Phân tích Forex phiên Âu ngày 02/07 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,642
154,040

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 02/07

Chiều và tối nay chú ý GBP nhé anh em

PHÂN TÍCH EURUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua EURUSD hôm qua ban đầu EURUSD bật lên từ vùng mua đến khoảng 40 pips rồi quay đầu giảm. Như vậy xem như chúng ta hòa vốn.

EURUSD hôm qua đã chọn hướng giảm để đi tiếp và tạo 1 đáy mới cùng với 1 đỉnh thấp hơn, đặc trưng của xu hướng giảm. Kèo hôm nay cho EURUSD là bán xuống.

PHÂN TÍCH GBPUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán GBPUSD hôm qua không vào được.

GBPUSD hôm qua đã phá đáy để đi xuống hôm qua. Vùng sideway xem như đã bị phá vỡ nhẹ. Kèo cho GBPUSD nghiêng về bán từ trên xuống trong hôm nay.

PHÂN TÍCH USDCHF BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua USDCHF hôm qua trúng đáy của 1 giai đoạn tăng đẹp.

USDCHF có 2 nhịp đẩy mạnh mẽ kể từ khi mở cửa tuần này. Một số kháng cự mạnh đã bị phá vỡ, cho thấy lực mua USDCHF là khá ổn. Mô hình hiện tại của USDCHF giống như mô hình price action Cờ Tăng - Bullish Flag. Đây là mô hình tăng giá. Chúng ta sẽ đợi mua từ bên dưới lên cho USDCHF.

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/3 trúng đỉnh đáy, 1/3 hòa vốn, 1/3 không vào được, 0 dừng lỗ

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
"Quỷ" Carry trade đã quay trở lại . EU và UCHF là 2 hương vị đặc trưng khó quên, đặc biệt là khi SNB cho rằng đồng tiền của mình đang được định giá quá cao.

"Quỷ" Carry trade đã quay trở lại . EU và UCHF là 2 hương vị đặc trưng khó quên, đặc biệt là khi SNB cho rằng đồng tiền của mình đang được định giá quá cao.
Tôi nghĩ trong tình hình market còn risk cao như này thì bọn carry trade nó khó trở lại lắm.

Vâng em hiểu rồi. Nhưng thấy các cao thủ toàn bảo phải đánh dài, thật dài. Bác cũng là cao thủ sao bác đánh trong ngày?
Bác hỏi khó Admin quá. LoL. "Tầm nhìn" của bác @DuongHuy "ngắn" nên chỉ trade trong ngày thôi . Xem nhật ký lời lỗ bác ấy up thì tháng kiếm khoảng 600 pips. Nhưng giá trị 1 pip bao nhiêu chắc chỉ có em Trinh biết. :). Còn bác muốn view dài ngày thì chọn chủ đề của bác @TraderViet News , bên đó nhiều đại và siêu cao thủ lắm, tôi là thường thủ thôi.

Bác hỏi khó Admin quá. LoL. "Tầm nhìn" của bác @DuongHuy "ngắn" nên chỉ trade trong ngày thôi . Xem nhật ký lời lỗ bác ấy up thì tháng kiếm khoảng 600 pips. Nhưng giá trị 1 pip bao nhiêu chắc chỉ có em Trinh biết. :). Còn bác muốn view dài ngày thì chọn chủ đề của bác @TraderViet News , bên đó nhiều đại và siêu cao thủ lắm, tôi là thường thủ thôi.
Anh em đệ tử nên theo bang chủ kiếm ăn chớ. Thực ra mình nghĩ ngược lại. Phải rất cao thủ mới đánh ngắn đc như bác Huy bang chủ.

Anh em đệ tử nên theo bang chủ kiếm ăn chớ. Thực ra mình nghĩ ngược lại. Phải rất cao thủ mới đánh ngắn đc như bác Huy bang chủ.
Tôi nghĩ là vấn đề phù hợp thôi bác ạ, không phải là cứ cao thủ phải là day trader hay thấp thủ thì là swing trader hay position trader. Tại kiểu tôi mà kẹt lệnh qua đêm thì ngủ không ngon nên thôi cứ ngày nào chốt sổ ngày ấy. Ăn ít thua ít được cái đỡ lo. Bác nào thích ăn dày thì swing dài hơi hơn, follow trend đi xa hơn.

Tôi nghĩ là vấn đề phù hợp thôi bác ạ, không phải là cứ cao thủ phải là day trader hay thấp thủ thì là swing trader hay position trader. Tại kiểu tôi mà kẹt lệnh qua đêm thì ngủ không ngon nên thôi cứ ngày nào chốt sổ ngày ấy. Ăn ít thua ít được cái đỡ lo. Bác nào thích ăn dày thì swing dài hơi hơn, follow trend đi xa hơn.
Có ông em SL lo vụ kẹt lệnh rồi mà anh?
Cuối tuần có tg anh chia sẻ pp chính a đang giao dịch cho những ae đi sau học hỏi nhé.

Hỏi ngu ace xíu. Tất cả chúng ta đều trade ko hợp pháp luật của Việt Nam! Có khi nào nó phạt theo ND 95 ko biết. Trade mà nhiều lúc thấy sợ. M đâu có sử dụng gd trực tiếp hay có liên quan đến Kt VN đâu ta. Sao nhà nước ko đồng ý nhỉ.

Cũng chẳng cần hỏi đâu, cứ nhìn vào cặp uyết ê này là biết tình hình tài khoản của bác ấy lên xuống thế nào thôi :D

Cũng chẳng cần hỏi đâu, cứ nhìn vào cặp uyết ê này là biết tình hình tài khoản của bác ấy lên xuống thế nào thôi :D

View attachment 100512
Còn bén lắm bác, bác @DuongHuy chăm sóc kĩ quá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên