Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/05

Khoe với các bác kết quả 3 ngày trade contest... bác nào không thích chủ đề này thì cứ bỏ qua nhé, bác nào có hứng thì vào chơi tý cho vui, mình cứ trade theo kiểu của mình, có thêm tý bonus giải thưởng thì càng tốt.... :D:D:D
View attachment 90388
Chúc mừng bác. Ae ở đây thoải mái mà, cứ khoe đi ạ :D:D:D. Dep 200 lên 544 quá dữ.

Khoe với các bác kết quả 3 ngày trade contest... bác nào không thích chủ đề này thì cứ bỏ qua nhé, bác nào có hứng thì vào chơi tý cho vui, mình cứ trade theo kiểu của mình, có thêm tý bonus giải thưởng thì càng tốt.... :D:D:D
View attachment 90388
Vừa close 2/3 lệnh oil xong lên đây gặp lão show

Chúc mừng bác. Ae ở đây thoải mái mà, cứ khoe đi ạ :D:D:D. Dep 200 lên 544 quá dữ.

Tôi nói trước vậy vì contest rất cám dỗ, có nguy cơ phá hỏng kế hoạch và tạo ra thói quen xấu cho trader nên đề cập đến chủ đề này không phải ai cũng thích, đặc biệt là các anh em trade nghiêm túc, quản lý vốn chặt chẽ.

Tôi nói trước vậy vì contest rất cám dỗ, có nguy cơ phá hỏng kế hoạch và tạo ra thói quen xấu cho trader nên đề cập đến chủ đề này không phải ai cũng thích, đặc biệt là các anh em trade nghiêm túc, quản lý vốn chặt chẽ.
trước 2 lần tham gia contest là 2 lần cháy tk chính đang trade đều, đắng lòng
Lần này rút KN ko trade tk chính :D

View attachment 90388
Hay quá bác Minh :D hơn 100% rồi, post lên thì ae chia vui thôi có gì đâu ạ :D :D. Cố đều tay lụm cái giải chơi. E thì mấy khoản trade thi này ko chơi đc vì e thiên về ổn định hơn đột biến, nhìn họ đánh full margin chóng hết cả mặt :D :D

Gold tình hình này ko thọt dc nữa rồi, các bác đừng short nữa nhé. Em về bờ 1280 phát.
Gold còn xuống phá đáy cũ 1265 nhe. Cho nó xuống đó, tạo đáy dưới đó đêm nay hoặc trưa mai đi.
Được vậy thì chiều mai mình hú bạn cùng LONG vàng cho. Chứ nó đi gật gù là xu hướng vững lắm.

@forex_vn : Đúng. Tôi vẫn trade song song 1 cái chính ở ICM. Quản lý vốn khác nhau hoàn toàn, tk contest risk gấp 10 lần tk chính.

@Mạc An : tk 200$ vào khoảng 3 lệnh 0.05lots nhẹ nhàng mà, đâu đến nỗi full margin. Mọi chuyện chỉ căng ban đầu khi mình cần 1 cú hích. Sau đó, cứ giữ nguyên vol mà chiến.

@forex_vn : Đúng. Tôi vẫn trade song song 1 cái chính ở ICM. Quản lý vốn khác nhau hoàn toàn, tk contest risk gấp 10 lần tk chính.

@Mạc An : tk 200$ vào khoảng 3 lệnh 0.05lots nhẹ nhàng mà, đâu đến nỗi full margin. Mọi chuyện chỉ căng ban đầu khi mình cần 1 cú hích. Sau đó, cứ giữ nguyên vol mà chiến.
À e nói một số người khác ấy, cứ vào là full margin, 1 ăn 2 thua nhìn kinh hoàng. Bác trade cái này nhiều chắc có kinh nghiệm. Đã khi nào ẵm giải chưa ạ?

Gold còn xuống phá đáy cũ 1265 nhe. Cho nó xuống đó, tạo đáy dưới đó đêm nay hoặc trưa mai đi.
Được vậy thì chiều mai mình hú bạn cùng LONG vàng cho. Chứ nó đi gật gù là xu hướng vững lắm.
Bác chắc đang ngắm phân kỳ âm MACD trên D1 hả bác :D

Vừa close 2/3 lệnh oil xong lên đây gặp lão show
View attachment 90389
Trade con WTI này ghê bỏ mẹ. Lời thì kinh khủng, thủng thì cũng ko kém. Lúc mới chơi forex, thằng nv sàn toàn xui em trade dầu và Ag, Gold, fang toàn 1 lot. Chả biết cắt lỗ là gì, và 2000 đầu tiên ra đi rất nhanh chóng. Chưa dc nửa tháng thì phải.

Gold tình hình này ko thọt dc nữa rồi, các bác đừng short nữa nhé. Em về bờ 1280 phát.
Short từ 1270 cứ lần quần kg xuống nữa. TP 1263 khó xuống nổi.
Nhìn mấy cây nến bên H1 thì có vẻ tạm hồi lại ở đây nhưng xét về lực xuống thì vẫn còn bác, biết đâu đêm nay done target
hôm qua vào buy 3 phát dính 2 lần SL quay đầu sell 2 nháy TP ngắn gỡ lại. Mới sell phát 1271 bào nhẹ vài pip từ từ lấy lại vậy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,885 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên