Phân tích Forex phiên Âu ngày 19/03 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,643
154,040

LỊCH SỰ KIỆN FOREX NGÀY 19/03

Chiều nay GBP hứa hẹn sẽ có bão với tin lúc 16g30 là tin tức rất quan trọng.

PHÂN TÍCH EURUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua EURUSD hôm qua không vào được.

EURUSD vẫn còn duy trì cấu trúc xu hướng tăng với các đỉnh và đáy cao lên dần. Gần đây momentum không còn quá mạnh mẽ, nhưng do xu hướng chưa đổi nên chúng ta tiếp tục duy trì việc mua vào thôi.

PHÂN TÍCH GBPUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua GBPUSD hôm qua đã dừng lỗ.

GBPUSD dừng lỗ vì 1 cú bear trap quét SL rồi lại bật lên. Cú false break này tạo điểm vào rất đẹp cho anh em nào mua vào và bản thân tôi có post 1 cái live trade vào tối hôm qua cho GBPUSD khi vào lệnh sau cú false break này, và hiện tại profit đang tầm 30 pips. Kèo hôm nay cho GBPUSD tiếp tục là mua vào.

PHÂN TÍCH USDCHF BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán USDCHF hôm qua không vào được

USDCHF tiếp tục duy trì cấu trúc giảm giá. View cho USDCHF hôm nay là canh cao bán xuống tiếp

** Tổng kết kèo so với phân tích trước đó: 2/3 không vào được, 1/3 dừng lỗ

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Kèo live trade tối hôm qua vào lệnh khi có signal đây các bác. Cho GBPUSD nhé. Sau false break thì tôi vào. Ơn trời có tý pips sáng nay. Hiện đang ôm lệnh swing hôm nay coi nó đi đến đâu
upload_2019-3-18_23-11-10-png.83075

Kèo live trade tối hôm qua vào lệnh khi có signal đây các bác. Cho GBPUSD nhé. Sau false break thì tôi vào. Ơn trời có tý pips sáng nay. Hiện đang ôm lệnh swing hôm nay coi nó đi đến đâu
Bác live hay thế nhưng em chưa biết nick fb bác. Bác share cho a em theo dõi bác . Có gì nóng hổi bọn em múc

Bác live hay thế nhưng em chưa biết nick fb bác. Bác share cho a em theo dõi bác . Có gì nóng hổi bọn em múc
Thỉnh thoảng khoe kèo ăn thôi bác, chứ kèo sấp mặt tôi ... xóa hết rồi. Trên fb tôi cũng không có share kèo cọt gì đâu. Chỉ viết trên TraderViet thôi bác ạ

đù hôm qua chơi quả nến gu đỏ chà bá tưởng dính sl rồi ai dè mấy tiếng sau quay lại dính thì vẫn gần dính có điều sl sau khi kích hoạt ts cuối cùng dính thật ....47pip+

Tin Gu nay chả có vị gì nhỉ, 1 thằng tốt, 1 thằng xấu, thằng trợ cấp thất nghiệp tăng đỏ lòm tận 27k gấp đôi tháng trước; nhưng market nó cũng dửng dưng. Nó lừa để tối đêm nay nó giật chắc!

đù hôm qua chơi quả nến gu đỏ chà bá tưởng dính sl rồi ai dè mấy tiếng sau quay lại dính thì vẫn gần dính có điều sl sau khi kích hoạt ts cuối cùng dính thật ....47pip+
Đọc comment của bác một hồi chẳng hiểu gì cả, giá có cái hình
Bác đã ra chưa hay vẫn? Nếu ra thì ra ở đâu

Đọc comment của bác một hồi chẳng hiểu gì cả, giá có cái hình

Bác đã ra chưa hay vẫn? Nếu ra thì ra ở đâu
đọc đồ thị đi mình vào tại 1.32149 sl nằm đâu đó tại cái đuôi nến dài chà bá tầm 10 pip ... sỡ dĩ mình k nhớ vì đây là tài khoản demo dự thi nên mình không ghi chép lại với lại trailing stop bị kích hoạt nên đã kéo stoploss đi lên theo giá rồi

sau tuần trước hóa rồ với biên độ ngày đâu đó tầm 300 pips, sau đó co lại dao động trong range 100 pips + thêm việc market hóng tin thứ 4,5 tuần này nữa thì trade breakout mấy chỗ thế này khá nguy hiểm thật

sau tuần trước hóa rồ với biên độ ngày đâu đó tầm 300 pips, sau đó co lại dao động trong range 100 pips + thêm việc market hóng tin thứ 4,5 tuần này nữa thì trade breakout mấy chỗ thế này khá nguy hiểm thật
View attachment 83248
Đúng là lên đến cái resistance đó và hiện ra cái nến hẹo quá nên tôi out bác ạ. GU phải break range này mới tính chuyện sóng to gió lớn được

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 830 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,913 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,460 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên