Phân tích dài hạn Ethereum - Thấy có tia sáng

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,346
Sau khi phân tích ngắn hạn Ethereum thấy xu hướng xuống, phân tích trung hạn Ethereum thấy xu hướng xuống, nhiều anh em nhờ phân tích dài hạn Ethereum luôn xem nó có xuống không để anh em xuống....xác với nó luôn.

500 anh em đã gọi nên tôi trả lời vụ phân tích dài hạn Ethereum này

PHÂN TÍCH DÀI HẠN ETHEREUM TRÊN BIỂU ĐỒ TUẦN

Đầu tiên phải nói là trong khung dài hạn này, Ethereum vẫn đang trong xu hướng tăng, vì nó chưa rơi xuống dưới cái swing low quan trọng nào cả. Nếu xu hướng dài hạn Ethereum là tăng thì chiến lược được chọn là mua vào cho thuận xu hướng đó.

Vấn đề tiếp theo là mua vào Ethereum dài hạn ở đâu?

Tôi vạch ra 2 kịch bản theo phương pháp phân tích của tôi nhé (lưu ý là phương pháp của tôi)
  • Vùng mua vào Ethereum dài hạn quanh 475 - 575 : Vùng này nếu quanh sát chúng ta sẽ thấy có (1) một nến bật lên rất mạnh (mũi tên chĩa lên đầu tiên) tiếp sau đó là 2 cái đuôi nến thò xuống chạm vùng này và nhanh chóng rút lên trở lại (mũi tên chĩa lên 2 và 3). Đi kèm với 3 nến này là khối lượng giao dịch lớn. Điều này phản ánh vùng giá này trong quá khứ đã từng có lực mua rất mạnh. Có bạn sẽ hỏi "Anh làm ơn phân tích hiện tại đi, đừng nói chuyện quá khứ" thì tôi xin thưa luôn là ptkt là nhìn chart quá khứ để suy đoán điều tiếp theo có thể xảy ra, dựa theo xác suất. Vùng này như đã nói là quá khứ nó có lực mua mạnh và tôi hi vọng điều này lại xảy ra lại 1 lần nữa. Còn nó có xảy ra không thì chả ai trả lời được, kể cả cá mập cá heo gì đó.
  • Vùng mua vào Ethereum dài hạn quanh 350 - 410 : Vùng này là vùng kháng cự cũ, đồng thời cũng là cạnh đi ngang của tam giác tăng hình thành trước đó. Trong quá khứ, sau khi bứt lên vùng này, Ethereum đã có một cú tăng tốc khủng khiếp. Một lần nữa, chúng ta thấy sức mua đã từng có ở vùng này trong quá khứ và cũng kỳ vọng nó sẽ diễn ra lại với Ethereum dài hạn.
Trên đây là 2 kịch bản cho Ethereum dài hạn của tôi. Đây không phải là tư vấn hay khuyến nghị đầu tư. Anh em nào tự trade tự chịu.

Chúc anh em may mắn và hẹn gặp lại ở phân tích tiếp theo nếu Crypto vẫn còn trên trái đất này

>> Thấu hiểu tâm lý đám đông trader giao dịch trên thị trường?

>> Hướng dẫn kỹ thuật đọc chart tốt hơn chỉ sau 3 bước đơn giản – Độ mạnh xu hướng

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
sắp tới Google ngăn không cho quảng cáo ICO - ETH Có thể rơi về đây: quanh 350 - 410

thanks bác HUy nhìu! hồi trưa năng nỉ bác giúp phân tích biểu đồ tuần bác Huy hào sản phân tích biểu đồ năm dùm luôn hihihihihihi đọc xong phân tích của bác em ôm tiền đợi đến tháng 12 cho chắc cú hihihihihihihi

thanks bác HUy nhìu! hồi trưa năng nỉ bác giúp phân tích biểu đồ tuần bác Huy hào sản phân tích biểu đồ năm dùm luôn hihihihihihi đọc xong phân tích của bác em ôm tiền đợi đến tháng 12 cho chắc cú hihihihihihihi
Biểu đồ tuần mà bác.

Bài viết này đúng là "ánh sáng cuối đường hầm ". Dưng mà hình như chúng ta mới đi đến giữa hầm thôi:D

ôm coin khác hold thì sợ, chứ ethereum thì ko bao giờ sợ cả; e nghĩ loanh quay 500-600$ mua vào là ngon rồi; nó có xuống thì 400$ cũng chả sao; mấy năm nữa là 5000$ ngon lành

ôm coin khác hold thì sợ, chứ ethereum thì ko bao giờ sợ cả; e nghĩ loanh quay 500-600$ mua vào là ngon rồi; nó có xuống thì 400$ cũng chả sao; mấy năm nữa là 5000$ ngon lành
10 năm nưa no đạt 5k thì cũng mệt kk. nói thế thôi mình nghĩ năm nay eth phải đạt 2k, thân thể giờ ko còn gì đặt hết vào nó rồi đây. ko lên được thì chuẩn bị balo rách ra gầm cầu, hi vọng không gặp anh em nào ở đó,kk

10 năm nưa no đạt 5k thì cũng mệt kk. nói thế thôi mình nghĩ năm nay eth phải đạt 2k, thân thể giờ ko còn gì đặt hết vào nó rồi đây. ko lên được thì chuẩn bị balo rách ra gầm cầu, hi vọng không gặp anh em nào ở đó,kk
nó dần thay thế btc mà, yên tâm đi. căn bản nó lên chậm thoai; em ôm nó lúc 200$; nửa năm trời ko thấy lên, coin khác thì lên ầm ầm; xong k chịu nổi, bán xong nó lên 1000$ :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 12 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên