Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 05/06

Cách trade của mình cơ bản là giống bác, nhưng hiện chỉ đánh 1% - 2%/lệnh. Thường vào 50% trước sau đó nếu đúng hướng mới vào tiếp 50% còn lại. Muốn cháy đúng là rất rất khó.
Mình thì thấy lúc tk cỡ vài ngàn thì rủi ro 3% là vừa phải. Tuy nhiên tk càng to thì càng lên hạ % bé lại. Cơ bản lãi suất kép chỉ dc tạo ra khi gửi ngân hàng với lãi suất âm thôi chứ trade ko thể tạo ra lãi suất kép theo công thức dc.

vâng ic đánh spread hợp lí, cơ mà nó ko có các đồng tiền riêng để sell buy, hơi tiếc ạ

Khi nào bác An đóng sell lúc đấy mình sẽ Buy Oil. Oil, Vàng và Ck luôn trong danh mục trade của mình vì nó hay chạy theo phản ứng của tin tức thị trường :)
Em đã buy và bồi thêm lệnh khi hôm trước xuống test lại đáy, cách chơi của em là rất thích sl ngắn ( không phải là bắt đáy đâu), buy là có lý do, tuy nhiên nếu dính sl cũng không quá thiệt hại:D

Chà, thế thì chờ bác trải nghiệm, chứ đợt trước mình chuyển sang tickmill, spread, comm thì OK, mỗi tội đặt buy/sell limit cũng bị slippage, khi có tin thì thôi rồi lượm ơi. Đánh như thế ức chế lắm.

IC tốt nhất trong các sàn tôi từng trade. Duy nhất gặp 1 lần đơ không vào được lệnh lúc tin ra cách đây chừng 2 tháng.

hợ hợ còn chưa viết nhật ký.... kiếm kèo nào ta ... ah eu lâu rồi mình k rờ tối nay quánh adp xem thử ... vẫn nhác vào lệnh vđ

Chà, thế thì chờ bác trải nghiệm, chứ đợt trước mình chuyển sang tickmill, spread, comm thì OK, mỗi tội đặt buy/sell limit cũng bị slippage, khi có tin thì thôi rồi lượm ơi. Đánh như thế ức chế lắm.

Phong cách chơi Forex của em là Scapling đánh bạc nên e chỉ cần Spread và Com thôi hi hi

Lệnh limit và TP mà bị trượt giá thì trader có lợi chứ hại gì đâu nhỉ? Trượt giá chỉ hại với SL và lệnh stop.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên