1. Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/05

Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/05
    01/05/2019
    5,999 lượt xem
    kevinng

kevinng

3,171
    10,597
    mình khg có kinh nghiệm với Gbp nên khg giao dịch các cặp có Gbp. Đang coi vàng chạy vui kìa, thử có thủng 1279 khg :)

Nobita0101Phùng Quốc Huy bài này.
  2. Mạc An

3. Mạc An
  4. 8,287
    26,274
    Cái này khó này. Ae cũng k dám tư vấn vì nếu h cắt nó mà tăng tiếp thì cũng mệt. Hiện giá đang test trend như bài mình có viết. Bạn có thể đợi xem sao, mình thiết nghĩ bác nên đặt SL xác định mất một số tiền nào đấy vì hôm nay có tin GBP.

Bigboyngo bài này.
  5. Mạc An

6. Mạc An
  7. 8,287
    26,274
    Cặp vàng e tính đợi hồi lên xíu short mà nó chạy một mạch rồi. H đợi thêm xem sao. Còn USDCHF thì e đánh break out nên nếu mà nó phá tam giác mà quay đầu thì chấp nhận thôi :D, còn CHFJPY thì e vẫn đánh theo xu hướng xuống. Nói chung đánh mô hình thì việc false là gặp phải rất nhiều bác ạ. Mình xử lý cho tốt thôi :D

Nobita0101kevinng bài này.
  8. Em đang dính lệnh sell bác ạ, e sell từ vùng 1292. H nó đang lên không biết sẽ lên tiếp hay sẽ hồi về. Theo bác nếu đặt SL thì nên đặt ở vùng giá nào. Thank bác

9. Mạc An

10. Mạc An
  11. 8,287
    26,274
    ĐÚng rồi bác, đợt này đánh chéo có vẻ an toàn hơn hết. Mình thử view cặp này xem sao. Tks bác.

Do Tuan bài này.
  12. Mạc An

13. Mạc An
  14. 8,287
    26,274
    Là đường 45 độ hết bác Minh ạ. Vì cấu trúc của P&F là một loạt các ô vuông, điều kiện thỏa để nó luôn nằm trên 45 độ trend line là tăng 5 giảm 3 >> Miễn còn nằm trên đường 45 (Tăng 5 giảm 3) là xu hướng tăng vẫn tiếp diễn :D

minhnq bài này.
  15. Mạc An

16. Mạc An
  17. 8,287
    26,274
    Hôm qua mình lên bài sớm hơn thường lệ nên chắc nó bị che phủ bác ạ :D

Phùng Quốc Huy bài này.
  18. Mạc An

19. Mạc An
  20. 8,287
    26,274
    upload_2019-5-1_9-59-38.

Kháng cự gần nhất là 1.3120, mình thường đặt SL cách vùng Kháng cự 20 pips với GBP - Cái này bác cân nhắc nhé. Không phải là lời khuyên.

thanh70Bigboyngo bài này.
  21. Mình nghĩ là bác Huy vẫn còn đang giữ vững quan điểm sell đỉnh, buy đáy. Nhưng căn bản của việc này giống như đánh bạc vậy.
    Nhìn vào Daily chart của GU
    awww_tradingview_com_x_JEFbzXhh__.
    Giá đã break lên khỏi down trendline bằng 1 nến có spread lớn, đóng sát đỉnh, vượt qua rất nhiều kháng cự với KLGD bình thường. Điều nay đang ngầm ám chỉ khả năng đảo chiều của trendline. Nếu các ngày tiếp theo giá không thể phá xuống dưới đáy của nến lớn này thì GU đảo chiều tăng là chắc chắn.
    Lại nhìn vào intraday chart của GU
    awww_tradingview_com_x_QlOqY0iY__.
    Ở khung TF nhỏ hơn, GU còn chưa tạo ra đc 1 cái swing down nào ra hồn. Điều này cho thấy hành vi của giá chưa thay đổi. Tối thiểu ta phải nhìn thấy sự thay đổi của hành vi giá trong khung intraday rồi mới nghĩ đến câu chuyện sell GU.
    Kết luận:
    Đừng sell GU bác nhé.

22. Ko thủng thì lại tìm điểm mà buy mạnh thôi bác.

kevinng bài này.
  23. Nghĩ lễ vui vẻ nhé ad :rolleyes::rolleyes:

Mạc An bài này.
  24. minhnq

minhnq

1,611
    3,881
    Một khi A và N đã vào downtrend cứ sell hôm trước, sáng dậy bật máy lại thấy có tiền nên tạo hưng phấn cả ngày. :D.

Về cơ bản tôi yêu thích tất cả các cặp tiền, vấn đề chỉ là thời điểm và mức giá. Gold đi hơi khó so với phong cách trade của tôi nên hạn chế trade, ham vui thì trade khối lượng nhỏ để có lý do spam với mọi người.

kevinngMạc An bài này.
  25. Cảm ơn bác. Tuy nhiên em vẫn chưa thấy lý do để buy GU bác ạ. Dù hôm qua là ngày Gu chạy mạnh nhất 2 tuần gần đây. Có lẽ ngồi ngoài tốt hơn.

Mạc An bài này.
  26. Do Tuan

Do Tuan

1,795
    5,794
    Thanks bác! Em cũng chỉ đánh trong giai đoạn thị trường mong đợi và kỳ vọng thôi, những giai đoạn khác như trước tin và ngay sau tin thật chưa đủ kinh nghiệm. Em cũng đang học theo mô hình tam giác của bác để có điểm vào lệnh tốt

Vũ Thái Dương bài này.
  27. Mạc An

28. Mạc An
  29. 8,287
    26,274
    Nói chung đợt này 2 e EU GU thì ngồi ngoài cho lành mấy bác ạ :D. Đợt này mình focus hơn vào các cặp chéo do e ngại đến từ đồng Đô.

Do Tuan bài này.
  30. Haha, mình có nói là buy GU đâu bác. Chỉ đừng sell thôi. Khi ta ko có lí do cụ thể để buy/sell, điều đúng đắn nên làm là tắt máy lấy sách ra đọc :D.
    By the way, update GOLD 1 tí
    awww_tradingview_com_x_jXQlwOvW__.
    Gold đã đâm thủng cạnh dưới tam giác với KLGD nhỏ kèm 1 nến dài. Điều này làm mình quan ngại về sự biến mất của đám Bull. Đi WC rồi chăng? So sánh với các nỗ lực đánh xuống khác, nỗ lực đánh xuống của đám nến đỏ này như muỗi đốt inox vậy, thế mà lại thủng hỗ trợ.
    Mình tạm đóng hết các lệnh buy gold để quan sát tiếp xem chuyện gì đang xảy ra ở đây.
    Daily maintrend: Down
    Daily structure: Up
    Intraday structure: Up
    Chờ reversal hướng lên vậy :D

31. minhnq

minhnq

1,611
    3,881
    Có ai quan tâm UCAD không? Đang vào vùng buy 1.335-1.337, SL hơi dài khoảng 100 pip, TP 1.347. Kèo này không tối ưu về R:R nhưng lại rất thích hợp dùng EA rải đinh khối lượng nhỏ, TP 20-30 pip 1 lệnh, lúc nào chán thì đóng cả loạt luôn.

Làm tý hình cho sinh động.

acharts.mql5.com_21_105_usdcad_h4_international_capital_markets_3.

Mạc An bài này.
  32. Mạc An

33. Mạc An
  34. 8,287
    26,274
    Thị trường nó đang chơi hide and seek với mình đây mà. :D :D :D
    https://traderviet.com/threads/phan...huan-bi-gi-cho-song-fomc-rang-sang-mai.26526/
    Ae tham khảo bài của bác Huy về FOMC rạng sáng nay.

Do Tuan bài này.
  35. Mạc An

36. Mạc An
  37. 8,287
    26,274
    Úi UCAD tụt sâu thế bác? Để xíu nữa view em này cái xem sao. Con UCAD đợt này toàn pump dump mà xu hướng k bền vững. Dành cặp này cho ae nào thích lả lướt.

38. E đang tính buy trong kênh giá bác ạ :D:D

Bình luận mới nhất

• Goldnewsvn trong Chuyện bên lề 1,397 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Chuyện bên lề 347 Xem / 7 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 17,870 Xem / 1,066 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest