Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/05

Ae nào đang giao dịch sàn ICmarkets không? Tk standard. Nó thật là điêu (chắc rình mình, sợ nhồi lệnh haha) treo luôn 15 phút rồi.
Market watch bất động từ 17:06:57, trong khi mở MT sàn khác thì giá chạy bình thường.
Ko nhồi đc thì thôi bác, Vol Spike tiếp rồi, muốn đi tiếp sợ là cũng ko đi ngay đc trừ phi seller go aggresive. Sư phụ mình bảo thấy vol spike thì scale out, gold chưa full nên thôi kệ, uchf chắc phải scale out :D

Ae nào đang giao dịch sàn ICmarkets không? Tk standard. Nó thật là điêu (chắc rình mình, sợ nhồi lệnh haha) treo luôn 15 phút rồi.
Market watch bất động từ 17:06:57, trong khi mở MT sàn khác thì giá chạy bình thường.
Được rồi đấy Bác, làm em không nhồi được thằng EUR/NZD

Em cũng vậy, bực ghê
Tk ban là standard hay ECN ? để chat với tụi support gây sự chút coi. Mình thì không có scalp và nhồi thêm. Lệnh khớp, chạy hết rồi, không có nhu cầu.
Giờ thấy ghét cho tụi nó ý kiến để coi nó trả lời sao đã.

Scale out là thoát 1 phần lệnh. Mình swing nên mình dùng scale in và scale out. Scale in thì 50-30-20%. Scale out thì 50% và kéo SL entry ^^
Nói chung thấy hầu hết ae scale in đều theo kiểu pyramid còn mình thì cứ 1 trade tính tiền cố định stop bao nhiêu rồi thêm vào đúng bằng KL lệnh trước :D, cho nên tuy R/R của mình thường 1-1.5-2 nhưng có thêm phần scale in này bù vào :D

Tk ban là standard hay ECN ? để chat với tụi support gây sự chút coi. Mình thì không có scalp và nhồi thêm. Lệnh khớp, chạy hết rồi, không có nhu cầu.
Giờ thấy ghét cho tụi nó ý kiến để coi nó trả lời sao đã.
Tài khoản ECN ạ!

Nói chung thấy hầu hết ae scale in đều theo kiểu pyramid còn mình thì cứ 1 trade tính tiền cố định stop bao nhiêu rồi thêm vào đúng bằng KL lệnh trước :D, cho nên tuy R/R của mình thường 1-1.5-2 nhưng có thêm phần scale in này bù vào :D
Bác nghiên cứu thêm Wyckofff đi...

Cái link đó là chuyên sâu rồi. Ko có gì sâu hơn nữa đâu. Bác học từ học trò của học trò Wyckoff, sâu hơn nữa thì ko còn ai vì qua đời hết rồi :D
=))), okay bác, nói chung cũng đang muốn kết hợp p&f với 1 học thuyết nữa nó sẽ tốt hơn.

Thị trường vàng sôi động nên em cũng giở chart ra phân tích theo lệnh các bác cho vui mà thấy khó quá.
H1 nó phá trendline tăng, tuy chưa phá swing trước nhưng mà 2 cây H1 vừa tạo lại pinbar từ chối giá trên. mô hình này nếu là em chờ tạo thêm 1 đỉnh 1284, xem nến được thì sell, còn nếu nó breakout xuống 1278, hoàn thành mô hình đảo chiều 1-2-3 thì sell, tuy nhiên SL cũng lớn nên em đứng ngoài

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên