Phân tích Crypto tối ngày 24/09 - Không có gì phải xoắn

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,642
154,040

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Bỏ qua cái đuôi nến "mất dạy" của bọn Bitfinex đi nhé anh em. Tại tôi vẽ lỡ cái chart trên này rồi nên đành chịu.

Hồi chiều chúng ta vẫn còn mô hình Tam Giác Cân và hiện giờ thì chúng ta đã bị phá xuống. Ok, I'm fine. Chưa đến nỗi tận thế đâu anh em. Mô hình Tam Giác Cân nổi tiếng là mô hinh 2 thì - tức là thường xuyên có sự false break khi nó break bên này break bên kia xong lại quay đầu. Nhìn chung, thế giới crypto chưa đến nỗi sụp đổ lắm, dù mô hình đã bị phá theo chiều giảm.

Đầu tiên, chúng ta thấy rằng cấu trúc xu hướng của bitcoin vẫn là tăng giá. Cấu trúc này chỉ bị phá vỡ nếu Bitcoin giảm xuống dưới đáy X tại vùng dưới 6400. Hiện chúng ta còn hơi xa vùng đó nên chắc chưa đến nỗi lo lắng lắm. Một điều tốt cho Bitcoinmô hình harmonic tăng là Bullish Gartley XABCD đã hình thành và Bitcoin đã về đến D. Nếu có dấu hiệu đảo chiều tăng tại đây thì chúng ta có thể mua vào được. Mục tiêu trước mắt có thể là về cạnh trên của kênh giá giảm, còn nếu phá lên được 6850 thì oke fine, chúng ta lại go to the moon thôi. Vùng ABCD còn có thể đóng vai trò là mô hình biểu đồ Cờ Tăng - Bullish Flag.

Chưa có gì phải xoắn cho bitcoin ngắn hạn cả đâu. Rớt tí nữa thì mới xoắn, còn giờ thì chưa sao.

>> ''Lũ gà chuẩn bị mổ thịt'' - Tâm sự 1 lần bị lọt vào hang ổ bọn bán robot trade coin

>> Dấu hiệu thú vị giúp phát hiện breakout thành công: thất bại từ khu vực đối bên

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Cảm ơn anh

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

View attachment 59270
Bỏ qua cái đuôi nến "mất dạy" của bọn Bitfinex đi nhé anh em. Tại tôi vẽ lỡ cái chart trên này rồi nên đành chịu.

Hồi chiều chúng ta vẫn còn mô hình Tam Giác Cân và hiện giờ thì chúng ta đã bị phá xuống. Ok, I'm fine. Chưa đến nỗi tận thế đâu anh em. Mô hình Tam Giác Cân nổi tiếng là mô hinh 2 thì - tức là thường xuyên có sự false break khi nó break bên này break bên kia xong lại quay đầu. Nhìn chung, thế giới crypto chưa đến nỗi sụp đổ lắm, dù mô hình đã bị phá theo chiều giảm.

Đầu tiên, chúng ta thấy rằng cấu trúc xu hướng của bitcoin vẫn là tăng giá. Cấu trúc này chỉ bị phá vỡ nếu Bitcoin giảm xuống dưới đáy X tại vùng dưới 6400. Hiện chúng ta còn hơi xa vùng đó nên chắc chưa đến nỗi lo lắng lắm. Một điều tốt cho Bitcoin là mô hình harmonic tăng là Bullish Gartley XABCD đã hình thành và Bitcoin đã về đến D. Nếu có dấu hiệu đảo chiều tăng tại đây thì chúng ta có thể mua vào được. Mục tiêu trước mắt có thể là về cạnh trên của kênh giá giảm, còn nếu phá lên được 6850 thì oke fine, chúng ta lại go to the moon thôi. Vùng ABCD còn có thể đóng vai trò là mô hình biểu đồ Cờ Tăng - Bullish Flag.

Chưa có gì phải xoắn cho bitcoin ngắn hạn cả đâu. Rớt tí nữa thì mới xoắn, còn giờ thì chưa sao.

>> ''Lũ gà chuẩn bị mổ thịt'' - Tâm sự 1 lần bị lọt vào hang ổ bọn bán robot trade coin

>> Dấu hiệu thú vị giúp phát hiện breakout thành công: thất bại từ khu vực đối bên

Happy and safe trading !!!

anh gấu đã lột dc tí đồ của chị bò, nhg chưa mần ăn j dc. Ai ủng hộ a gấu lột thêm đồ chị bò nhỉ :D

các bac cho e hỏi giao dịch coin tren forex co ok ko ạ.hay phau chơi trên sàn coin thi ok hơn ạ,e mới mong các bác chỉ bảo ạ
:)

Sao chart e có cay nến cao vút vậy.chart sàn khác lai ko có vay nhỉ.

Đính kèm

• Screenshot_2018-09-24-19-24-16-384_net.metaquotes.metatrader4.png
    Screenshot_2018-09-24-19-24-16-384_net.metaquotes.metatrader4.png
    150.5 KB · Xem: 3
Falling mome

Volume thấp lắm bác, so với cùng vị trí của nến giảm tháng rồi thì theo e đây chỉ là nến test của cá mập thôi. Nó bay vù lên cho xem
Đúng bác, volume thấp cả phía mua lẫn bán và cả nến Marubozu cũng thấp. Giá xuống khá chậm ko nghiêng hẳn về phe nào. Nhưng để ý kỹ thì mình thấy vị trí đỉnh 3 và 5 diễn biến giá khá giống nhau!?
tải xuống.png

Đúng bác, volume thấp cả phía mua lẫn bán và cả nến Marubozu cũng thấp. Giá xuống khá chậm ko nghiêng hẳn về phe nào. Nhưng để ý kỹ thì mình thấy vị trí đỉnh 3 và 5 diễn biến giá khá giống nhau!?View attachment 59287
Nếu theo hình này của bác thì không phải wolfe wave rồi vì chỗ đáy 4 chư chuẩn lắm. Tôi vẽ lại đây

Chart mới này có cái đáy 4 thấp hơn đáy 2, vậy nên mô hình wolfe đã sai.

Cập nhật tý tình hình

Bitcoin đụng vào vùng mua của chúng ta với mô hình bullish gartley XABCD và đã nhảy lên 1 chút. Cặp nến tại đây đang là bullish engulfing, cặp nến tăng khá tốt. Hiện đang có 1 cái inside bar tại đây. Phá lên inside bar này thì mọi việc tốt hơn cho phe Bò. Nhìn chung đến phút này thì Bò đang có tý ưu thế

Nếu theo hình này của bác thì không phải wolfe wave rồi vì chỗ đáy 4 chư chuẩn lắm. Tôi vẽ lại đây

View attachment 59290
Chart mới này có cái đáy 4 thấp hơn đáy 2, vậy nên mô hình wolfe đã sai.
Vâng bác, thực tế là mình bỏ qua cây nến râu rất dài đó, vì mình cho đó là cây nến làm giá của các sàn, nó ko thuận tự nhiên.:D

Vâng bác, thực tế là mình bỏ qua cây nến râu rất dài đó, vì mình cho đó là cây nến làm giá của các sàn, nó ko thuận tự nhiên.:D
Bác làm vậy là không khách quan khi PTKT rồi. Bác đưa lý do đó là lý do chủ quan mà, có ai chứng minh đó là do làm giá đâu. Chúng ta tôn trọng giá và phân tích dựa trên số liệu mà chúng ta có thôi. Tự nhiên bỏ này bỏ nọ là...toi cmn mạng đó bác hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên