Phân tích Forex phiên Âu ngày 03/06 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,659
154,067

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 03/06

Chiều nay và tối nay có các tin khá quan trọng cho GBP và USD nhé anh em.

PHÂN TÍCH EURUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán EURUSD hôm trước đã dừng lỗ.

EURUSD retest đáy và bật ngược lên trở lại. Cú bật này cắt lên trên swing high trước đó, vì vậy về mặt PTKT ngắn hạn, EURUSD đã đảo chiều từ giảm sang tăng tại khung thời gian này. Chúng ta thử đợi mua vào cho EURUSD hôm nay từ dưới xem sao.

PHÂN TÍCH GBPUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán GBPUSD hôm trước ban đầu trúng đỉnh và GBPUSD giảm khoảng 80 pips từ điểm bán, tuy nhiên cuối ngày GBPUSD bật lên trở lại, xem như hòa vốn.

Hiện GBPUSD đang gặp kháng cự bao gồm cả đường trendline giảm ở bên trên đi xuống. Kèo cho GBPUSD hôm nay tạm thời là bán ra.

PHÂN TÍCH USDCHF BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDCHF hôm trước trúng đỉnh của một xu hướng giảm khá mạnh.

Nhìn vào biểu đồ khung thời gian này, có thể dễ dàng thấy USDCHF phá đáy trước đó rồi. Đáy này cũng nằm xung quanh vùng số tròn cực mạnh là 1.0000. Như vậy dấu hiệu xu hướng giảm cho USDCHF là khá rõ. Kèo cho USDCHF hôm nay là bán từ trên xuống thuận theo xu hướng giảm.

** Tổng kết kèo theo phân tích trước đó: 1/3 trúng đỉnh đáy, 1/3 hòa vốn, 1/3 dừng lỗ.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Hướng chủ đạo cho EURUSD có thể là đợi cao bán xuống chứ không phải đợi thấp mua lên.

sao 2 bài phân tích khác nhau thế bác Huy :(

Hướng chủ đạo cho EURUSD có thể là đợi cao bán xuống chứ không phải đợi thấp mua lên.

sao 2 bài phân tích khác nhau thế bác Huy :(
Trái giữa PTCB và PTKT hả bác? PTCB là view của Kathy Lien, PTKT là view của tôi. Nếu 2 PT đá nhau thì chúng ta... ngồi ngoài. Chiều nay coi bộ chỉ có trend của USDCHF đáng xem

Bác @DuongHuy phân tích kèo nzdusd và audusd ko ạ? Cá nhân mình thấy 3 cặp GU, NU AU khá giống nhau.

Ngắn hạn (trong ngày) - Lệnh Sell ưu tiên.

Tuy nhiên về dài hạn mình prefer lệnh Buy hơn.

Theo mình, nếu anh Trump mà không có tuyên bố gì khẳng định sức mạnh đồng USD thì khả năng GU/AU/NU đều sẽ đi rất xa, vì giá đã chạm vào một vùng cầu cực mạnh và bật lên lại.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác @DuongHuy phân tích kèo nzdusd và audusd ko ạ? Cá nhân mình thấy 3 cặp GU, NỮ AU khá giống nhau.
AU và NU phân tích bài ban sáng bạn ạ. GU bài chiều.

AU và NU chạy giống nhau thì đúng rồi, còn GU chắc không giống đâu. Do dạo này USD nó chi phối thị trường nên mọi thứ đều hơi giống giống nhau thôi

AU và NU phân tích bài ban sáng bạn ạ. GU bài chiều.

AU và NU chạy giống nhau thì đúng rồi, còn GU chắc không giống đâu. Do dạo này USD nó chi phối thị trường nên mọi thứ đều hơi giống giống nhau thôi

Thanks bác,

Mình lính mới nên cũng tập tành phân tích. Bác xem giúp mình ở bài trên xem mình phân tích ok không với nhé.

Mình cũng quất 2 lệnh cho GU và 1 lệnh AU từ hôm thứ 6. Hi vọng kiếm được chút cháo. :)

Bác DuongHuy ơi cho e hỏi, giao dịch forex tại việt nam là trái pháp luật, tại sao các sàn forex vẫn hoạt động được vậy, mà e còn đọc tin tức thấy AM Broker còn chuẩn bị dân chủ hóa forex việt nam nữa chớ. mà cái vụ forex này công khái lên trang internet luôn thì chắc chắn mấy cơ quan chính quyền nó cũng biết ,mà sao không có thấy phạt gì hết vậy. Không lẽ nói cấm cho vui thôi sao??? Bác cho e xin ý kiến với ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 15 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 10 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,281 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên