Phân tích EURUSD và GBPUSD phiên Âu ngày 24/02

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,492
153,825

PHÂN TÍCH EURUSD BIỂU ĐỒ NGÀY

Có thể thấy EURUSD có 2 vùng PPZ rất đáng chú ý. Vùng 1 là kháng cự bên trên với 3 lần chạm bật.Vùng 2 tạo hỗ trợ bên dưới còn ấn tượng hơn với cả thảy 9 lần chạm bật. Giá vừa hình thành mô hình 2 đáy - double bottom - tại đây (số 1 2). Đặc biệt đáy 2 có 1 chút false break - phá vỡ thất bại - so với đáy 1. Giá có thể quay trở lên để retest đường cổ - neckline - tại 1.0670.

PHÂN TÍCH EURUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Khung thời gian ngắn hạn này cho thấy EURUSD đang đi trong một mô hình giảm giá, đó là mô hình Nêm tăng - Rising Wedge. Vùng bán ra sẽ là vùng dự kiến có 1 đợt chạm nữa của giá, cộng hưởng với vùng Fibonacci retracement 61.8 và vùng đáy cũ bên trên, đó là vùng quanh 1.0600 - 1.0610. Như vậy, sẽ có thêm 1 cộng hưởng khác là vùng số tròn - round number - quanh khu vực giá này.

-------------------------

PHÂN TÍCH GBPUSD BIỂU ĐỒ NGÀY

GBPUSD vừa phá vỡ mô hình Tam giác cân - Symmetrical Triangle - bằng 1 nến tăng cực mạnh. Nến này thể hiện phe mua hoàn toàn kiểm soát ngày giao dịch hôm qua. Bên dưới, GBPUSD có 1 vùng hỗ trợ mạnh, trong khi bên trên sẽ là mục tiêu cho đợt giá tăng này.

PHÂN TÍCH GBPUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Vùng mua cho GBPUSD trong ngày hôm nay sẽ là vùng retest quanh 1.2500 - 20, vốn là vùng kháng cự mạnh trước đây. Đã có 3 lần chạm bật vào đây trước khi giá phá vỡ vào hôm qua. Vì vậy, kỳ vọng hôm nay vùng này sẽ tạo hỗ trợ cứng

Happy and safe trading !!!

** Anh em có cần bài phân tích như này trước mỗi phiên Âu không thì comment cho tôi biết nhé. Sẽ viết phục vụ anh em thường xuyên.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Cam on AD Duong Huy, moi AD ly cafe vi cong hien cho anh em rat nhieu :)

Anh em có cần bài phân tích như này trước mỗi phiên Âu không thì comment cho tôi biết nhé. Sẽ viết phục vụ anh em thường xuyên.
Hay quá bác Huy ơi! Em đang học price action nên những bài phân tích thế này bổ ích lắm ạ. Mong bác update thường xuyên nhé! :) Thanks bác nhiều !

Bác @Duonghuy cho hỏi cái đường bao quanh các cây nến (hơi giống Bollinger Bands) là đường gì vậy ? Nếu có thể, bác hướng dẫn cho cách dùng. Cám ơn bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua là một ngày khá khó đánh. Nhìn biểu đồ D1, mình dự tính là buy chủ yếu, điểm vào lệnh là dựa vào các nến Breakout BB (không vào phiên Á, vì phiên Á hay bị tín hiệu giả). Có tín hiệu xuất hiện vào buy, và nó tụt xuống dần dần hít SL.
Tiếp tục xuất hiện tín hiệu break xuống, nếu mọi ngày là mình đánh sell xuống, nhưng không vào (vì vẫn nghĩ là sẽ lên), và quả thật nếu vào thì lại dính sl vì nó hồi nhiều hơn khoảng sl mình hay đặt. Đã ăn 1 sl nên không muốn vào nữa.
Trong phiên mẽo hôm qua, lúc nó tụt xuông mạnh, mình canh sóng hồi để sell limit ở 1,25240 nhưng nó lên 1,25221 rồi lại xuống, chấp nhận ngồi ngoài kết thúc ngày cuối tuần thua trận!
Theo cá nhân mình thấy, dạo này khoảng 2 tuần nay nếu nhìn vào các biểu đồ lớn H4 và D1 sẽ rất khó cho chiến lược đúng!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 997 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,772 Xem / 78 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,636 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 2 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 283 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên