1. Phân tích Forex ngày 22/12 - Một số cơ hội giao dịch đáng chú ý

Phân tích Forex ngày 22/12 - Một số cơ hội giao dịch đáng chú ý
    22/12/2017
    4,022 lượt xem
    PHÂN TÍCH EURUSD KHUNG THỜI GIAN 4 GIỜ

eurusd-traderviet.
    EURUSD đã hoàn thành xong mô hình bẫy giá và có sự hỗ trợ của tin trong lúc mình phân tích. Dự đoán giá sẽ phá vỡ vùng supply của khung H1 và tiếp tục giảm điểm.

PHÂN TÍCH NZDUSD KHUNG THỜI GIAN 4 GIỜ

nzdusd-traderviet.
    Sóng đẩy đến vùng supply của cặp NZDUSD đã yếu dần hơn so với hôm qua, mình dự đoán giá sẽ giảm kể từ vùng này. Nếu phá vỡ được đáy gần nhất trên khung H4, thị trường sẽ chính thức hình thức xu hướng giảm mới.

PHÂN TÍCH USDJPY KHUNG THỜI GIAN 4 GIỜ

usdjpy-traderviet.
    USDJPY đã có dấu hiệu của sóng hồi đầu tiên trên khung H4. Mặc dù nến giảm đóng cửa không sâu so với các nến sideway bên trong vùng supply, mình vẫn tin giá sẽ giảm đến khu vực hỗ trợ đã chuyển từ kháng cự cũ trên khung H4.

Chú ý: hết hôm nay là thị trường đóng cửa và có kỳ nghỉ lớn nhất năm, giá sẽ chuyển động chậm nên anh em cần tinh chỉnh lại các mức dừng lỗ chốt lời cho phù hợp với tình hình nhé.

Chúc anh em giáng sinh vui vẻ!

Xem thêm

>> Thay vì lo lắng thái quá về stop-hunt, bạn nên tập trung tối ưu hóa stop-loss của mình!

>> Tại sao các Trader trong quỹ thường dùng nhiều hơn 2 màn hình máy tính?

Các file đính kèm:

Cách Xác Định Setup (Thiết Lập) Giao Dịch Xác Suất Thắng Cao - Phần 2
    Đường Trung Bình Động (Moving Average) - Tư Duy Và Một Vài Lưu Ý Khi Giao Dịch
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 02/12-06/12
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài - Tiếp Theo
    4 Giai Đoạn Thua Lỗ Của Trader
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Đang tải...
  2. Nhờ chuyên gia phân tích giúp con USDCAD và con OIL giúp mình với ah. Cảm ơn!

Khánh Trình bài này.
  3. 2 kịch bản khả thi nhất cho usdcad hiện tại.

usdcad-traderviet.
    #1: giá quay lại test hỗ trợ rồi hình thành sóng hồi.

#2: giá hình thành mô hình bẫy tại vị trí kháng cự và hình thành sóng hồi.

4. Taddy

Taddy

75
    60
    Vậy UJ sáng nay có thể sell và đợi hồi buy vào buổi chiều trên khung H1 tốt không bác?

5. Giá gần kháng cự quá nên mình sẽ không vào lệnh mua khi xuất hiện sóng hồi bây giờ, mình sẽ đợi giá giảm hơn nữa rồi mới mua.

Taddy bài này.
  6. bạn ơi kỳ nghỉ dài tức là nghỉ từ tuần sau cho đến hết tết dương lịch luôn à?

7. Không bạn, thị trường vẫn mở cửa bình thường trong tuần sau nhưng biến động giá cuối năm sẽ thấp. Có trade thì đặt TP ngắn thôi nhé.

hoaanhdao2017 bài này.
  8. Bạn ơi hôm nay mấy giờ thị trường mới mở cửa nhỉ?

Khánh Trình bài này.
  9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. 17,012
    97,251
    Nay cả thế giới nghỉ lễ mà mở cửa gì bác?

hoaanhdao2017 bài này.
  12. hihi hậu quả của việc nghiện trade bác ạ, hôm nào cũng mở biểu đồ ra xem giá mà chả thấy nó động đậy gì. Có bác nào như em k?

Bình luận mới nhất

• TrangCo trong Chuyện bên lề 1,496 Xem / 2 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 21,945 Xem / 1,358 Trả lời
  • Goldenstar trong Video Clips 12,972 Xem / 206 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    FXTM