Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 05/06

Hôm qua thời sự đưa tin đang có chính sách thắt chặt các công ty công nghệ của Mỹ, thời gian tới ngành công nghệ có vẻ sẽ gặp nhiều sóng gió. Vậy mà Nasdaq hôm qua lên ầm ầm, hôm nay vẫn lên. Tại sao, tại sao ??? . Thị trường toàn cú lừa, làm Buy trượt Tesla 19 giá, cay cú ^^
Cao nhơn thỉnh thoảng xuất hiện nhỉ, giá về không khớp hả bác?

Nói thế chứ mấy ai làm đc thế, nhất là những bác đã đốt hàng K$ vào TT, điều các bác ấy muốn là gỡ lại nhanh. Nhưng trong fx có 1 câu nói bất hủ (không biết ai nói) là "Muốn nhanh thì phải từ từ" :p
''Còn muốn nhừ thì phải chầm chậm'' bác ạ :D - Câu này mình đặt bản quyền nhé :D

uh, mình lấy tin trên meta trader thôi. Nó tóm đại ý là đuoc rồi.
Có vẻ thị truong đang đặt 2 bẫy hôm nay:
+ truoc phiên Mỹ nó hốt SL phe SHORT đang bắt đỉnh.
+ phiên Mỹ nó hốt SL phe LONG theo trend.
Đặt SL xa xa xíu bao quét bác ạ :)

Sell EA được đấy anh em.

Hôm nay anh em chia sẻ nhiều về quản lý vốn rất hay và chuẩn chỉ. Tôi quản lý vốn kiểu poker, cùng 1 system, kèo nào có SL thấp là tăng volumn. SL 5-10% tk, nguy cơ cháy tk vẫn hiển hiện với lost string 7 phát liên tiếp.

Thua lỗ muốn gỡ nhanh nhưng cuối cùng lại ra đi nhanh hơn, muốn kiếm tiền nhanh chơi vol lớn nhưng tiền không thấy đâu toàn cháy tk. chả hiểu sao giảm khối lượng, giảm số trade lại có lợi nhuận :D Mình trade trên darwin nó có thống kê đầy đủ hàng ngày hàng tháng về tỉ lệ thắng thua, tỉ lệ RR, DD, cặp tiền nào tỉ lệ thắng thua thế nào... từ đó điều chỉnh dần, cũng thấy tạm ổn.

Dầu nhìn em thấy đoạn này buy đc, vì SL ngắn với khung 4h 1D đang đc hỗ trợ, thủng đáy ta cho lệnh sell stop chờ (khung W thì dầu vẫn còn view xuống đc ạ)

Sell EA được đấy anh em.

Hôm nay anh em chia sẻ nhiều về quản lý vốn rất hay và chuẩn chỉ. Tôi quản lý vốn kiểu poker, cùng 1 system, kèo nào có SL thấp là tăng volumn. SL 5-10% tk, nguy cơ cháy tk vẫn hiển hiện với lost string 7 phát liên tiếp.
Thua lỗ muốn gỡ nhanh nhưng cuối cùng lại ra đi nhanh hơn, muốn kiếm tiền nhanh chơi vol lớn nhưng tiền không thấy đâu toàn cháy tk. chả hiểu sao giảm khối lượng, giảm số trade lại có lợi nhuận :D Mình trade trên darwin nó có thống kê đầy đủ hàng ngày hàng tháng về tỉ lệ thắng thua, tỉ lệ RR, DD, cặp tiền nào tỉ lệ thắng thua thế nào... từ đó điều chỉnh dần, cũng thấy tạm ổn.

Cái nghịch lý của thị trường nó nằm ở đấy đấy bác ạ :D. Nói chung FX làm giàu thì phải cần vốn lớn, còn trade đều tay thì kiếm tiền coffee ko khó. Cứ có đủ bộ :

1. Hệ thống giao dịch ổn định khiến mình tin tưởng > Tâm lý sẽ ổn định.
2. Nhật ký giao dịch (Đưa lên Myfxbook nó thống kê hết) > Quản lý vốn sẽ tốt + Cải thiện system giao dịch.
3. TraderViet.com : Cứ lên chém gió nhiều nhiều kiểu gì cũng ngộ ra cái gì đó :D

Sell EA được đấy anh em.

EA dưới góc nhìn của mình thì ko sell được, trên H4 mình nhìn thấy nhiều nỗ lực của bear nhằm đẩy giá xuống, thể hiện qua KLGD tăng dần qua các nến giảm nhưng biên độ các nến giảm lại giảm dần và không thể tạo được đáy mới. Về cấu trúc giá thì hiện tại giá đang nằm ở kênh dưới, 1 nhịp vận động hướng lên kênh trên sẽ hợp lý hơn.

Dầu nhìn em thấy đoạn này buy đc, vì SL ngắn với khung 4h 1D đang đc hỗ trợ, thủng đáy ta cho lệnh sell stop chờ (khung W thì dầu vẫn còn view xuống đc ạ)

Oil mình thấy các chỉ báo vẫn chưa xung đột với giá và momentum vẫn còn. RSI xuống dưới 30 là momentum giảm vẫn còn và xu hướng giảm đang mạnh nên tạm thời vẫn giữ lệnh, đen đủi thì lên hit 2 cái SL trên thôi :D

View attachment 95803

Oil mình thấy các chỉ báo vẫn chưa xung đột với giá và momentum vẫn còn. RSI xuống dưới 30 là momentum giảm vẫn còn và xu hướng giảm đang mạnh nên tạm thời vẫn giữ lệnh, đen đủi thì lên hit 2 cái SL trên thôi :D

Khi nào bác An đóng sell lúc đấy mình sẽ Buy Oil. Oil, Vàng và Ck luôn trong danh mục trade của mình vì nó hay chạy theo phản ứng của tin tức thị trường :)

Haha, lực đẩy vài ngàn lot từ thị trường thôi bác:D, em toàn 0.01lot á:D, nếu giá mà vượt qua 1332 em cũng sẽ xem xét buy luôn ở vùng đó để góp phần đẩy giá nhanh đến tp của bác kenvin:D
Bác khiêm tốn quá, em biết mỗi lệnh bác fang gold ký quỹ cỡ một căn hộ hạng sang Time city. Hèn chi mỗi khi thấy bác hô buy hay sell là giá giật đùng đùng.

Khi nào bác An đóng sell lúc đấy mình sẽ Buy Oil. Oil, Vàng và Ck luôn trong danh mục trade của mình vì nó hay chạy theo phản ứng của tin tức thị trường :)
Cũng chuẩn bị đến thời kỳ ''Thử'' bắt đáy được. Nếu thấy momentum dừng thì thử cũng đáng. RSI mà về cỡ 20-25 kết hợp tạo đáy siêu thấp thì đó là 1 cơ hội lướt sóng Oil tốt đấy bác.

Hôm rình đánh dầu mà sàn chỉ cho chơi lot tiêu chuẩn 1000 thùng lên chào luôn em nó.
Đúng rồi bác , Oil + agri đánh ae nên test trước. Đây là mình chia sẻ với 1 số anh em có kinh nghiệm chinh chiến nhiều rồi thôi. Chứ bản chất mấy em này không phù hợp với 1 số anh em :D

Một nghìn thùng Oil như này bác này, giữ lại kỷ niệm tắm máu Oil ko bao giờ quên :)
View attachment 95807
Cảm ơn bác đã chia sẻ với anh em. Bài học lớn nhất là bài học đến từ sai lầm.
Trước khi tham gia một cái gì mới cũng nên xem xét và tìm hiểu nó thật kỹ. Oil ở đây nó khác về đòn bẩy và biên độ, một số sàn nó còn là hợp đồng tương lai nữa chứ không chỉ có CFD như thế này :D

Một nghìn thùng Oil như này bác này, giữ lại kỷ niệm tắm máu Oil ko bao giờ quên :)
View attachment 95807
Sai lầm không đáng sợ bác ạ, đáng sợ là mắc sai lầm rồi nhưng lại không rút ra đc bài học gì. Bây giờ bác vẫn ngồi đây chứng tỏ là bác vẫn sống khỏe rồi :D
P.S: EN sell đc 70 pip rồi nha lão @Mạc An

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 452 Xem / 38 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,407 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên