Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/10

Em nghĩ Gold sẽ lừ lừ tiến lên 1530 từ 1465 đấy, SPDR gom vài chục tấn giá trên 1500. Nó ko thua đâu Bác,
Quỹ này nó gom dài hạn có rớt 100 giá cũng đâu có gì, e chỉ thấy nó điều chỉnh rất mạnh đóng cửa dưới cản mạnh 1480 là sell thôi, dưới 1480 có 1450 là cứng 1465 cũng ko bỏ bèn gì
P/s e lãi 55 pip dời sl về entry rồi nhé

Xin phép bác tối nay re-post ra trang chủ nhé :D
@Mạc An cứ lấy ý tưởng đó phóng tác hay lấy 99% nội dung. Sao cũng được, mình không yêu cầu bản quyền, vì đây là kinh nghiệm cá nhân, có ích với một số người và vô ích với môt số người. Mình chia sẻ cũng như hoạt đông ở P&F của @Mạc An vì ở đây văn minh hơn, ít nhất ở đây có bè phái quen biết lâu, đố thằng nào, con nào đụng mình. Ra ngoài thì phiền phức lắm, @Mac An đứng tên ngoài đó nhé.

@Mạc An cứ lấy ý tưởng đó phóng tác hay lấy 99% nội dung. Sao cũng được, mình không yêu cầu bản quyền, vì đây là kinh nghiệm cá nhân, có ích với một số người và vô ích với môt số người. Mình chia sẻ cũng như hoạt đông ở P&F của @Mạc An vì ở đây văn minh hơn, ít nhất ở đây có bè phái quen biết lâu, đố thằng nào, con nào đụng mình. Ra ngoài thì phiền phức lắm, @Mac An đứng tên ngoài đó nhé.
Okay bác, nói chung sẽ có lời cảm ơn để anh em biết chính chủ :D

Nếu mua vàng SJC thì bác cứ theo thằng SPRD, nó mua thì bác cũng mua và giữ thôi :D
vàng sjc theo mình theo dõi bằng kỹ thuật vẽ tay theo chiều lên từ đáy là : 32800/ lên 35300/ lên 39950 rồi quay lại test đáy 32900 lên /35200 lên/37500/ lên39950 sau đó lên 42250/ về41000/ lên42450 lên43200 và bắt đầu đi xuống 41500/lên 42300/hôm nay xuống 41350 . như vây ta có các giá để ý giá bán ra của sjc tiếp theo là 41000 và để ý vùng bứt mạnh là 39950 . nếu ở vùng đó giá thê giớ ổn thì có thể căn mua
bạn vẽ theo chiều lên xuống của giá mình kê là nhìn rõ ngay

vàng sjc theo mình theo dõi bằng kỹ thuật vẽ tay theo chiều lên từ đáy là : 32800/ lên 35300/ lên 39950 rồi quay lại test đáy 32900 lên /35200 lên/37500/ lên39950 sau đó lên 42250/ về41000/ lên42450 lên43200 và bắt đầu đi xuống 41500/lên 42300/hôm nay xuống 41350 . như vây ta có các giá để ý giá bán ra của sjc tiếp theo là 41000 và để ý vùng bứt mạnh là 39950 . nếu ở vùng đó giá thê giớ ổn thì có thể căn mua
Cảm ơn cô nhiều ạ, khá là kinh nghiệm, anh em nào muốn mua vàng vật chất có thể tham khảo nhé :D

- Vol climax/peak là bao nhiêu, so với cái gì, so với khung nào v.v...
- Spread lớn là lớn bao nhiêu, spread nhỏ là nhỏ bao nhiêu
- Vào lệnh thời điểm nào tốt nhất?
- Lệnh giữ trung bình bao lâu thì hit target, bao lâu thì hit Stoploss
- Stoploss bao nhiêu là đủ, Target bao nhiêu là đủ
- Khung thời gian nào ngon nhất?

Mình vừa làm vừa tinh chỉnh nên setup càng lúc mình càng thấy nó hiệu quả hơn, điều này góp phần làm gia tăng niềm tin của mình đối với setup.
Con số nói lên tất cả, không cần phải NGHĨ, không cần phải ĐOÁN, không cần phải GIẢ ĐỊNH.
Vẫn có những thứ đo đếm được, đến lúc nào đó sẽ không dựa vào đo đếm mà dựa vào cảm nhận để đi bài. Chung qui lại mình hay đề cập là "niềm tin". Vào lệnh bằng niềm tin, đóng lệnh cũng bằng niềm tin.
Theo dõi, ráp bài, viết được 2 con số entry và SL thì triển khai thôi (còn Tp thì xin SL của thằng bạn).

Cảm ơn cô.

Oh sh****t con GN đang chạy ngon nó chọc 1 phát nhìn lại thấy cái lệnh đi đâu mất tiêu @#$%^ :mad::mad::mad: Chơi kiểu này ai chơi với nó. Chuyển qua canh long vàng thôi

Vẫn có những thứ đo đếm được, đến lúc nào đó sẽ không dựa vào đo đếm mà dựa vào cảm nhận để đi bài. Chung qui lại mình hay đề cập là "niềm tin". Vào lệnh bằng niềm tin, đóng lệnh cũng bằng niềm tin.
Theo dõi, ráp bài, viết được 2 con số entry và SL thì triển khai thôi (còn Tp thì xin SL của thằng bạn).
Nguyên buổi sáng căng mắt làm được vài trade backtest. Chưa làm đc cú nào forward test. Dự là nếu ko đánh lên đc thì chắc sẽ tiếp tục đánh xuống. Như vậy, ko sell đc giá cao là sẽ sell giá thấp :D

Chuẩn đét nhỉ :D. Giờ đang ngồi tinh chỉnh, chú ý hơn đến từng cái chi tiết nhỏ:
- Vol climax/peak là bao nhiêu, so với cái gì, so với khung nào v.v...
- Spread lớn là lớn bao nhiêu, spread nhỏ là nhỏ bao nhiêu
- Vào lệnh thời điểm nào tốt nhất?
- Lệnh giữ trung bình bao lâu thì hit target, bao lâu thì hit Stoploss
- Stoploss bao nhiêu là đủ, Target bao nhiêu là đủ
- Khung thời gian nào ngon nhất?

Nói chung, nếu ACE nghiêm túc muốn tìm kiếm câu trả lời cho các câu hỏi trên để rồi trả lời cho câu hỏi: "Làm sao để chiến thắng TT Forex?". ACE nên bắt tay vào làm việc, dễ làm nhất là ngồi thống kê thủ công, giống mình đang làm đây.
Còn không thích backtest thì làm forward test cũng đc, mình nghĩ là sau tầm 200 lệnh, con số thống kê sẽ nói lên điều gì đó.
Mình vừa làm vừa tinh chỉnh nên setup càng lúc mình càng thấy nó hiệu quả hơn, điều này góp phần làm gia tăng niềm tin của mình đối với setup.
Con số nói lên tất cả, không cần phải NGHĨ, không cần phải ĐOÁN, không cần phải GIẢ ĐỊNH.

Thôi làm tiếp :D

Thống kê vẫn là phương pháp cổ xưa mà mọi bài toán hiện đại vẫn dùng tốt và hiệu quả. Tất nhiên số lượng càng lớn thì việc phát hiện quy luật cũng tốt hơn. Cơ mà Forex mình còn gà lắm nên chắc phải học bạn làm thủ công cái đã. Cảm ơn bạn @Vũ Thái Dương nhiều. :)

Chúc mừng @Mạc An cuối cùng cũng được em Gold trả lễ sau bao ngày lênh đênh.
Đợt Gold lên 1530 canh sell hụt, break 1500 sell thì nó quay lên liếm sl rồi mới xuống hẳn, nói chung là nhọ. Cái VĐV thì ai cũng thấy và chuẩn bị sell từ 2 3 tuần trước đó mà hụt mới cay.
Vì nhọ mà quay sang buy mấy lệnh khá bậy cả Gold lẫn GU, :D cắt sl liên tục, mỗi lần sl cảm giác như mất 1 miếng thịt trên người. Dù xác định từ lúc vào lệnh là trade bậy phải trả giá mà xong vẫn đau :D.
Giờ chưa có kèo cọt thì lại ngồi chém gió thôi ko vào bậy bạ nữa :D.

Nó lại quay lên rồi kìa bác :D bác để sl ở kijun 1h à AUD và NZD đều vừa quét sl 1 loạt
lên 1.97 gì đó thì e sẽ buy
May là mình đã kéo SL qua khỏi break even một chút, nên không bị lỗ, nhưng tức điên cả người với cú quét SL này :D

Chúc mừng @Mạc An cuối cùng cũng được em Gold trả lễ sau bao ngày lênh đênh.
Đợt Gold lên 1530 canh sell hụt, break 1500 sell thì nó quay lên liếm sl rồi mới xuống hẳn, nói chung là nhọ. Cái VĐV thì ai cũng thấy và chuẩn bị sell từ 2 3 tuần trước đó mà hụt mới cay.
Vì nhọ mà quay sang buy mấy lệnh khá bậy cả Gold lẫn GU, :D cắt sl liên tục, mỗi lần sl cảm giác như mất 1 miếng thịt trên người. Dù xác định từ lúc vào lệnh là trade bậy phải trả giá mà xong vẫn đau :D.
Giờ chưa có kèo cọt thì lại ngồi chém gió thôi ko vào bậy bạ nữa :D.
Uh, hôm tối vào sell Gold 1499, bị nó kéo lên 1503 quét SL rồi mới xuống đây, cay vãi nhái :D. Xong tối qua vào buy, lại SL =))). Nhọ đời ngồi bảo Gold lên falsebreak đỉnh nến pinbar D1 rồi giảm mà bữa giờ từ 1535 xuống tới đây ko ăn đc lệnh sell nào =))).
Mình tự thấy là mình ngu, ko phải nhọ =))

Long Gold thôi, đã chạm target c = a

Uh, hôm tối vào sell Gold 1499, bị nó kéo lên 1503 quét SL rồi mới xuống đây, cay vãi nhái :D. Xong tối qua vào buy, lại SL =))). Nhọ đời ngồi bảo Gold lên falsebreak đỉnh nến pinbar D1 rồi giảm mà bữa giờ từ 1535 xuống tới đây ko ăn đc lệnh sell nào =))).
Nhớ cái hôm Gold ở 1530 bác bảo lái cbi đẩy lên tiếp, mình bảo ngay nó mà đẩy lên là đạp vỡ mặt luôn :D. Nói thế để biết mình set up quả sell đấy kỹ lắm rồi, chuẩn bị all in nên muốn chờ thêm tí cho chắc. Kết quả ông Trumph phát biểu mấy câu linh tinh nó tụt 1 lèo éo kịp sell cay vãi.
Trước đó còn cắt lệnh sell Ecad lấy margin sell Gold nên mất lời hơn trăm pip nữa, nói chung là nhọ.

Nhầm hướng chút, ai mà chả có lúc thế em ơi, cơ mà buy gold được rồi đó

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,470 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên