Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/05

cho mình xin nzdjpy và aud chf

Sáng nay các đồng hàng hóa đấu với các đồng phòng thủ thì thua toàn diện rồi. Hôm qua tia được kèo AUDCHF mà sáng nay thấy giảm toàn tập mất rồi. Xu hướng giảm nhé An..hy, có thể canh hồi và bán xuống.

Bác Mạc An lúc nào rảnh nhòm em 2 cặp GN và GA với nhé, em vẫn đang Buy nó từ mấy hôm trước, giờ muốn tính lại điểm tp và sl hợp lý để dịch:D

Bác Mạc, xem cho cặp EN với nà, em đang canh short mà chưa vào được.:p
Tuần rồi bác Mạc ăn lòi mồm, sáng nay như người trên mây, nên nhớ léo hồn về xem cho em cặp EN nhá!:D
Chúc 500 anh em trader tuần mới gặt hái thành công như bác Mạc tuần rồi.:D

Bác Mạc An lúc nào rảnh nhòm em 2 cặp GN và GA với nhé, em vẫn đang Buy nó từ mấy hôm trước, giờ muốn tính lại điểm tp và sl hợp lý để dịch:D

2 cặp này bác mà buy thì ngon rồi. GA mình tính lực cầu thì có khả năng đạt 1.922, còn GN thì cái vùng break nó hỗn loạn quá mình ko biết cột break out khả dụng. tốt nhất mấy cái cột cao cao này thì cứ tạm chốt rồi tính bác :D.

Bác Mạc, xem cho cặp EN với nà, em đang canh short mà chưa vào được.:p
Tuần rồi bác Mạc ăn lòi mồm, sáng nay như người trên mây, nên nhớ léo hồn về xem cho em cặp EN nhá!:D
Chúc 500 anh em trader tuần mới gặt hái thành công như bác Mạc tuần rồi.:D
Cảm ơn bác nhé, sáng ra đã dừng lỗ CADCHF rồi lồi đâu ra bác :D

Cặp này xu hướng tăng đang mạnh bác ạ, chắc hạn chế sell. Với lại nó vừa mới tạo thêm 1 tín hiệu mua ở 6950 nữa. Rạng sáng mốt RBNZ nó mà hạ lãi suất nữa thì NZD sợ xuống thả phanh bác ạ.

View attachment 90752

2 cặp này bác mà buy thì ngon rồi. GA mình tính lực cầu thì có khả năng đạt 1.922, còn GN thì cái vùng break nó hỗn loạn quá mình ko biết cột break out khả dụng. tốt nhất mấy cái cột cao cao này thì cứ tạm chốt rồi tính bác :D.
Vâng Thanks Bác, tại em nhìn khung ngày và tuần cũng thấy nó cao chót vót rồi nên đáng tính dịch sl dương và chốt bớt từng phần. Sáng Gap lên giờ hết luôn cả Gap:D

Cảm ơn bác nhé, sáng ra đã dừng lỗ CADCHF rồi lồi đâu ra bác :D
View attachment 90753

Cặp này xu hướng tăng đang mạnh bác ạ, chắc hạn chế sell. Với lại nó vừa mới tạo thêm 1 tín hiệu mua ở 6950 nữa. Rạng sáng mốt RBNZ nó mà hạ lãi suất nữa thì NZD sợ xuống thả phanh bác ạ.
cảm ơn bác hí, em đang canh short nó thôi, mà ko được bỏ qua chớ giờ buy nó cũng hơi ớn !:(

cảm ơn bác hí, em đang canh short nó thôi, mà ko được bỏ qua chớ giờ buy nó cũng hơi ớn !:(
H mua cũng ớn mà bán cũng ớn bác, do trước thềm họp lãi suất NZD rồi, mà khả năng cao là giảm lãi suất. Nếu k buy thì thôi cũng đừng sell là tốt nhất, tìm em khác :D

Mình quánh max có 0.1 à bác, vốn bé ko đua bơi. Đánh lớn là bác @Mạc An ấy, bác ấy cứ 100 pip là đc 1K$ nhé :D
Bác ko phải né. Lão An nghêu ngao tư tuần trước rồi. Hehe
Mình với bác Dương hay giỡn nhau cho vui thôi =))). Chứ mình đánh đến mức mà các Broker ko muốn phục vụ nữa vì 1 tháng GD chưa đến 1 lot =)))

đầu tuần mình khg giao dịch gì, sáng nay có biến động nên viết tập làm văn phát biểu cảm nghĩ:
Như cuối tuần {múc vàng, short dollard} thắng lợi thì thuong mình lệnh giữ qua 3 ngày. Sáng mở tk thấy số âm đang gồng nhẹ bớt mà khg thấy mau xanh hiện diện ở AudUsd, UsdCad (mình múc vàng nhiêu, nó cân het). Đau lòng cắt lỗ AudUsd, UsdCad sớm.
Thiệt hai đã có thể giảm thiểu nếu kéo SL về entry. Hoặc hôm qua đọc báo Trump áp thuế thêm thì phải dậy sớm thấy nhảy gap là cắt luôn. (thà như thế, thà rằng nhừ thế, ....). Kinh nghiệm.
Quay trở lại hành tung trên Tweeter của Trump, quá quen thuộc. Luôn là sự bất ngờ nhưng chúng ta đều hiểu được. Mình đã nói truoc đồi rồi: kế hoạch đá thêm 2 vòng luot đi luot về mà 2 phái đoàn thay nhau đá sân khách sân nhà, giới chuyên môn hào hứng kết quả thoa thuận sớm đạt đuoc, mình thì cho là chưa đau (mình hay gọi là vấn đề còn "chàng hảng"). Bây giờ sau cú tweet này mình nói ngược luôn: hiệp đinh thương mại Mỹ-Trung sắp đuoc kí kết. Khoảng 1 tháng nữa tìm vị trí Long AudUsd, đánh đảo chiều thì 2 tuần nữa vào Long cũng đuoc.
Mình tự tin đoán hành tung tiếp theo của Trump theo thông tin trước đây đuoc đọc: chiến thuật của nhà đầu tư bất động sản New York này là chi trích, thậm chí thoá mạ đối phương thông qua kênh truyền thông không chính thức. Rồi sau đó chính ông ta bước đến bắt tay đề nghị làm hoà với thoả thuận đạt nhiều ưu thế.
Sắp kí kết thoả thuận thuong mai rồi. Chắc kèo luôn, chỉ là khg đoán đuoc chính xác thời điểm.
Đồng ý cái này nè. Khả năng cao là hiệp định thương mại sắp được ký kết. Nhưng nếu vậy thì đồng $ cũng đc hưởng lợi. Bác thử tính long audjpy xem sao?

Căng thẳng leo thang rồi các bác. Tất cả phân tích và định hướng của tuần trước sang tuần này đảo ngược rồi. Đúng là Market lật mặt như lật bàn tay.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 16 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên