nó làm một cây dài thòng lòng thì mình cũng có một phần nhỉ. hay là nó quyets hai lệnh stop rồi quét luôn stoploss rồi lại ôm nhau mãi cái vùng này thì cũng ko còn bia mà uống hahaha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 69 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,988 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên