Phân tích Forex phiên Âu ngày 13/04 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,874

LỊCH TIN FOREX NGÀY 13/04

Chiều nay các quốc gia chính tại phiên Âu nghỉ lễ, vậy nên biến động giá có thể chậm hoặc giựt, kèm theo spread có thể dãn rộng. Anh em nếu có trade phiên Âu Mỹ thì chú ý nhé.

PHÂN TÍCH [HASHTAG]#EURUSD[/HASHTAG] BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

• Kèo trước: Mua #EURUSD. Kết quả không vào được
  • Xu hướng hiện tại: E#URUSD tăng
  • Kèo hôm nay: Mua #EURUSD
  • Cần chú ý: Cấu trúc xu hướng của #EURUSD vẫn nghiêng về tăng. Mô hình biểu đồ hiện tại là dạng mô hình chữ nhật - Rectangle. Mô hình này có thể đóng vai trò mô hình tiếp diễn xu hướng tăng cho #EURUSD. Vậy nên lựa chọn hôm nay cho #EURUSD là mua vào.

PHÂN TÍCH [HASHTAG]#GBPUSD[/HASHTAG] BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

• Kèo trước: Mua #GBPUSD. Kết quả không vào được
  • Xu hướng hiện tại: #GBPUSD tăng
  • Kèo hôm nay: Mua vào #GBPUSD
  • Cần chú ý: #GBPUSD hiện đang đối mặt với một kháng cự mạnh, nhưng chưa thấy có đợt bán tháo nào diễn ra cả. Mô hình Chữ Nhật - Retangle - đang hình thành. Chúng ta đợi mua cho #GBPUSD vì cấu trúc xu hướng vẫn nghiêng về tăng cho cặp tiền này.

PHÂN TÍCH [HASHTAG]#USDCHF[/HASHTAG] BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

• Kèo trước: Bán ra #USDCHF. Kết quả không vào được
  • Xu hướng hiện tại: #USDCHF giảm
  • Kèo hôm nay: Bán ra #USDCHF
  • Cần chú ý: Chưa có gì thay đổi trong xu hướng giảm của #USDCHF. Kênh giá giảm - bearish channel - giúp xác nhận thêm đà giảm giá này. Bán ra vẫn là lựa chọn tốt hơn cho #USDCHF trong chiều nay.
** Tổng kết kèo theo phân tích trước: 3/3 không vào được

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
1 thời mình hâm mộ cái chart trắng trực quan đơn giản của bác @DuongHuy :)) đến h vẫn dùng y vậy :)) than ôi cuối cùng bác đã đổi thay, nhìn ngầu lòi nhưng ko thích bằng :))

1 thời mình hâm mộ cái chart trắng trực quan đơn giản của bác @DuongHuy :)) đến h vẫn dùng y vậy :)) than ôi cuối cùng bác đã đổi thay, nhìn ngầu lòi nhưng ko thích bằng :))
để màu trắng đen dễ nhìn hơn bác @DuongHuy ơi. Đề nghị bác quay lại cái cũ đi ạ!
Cảm ơn các bác đã góp ý. Vì xem chart nhiều quá mà màu trắng thì nó chói mắt, nên chuyển sang tông nền đậm màu cho đỡ chói. Nếu phiền các bác quá thì tôi sẽ trở lại tông trắng vậy

Cảm ơn các bác đã góp ý. Vì xem chart nhiều quá mà màu trắng thì nó chói mắt, nên chuyển sang tông nền đậm màu cho đỡ chói. Nếu phiền các bác quá thì tôi sẽ trở lại tông trắng vậy
Bác để tông đen này đi nhìn cho dịu mắt, chứ tông trắng nhìn đau mắt lắm. với lại tông đen này em đang hên bác à ^_^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,542 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 193 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 426 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,124 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên