Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/05

Hôm qua nếu Gold mà lên tầm 1295 là mình sell, mà nó up yếu quá nhát tay ko dám.
Gold giảm thì lại canh buy, mà giá này chưa được
Vâng bác, đáng lẽ gold em sell từ khi nó phá vỡ 1280 nhưng do SL cao quá k vào. Đợt này nó có vùng SL mới ở trên vùng giá 1290 nên e vào sell coi như vẫn hold lệnh sell break down 1280, SL 1290 quá nhẹ :D. H gồng lời thôi. Còn về xu hướng thì vùng này vẫn còn nhùng nhằng. 1 lệnh break 1265 nữa mới xác nhận vào giảm tiếp.

Buy lướt SL 15 pip, TP 50 pip.

acharts.mql5.com_21_114_audnzd_h1_international_capital_markets.png

Sóng tam giác bác xem xét đánh breakout xem sao. Tránh vào vị thế sớm :D

Đường nằm ngang chính là mốc giá đóng cửa của cây nến H4 cần break. Thông thường nếu phát hiện sớm thì tôi đã buylimit ở đó rồi. Vì mới nhìn thấy nên tôi căn cứ vào mô hình tam giác đó vào lệnh buy để tối ưu về timing, quan điểm từ đầu là up là rồi bác ạ.

hôm wa tk còn 200u em theo bác sell con GU 0,2 sl thả trôi tưởng ko còn đồng nào ,ko ngờ sáng dậy lại xanh lè hihi:Dcám ơn các bác nhé
Bác đánh GU mà 0,2 thì to quá so với tk của bác. Ăn thì nhiều đấy nhưng dễ cháy nác ạ.
Nếu 200$ mà xác định đây là số tiền mất - Một số anh em thích đánh kiểu tính SL xong dep vào thả trôi thì cỡ 200$ đánh 0.15-0.2 okay bác ạ. Còn nếu đây là vốn liếng thì nên đánh 0.01-0.02 thôi :D

Ngân hàng Anh sẽ quyết định gì cho lãi suất vào tối nay!
Có nhiều lý do để ngân hàng Anh sẽ duy trì lãi suất không đổi ở mức 0,75%. Và kịch bản có thể lại giống đồng $ của Mỹ tối qua.
Kể từ cuộc họp cuối cùng ngần đây, hoạt động kinh tế của Vương quốc Anh đã mạnh hơn một chút so với dự kiến. Tuy nhiên, . Đồng thời, lạm phát vẫn được kiểm soát tốt. Trong trường hợp này, Ngân hàng Anh khó có thể thay đổi lãi suất chuẩn, cùng với sự không chắc chắn liên quan đến Brexit tiếp tục là lực cản đáng kể. Dẫn đến ngân hàng anh vẫn sẽ duy trì mức lãi suất 0.75%. Đồng bảng sẽ giảm nhẹ.
Sau đó vấn đề mấu chốt vẫn là Brexit và đến thời điểm này đã có chút lạc quan. Bài phát biểu lúc 18h30 của Carney sẽ để cập đến tiến triển của Brexit và có lẽ sẽ phát ra tín hiệu tốt cho việc tăng lãi suất sắp tới. Đồng bảng sẽ tăng!

Điều làm cho thị trường lạc quan là: Trước khi quyết định lãi suất này được tổ chức, Teresa và Đảng Lao động đã đạt được một số tiến bộ trong các cuộc đàm phán Brexit. Ở một mức độ nhất định, những lo lắng của thị trường về BREXIT đã được giảm bớt.

4. Dựa trên điều này, sự mong đợi của Ngân hàng Anh đối với triển vọng của BREXIT có thể thay đổi. Ngân hàng Anh đã nhiều lần nói rằng triển vọng kinh tế phụ thuộc phần lớn vào tiến trình của BREXIT. Do đó, các tín hiệu thuận lợi từ các cuộc đàm phán lưỡng đảng của Anh có thể làm tăng sự mong đợi Ngân hàng Anh sẽ tăng lãi suất trong năm, điều này sẽ đẩy đồng bảng tăng cao hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác đánh GU mà 0,2 thì to quá so với tk của bác. Ăn thì nhiều đấy nhưng dễ cháy nác ạ.
Nếu 200$ mà xác định đây là số tiền mất - Một số anh em thích đánh kiểu tính SL xong dep vào thả trôi thì cỡ 200$ đánh 0.15-0.2 okay bác ạ. Còn nếu đây là vốn liếng thì nên đánh 0.01-0.02 thôi :D
dạ vâng em biết tại tk 3 tuần truước em bị 2con UCHF với con vàng nó cắn hết 2300u của em nên còn có 200u em định thả luôn ko ngờ trời còn thương chưa lấy hết đấy ah:p

Ngân hàng Anh sẽ quyết định gì cho lãi suất vào tối nay!
Có nhiều lý do để ngân hàng Anh sẽ duy trì lãi suất không đổi ở mức 0,75%. Và kịch bản có thể lại giống đồng $ của Mỹ tối qua.
Kể từ cuộc họp cuối cùng ngần đây, hoạt động kinh tế của Vương quốc Anh đã mạnh hơn một chút so với dự kiến. Tuy nhiên, . Đồng thời, lạm phát vẫn được kiểm soát tốt. Trong trường hợp này, Ngân hàng Anh khó có thể thay đổi lãi suất chuẩn, cùng với sự không chắc chắn liên quan đến Brexit tiếp tục là lực cản đáng kể. Dẫn đến ngân hàng anh vẫn sẽ duy trì mức lãi suất 0.75%. Đồng bảng sẽ giảm nhẹ.
Sau đó vấn đề mấu chốt vẫn là Brexit và đến thời điểm này đã có chút lạc quan. Bài phát biểu lúc 18h30 của Carney sẽ để cập đến tiến triển của Brexit và có lẽ sẽ phát ra tín hiệu tốt cho việc tăng lãi suất sắp tới. Đồng bảng sẽ tăng!

Điều làm cho thị trường lạc quan là: Trước khi quyết định lãi suất này được tổ chức, Teresa và Đảng Lao động đã đạt được một số tiến bộ trong các cuộc đàm phán Brexit. Ở một mức độ nhất định, những lo lắng của thị trường về BREXIT đã được giảm bớt.

4. Dựa trên điều này, sự mong đợi của Ngân hàng Anh đối với triển vọng của BREXIT có thể thay đổi. Ngân hàng Anh đã nhiều lần nói rằng triển vọng kinh tế phụ thuộc phần lớn vào tiến trình của BREXIT. Do đó, các tín hiệu thuận lợi từ các cuộc đàm phán lưỡng đảng của Anh có thể làm tăng sự mong đợi Ngân hàng Anh sẽ tăng lãi suất trong năm, điều này sẽ đẩy đồng bảng tăng cao hơn.

Cảm ơn bác đã chắt lọc tin tức cho anh em. Tin này khá quan trọng chiều nay, ae chú ý vì trong group cũng khá nhiều ae trade GBP.

dạ vâng em biết tại tk 3 tuần truước em bị 2con UCHF với con vàng nó cắn hết 2300u của em nên còn có 200u em định thả luôn ko ngờ trời còn thương chưa lấy hết đấy ah:p
Nói chung là học phí, cố gắng làm lại trade nhỏ nhỏ, học từ từ bạn ạ :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên