Phân tích Crypto tối ngày 20/11 - Nguyên 1 dòng thác

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Chart chiếc thế này cũng chẳng có gì mà phải phân tích thêm cả. Xu hướng giảm nắm chủ đạo không phải bàn. Bitcoin rơi quá nhanh quá mạnh cũng không phải bàn. Từ 6500 về 4500, tức là bay đâu đó 30% giá trị chỉ sau vài nhịp rơi. Kinh dị.

Volume cũng đang ủng hộ đội Gấu. Đà giảm volume tăng là minh chứng

Chiến lược như cũ. Anh em Gấu bình tĩnh chờ đợi tàu về ga rồi short. Short giờ không khéo dính đáy. Còn long bây giờ thì ... thôi.

Nhìn cái tốc độ rơi này, tự dưng nghĩ chắc bitcoin nó về 4k, thậm chí 3k chắc nhanh như tốc độ người yêu cũ trở mặt mà thôi.

>> Mô hình đảo chiều 1-2-3 giúp xác định đáy và đỉnh

>> Phương pháp Bắt điểm đảo chiều với Bollinger Band

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Lâu lắm r, chắc tầm 2 tuần e mới đọc lại tin trên TraderViet xem có gì xảy ra với btc. Thảm quá. Tk cháy gần khét. Liệu còn hi vọng gì ko bác Dương ơi

E theo dõi TraderViet cũng đc 1 time khá lâu rồi, từ hwa đến giờ quả là một cuộc tàn sát...mong ae sẽ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này...sau cơn mưa hi vọng trời lại sáng...
Và lần đầu tiên em cũng xin thất lễ nhận định theo những phân tích của riêng e là trong thời gian tới btc sẽ về đến 2638 trên sàn bitstamp và tạo đáy ở đây... :))

XRP hết lực tăng rồi các bác, sau cú dump đến 0.40 đỡ được đến 0.48, giờ đang rớt dần từ 0.46-0.45, không còn biên độ sóng như mọi lần nữa các bác à. Dự là Xrp đã dược BTC thuần hoá lại.

Mới làm 1 comment phân tích chart week bên bài của bác Hoài, các bác quan tâm thì mời chém gió cùng.

Nhận định của mình khi quan sát BTC di chuyển suốt cả năm nay và theo số liệu lịch sự, là nó chạm bật rất chuẩn ở các trendline dài hạn. Trên chart tuần, có 1 trendline tăng vẫn chưa bị phá và EMA 200 đỡ ở vùng giá $3500, và vùng giá này vẫn nằm trong kênh giá tăng của chart tuần.
Đây sẽ là vùng hộ trợ đáng tin tưởng cuối cùng mà mình nghĩ có thể dựa vào phân tích kỹ thuật để kỳ vọng nó là vùng chặn đứng dc đà giảm của BTC.
Giá trượt khỏi vùng này, mình nghĩ ko còn tín hiệu kỹ thuật nào đáng tin cậy để dựa vào dự đoán vùng đáy cho BTC nữa.
$1000 chắc sẽ sớm chào đón BTC :D
https://traderviet.org/threads/phan...k5-4k5-da-khong-qua-xa-voi.21010/#post-202729

Mới làm 1 comment phân tích chart week bên bài của bác Hoài, các bác quan tâm thì mời chém gió cùng.

Nhận định của mình khi quan sát BTC di chuyển suốt cả năm nay và theo số liệu lịch sự, là nó chạm bật rất chuẩn ở các trendline dài hạn. Trên chart tuần, có 1 trendline tăng vẫn chưa bị phá và EMA 200 đỡ ở vùng giá $3500, và vùng giá này vẫn nằm trong kênh giá tăng của chart tuần.
Đây sẽ là vùng hộ trợ đáng tin tưởng cuối cùng mà mình nghĩ có thể dựa vào phân tích kỹ thuật để kỳ vọng nó là vùng chặn đứng dc đà giảm của BTC.
Giá trượt khỏi vùng này, mình nghĩ ko còn tín hiệu kỹ thuật nào đáng tin cậy để dựa vào dự đoán vùng đáy cho BTC nữa.
$1000 chắc sẽ sớm chào đón BTC :D
https://traderviet.org/threads/phan...k5-4k5-da-khong-qua-xa-voi.21010/#post-202729
Chèm bẹp luôn nếu tuần sau nó về 3k5 :3 :3 , nó bump kiểu j, thì nó dump kiểu ấy :3

Lâu lắm r, chắc tầm 2 tuần e mới đọc lại tin trên TraderViet xem có gì xảy ra với btc. Thảm quá. Tk cháy gần khét. Liệu còn hi vọng gì ko bác Dương ơi
..."Bác Dương thôi đã thôi rồi!
Nước mây man mác ngậm ngùi lòng ta"
Bịt nó rớt như chim trúng đạn
Bác lỡ tay bắt trúng dao rơi
Thương thay bác đã tả tơi
Tôi đang chờ bác cùng tôi... nhảy cầu!:p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên