Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/05

Tôi chỉ cần lên 0.862 là bàn giao lại cho các bác. :D

862 nó hit SL e rồi bác, 860 thôi =))))

Thống đốc Ngân hàng Anh Carney: Ngân hàng trung ương sẽ tăng lãi suất sau khi Brexit thành công.
Trích lời Đỗ Tuấn - Phát ngôn viên của thống đốc ngân hàng Anh Quốc :D :D :D. Bác Đỗ Tuấn chịu khó cập nhật tin tức cơ bản nhỉ. :D

Nói chung trước giờ cặp EG này ít được để ý đến. Mình cũng mới để ý đến có lần nói chuyện với bác @Vũ Thái Dương thôi.
Thực tế đồng Bảng Anh thất thế quá nhiều kể từ khi gia nhập EU. Hiện Brexit - nếu ổn thỏa thì Anh sẽ tự do, không phải cùng ông Đức gánh mấy ông tạ như Hy Lạp, Ý, TBN,...nữa. Đồng bảng Anh là đồng từng được xem như là một đồng tiền có tiếng nói trong hệ thanh toán quốc tế, và Anh vẫn giữ lại hệ thống tiền tệ này - biết đâu sẽ có dịp cất cánh. Bác Dương sử Wyckoff xem về dài hạn nó có khả năng đang ở phase nào bác :D

Chưa hít SL nhưng đóng hết lệnh buy gold rồi, lỗ 10pips, ghê răng vãi :D
Đang ngon thì nó làm cây dài thườn thượt thôi bỏ :D
View attachment 90362
Giai đoạn này vàng đứng ngoài đã bác ạ. Nó lưng chừng chết :D. Đợi nó phá vỡ mức quan trọng rồi theo xu hướng ăn sướng răng lắm :D
p/s; Mkscope đẹp bác nhỉ :D

Giai đoạn này vàng đứng ngoài đã bác ạ. Nó lưng chừng chết :D. Đợi nó phá vỡ mức quan trọng rồi theo xu hướng ăn sướng răng lắm :D
p/s; Mkscope đẹp bác nhỉ :D
Giờ chuyển qua canh short, mà thời điểm này tạm đứng ngoài đã

View attachment 90361

Nói chung trước giờ cặp EG này ít được để ý đến. Mình cũng mới để ý đến có lần nói chuyện với bác @Vũ Thái Dương thôi.
Thực tế đồng Bảng Anh thất thế quá nhiều kể từ khi gia nhập EU. Hiện Brexit - nếu ổn thỏa thì Anh sẽ tự do, không phải cùng ông Đức gánh mấy ông tạ như Hy Lạp, Ý, TBN,...nữa. Đồng bảng Anh là đồng từng được xem như là một đồng tiền có tiếng nói trong hệ thanh toán quốc tế, và Anh vẫn giữ lại hệ thống tiền tệ này - biết đâu sẽ có dịp cất cánh. Bác Dương sử Wyckoff xem về dài hạn nó có khả năng đang ở phase nào bác :D
Khả năng phase D bác ạ, nên mình mới muốn sell nó là thế ^^

Trích lời Đỗ Tuấn - Phát ngôn viên của thống đốc ngân hàng Anh Quốc :D :D :D. Bác Đỗ Tuấn chịu khó cập nhật tin tức cơ bản nhỉ. :D
Chộp giật được chút quên cả cơm Bác ạ!

Thống đốc Ngân hàng Anh Carney đã đưa ra một tuyên bố diều hâu, nhưng mặt khác, phiếu bầu 9-0 cho thấy việc tăng lãi suất tiếp theo vẫn còn trong tương lai gần và thị trường đang trong tình trạng khó xử.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên