Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/10

View attachment 115321

Bác nên có cái nhìn sâu hơn về quỹ (Large spec) và Các nhà sản xuất (Commer). Tất nhiên, quỹ sẽ đi theo xu hướng chủ đạo, và khả năng nó sẽ là không thua, nhưng bác cũng cần chú ý đến các commercial nữa, họ là các nhà sản xuất, họ đánh hơi rủi ro và biến động giá cực cao, hiện tại lượng bán khống, và lệnh put bên các hợp đồng futures và option đang không ngừng gia tăng và tạo lập đỉnh. Cách đây 1 tuần mình view chỉ mới 31xk mà giờ nó là 34xk rồi.
Đây cũng là 1 lý do để anh em có thể tự tin giữ lệnh bán.
Mình em Buy Gold ở 1465 cô đơn quá,

May mà ra lệnh sell ở 1466 ko thì giờ mất hết lãi. Chờ H1 đảo chiều ở vùng 147x-148x thì sell lại

Thực ra cái vụ tăng vọt này là do cộng hưởng của tin thôi, chứ không có tin thì nó cũng phải lên hà, đi hết sóng chỉnh rồi thì phải đến sóng lên thôi chứ :D
Hnay cũng ăn dc 100 pips sell 100 pips buy cậu vàng , nhưng lại cúng cho thằng GU với UJ bác ạ :rolleyes: GU hôm nay đi quá khó chịu

Các bác cho em hỏi, em sell NU từ vùng xanh, nến H1 đi vầy mình có nên chốt lời không...:rolleyes::rolleyes: em định dời SL lên hòa mà thấy lực tăng hơi nhiều nên đang do dự....em cảm ơn các bác

Hnay cũng ăn dc 100 pips sell 100 pips buy cậu vàng , nhưng lại cúng cho thằng GU với UJ bác ạ :rolleyes: GU hôm nay đi quá khó chịu
Mình thì sáng vào buy GN ngay đáy 1.96xx, xong nó vọt lên gần 1.97 chưa kịp mừng nó chọt xuống cho 1 phát qua đáy luôn, may mà đã kéo SL về BE rồi chứ không thì đau như bò đá. Rồi nó từ từ bò lên gần 1.98 mới chịu tụt. Đểu thế :D

Các bác cho em hỏi, em sell NU từ vùng xanh, nến H1 đi vầy mình có nên chốt lời không...:rolleyes::rolleyes: em định dời SL lên hòa mà thấy lực tăng hơi nhiều nên đang do dự....em cảm ơn các bácView attachment 115460
Bật chart tuần lên bác sẽ thấy nó vừa đụng kháng cự cứng, vùng giá thấp nhất kể từ tháng 9/2015 . Xem nến ngày hnay đóng ở đâu, rồi tính bác ạ/.
Mình mà thấy phân vân thì mình không trade hoặc đóng hết lệnh.

Bật chart tuần lên bác sẽ thấy nó vừa đụng kháng cự cứng, vùng giá thấp nhất kể từ tháng 9/2015 . Xem nến ngày hnay đóng ở đâu, rồi tính bác ạ/.
Mình mà thấy phân vân thì mình không trade hoặc đóng hết lệnh.
Cảm ơn bác, em đóng rồi, mấy cặp chính chục ngày nay em thấy khó trade sao sao ấy bác ơi, không cho tín hiệu rõ ràng nên em toàn bỏ qua:rolleyes: tạm chuyển qua cặp chéo của 3 đồng GBP, AUD, NZD tìm kèo :D

Vừa ngủ dậy thấy cái này, chắc nghỉ trade quá.
Đến dây nhọ thì cứ gọi là max nhục, thiếu 1p cả 2 đầu, éo còn gì để nói

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên