Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/06

Tất cả đều đang tìm thêm lý do để không áp thuế Mexico, về phía Mexico cũng đang lỗ lực để làm hài lòng Trump.
Mọi thứ nhìn có vẻ rất màu hồng, nhưng có được kết quả tốt thường phải trải qua sóng gió trước đã:D

CÁC NHÀ TINH CHẾ HOA KỲ CẢNH BÁO TRUMP: THUẾ QUAN MEXICO CÓ THỂ LÀM GIÁ NHIÊN LIỆU TĂNG, MÀ TRUMP THÌ KHÔNG MUỐN THẾ:D
U.S. refiners warn Trump: Mexico tariffs could result in higher fuel prices | Article [AMP] | Reuters
https://mobile.reuters.com/article/amp/idUSKCN1T62XW?__twitter_impression=true
U.S. refiners warn Trump: Mexico tariffs could result in higher fuel prices
NEW YORK (Reuters) - U.S. refiners warned the Trump administration that tariffs on imports from Mexico

Các vụ bắt giữ gia đình tại biên giới Mỹ-Mexico đạt mức cao nhất hàng tháng trong hơn thập kỷ giữa mối đe dọa http://www.reuters.com/article/us-usa-immigration-border-idUSKCN1T62DK?utm_campaign=trueAnthem:+Trending+Content&utm_content=5cf877485f25b20001a1813b&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter … thuế quan

Family arrests at U.S.-Mexico border reach highest monthly level in over decade amid tariff threat http://www.reuters.com/article/us-usa-immigration-border-idUSKCN1T62DK?utm_campaign=trueAnthem%3A+Trending+Content&utm_content=5cf877485f25b20001a1813b&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter …

Trump đang rất tự tin với cách làm của mình:D

Khi Trump đến thăm Ireland, ông nói rằng bức tường biên giới Mỹ-Mexico sẽ rất thành công. Do đó, đề nghị Thủ tướng Ireland, Leo Waradkar, nên hoàn thành thành công sau Brexit, Ireland cũng có thể xây dựng một "bức tường".

Giám đốc điều hành của Goldman Sachs và UBS cảnh báo: Thị trường đang ‘đánh giá quá cao’ việc cắt giảm lãi suất của Fed
cũng mấy ông ngân hàng đầu tư này tính toán đưa tin đồn chứ ai. Ban đầu thì nói Fed khả năng 2 lần cắt giảm vào tháng 9, tháng 12, mỗi lần 25 điểm %. Sau thì tang thành 3 lần, thêm tháng 7 cũng giảm 25 điểm %. Thị trường chạy theo dự đoán các ông, giờ các ông kêu thi trường đinh giá việc cắt giảm lãi suất lố quá.
Bản chất ngân hàng đầu tư là ngồi soi kèo định giá cho các nhà đầu tư vào bắt kèo và chúng ăn spreads kèm commissions.

Nến ngày đã có 2 nến cho Bearish rồi, giờ quan trọng là sell giá nào, sell lúc nào cho nó hợp tình hợp lý thôi. Căn bản mình cũng chả cảm thấy chắc chắn gì cả trước những thông tin cơ bản mà cánh media và các web đưa lên gần đây. Tối qua là 1 cái điển hình, ADP NF như trò đùa, thế méo nào lại 27K... xong đến 9h thì ISM lại xanh. Nếu như không có mô hình cụ thể thì tối qua chắc lại ôm hận.
Tóm lại, nhiều khả năng sẽ có setup sell đẹp xuất hiện tối nay, hoặc tối thiểu cũng là chiều nay. Hiện giờ phiên Á căn bản chả có vẹo gì làm cả.
P.S: US30 cho thấy khả năng quay lên 27K rất cao nhé. Trust me :D
Hôm bữa nghe bác kéo sl hoà vốn. Hên ghê. Hnay long hả bác?

Vậy là chốt hạ định hướng hôm nay nha các anh em: SHORT vàng, AudUsd; LONG UsdCad.
Lực bắt đỉnh đáy/được xác nhận trên khung h4 qua MFI cả rồi (bắt đỉnh thì MFI trên 80 lao xuống dưới 80; bắt đáy thì MFI dưới 20 cắt lên 20), bay giờ chờ dòng tiền lớn đổ vào dollards thôi (MFI băng qua đường 50).
AudUsd có thể khớp cuối phiên Á - đầu Âu; UsdCad thì khớp trước 7 giờ tối. Vàng thì vùng POC 1330 quay lại, SHORT quanh quẩn đó đi. Hành động cụ thể thì tùy hệ thống bản thân và cách quản lý của ae nha!
E short AU theo bác. Short vàng thấy sợ sợ :D:D

cũng mấy ông ngân hàng đầu tư này tính toán đưa tin đồn chứ ai. Ban đầu thì nói Fed khả năng 2 lần cắt giảm vào tháng 9, tháng 12, mỗi lần 25 điểm %. Sau thì tang thành 3 lần, thêm tháng 7 cũng giảm 25 điểm %. Thị trường chạy theo dự đoán các ông, giờ các ông kêu thi trường đinh giá việc cắt giảm lãi suất lố quá.
Bản chất ngân hàng đầu tư là ngồi soi kèo định giá cho các nhà đầu tư vào bắt kèo và chúng ăn spreads kèm commissions.
Bọn này là 1 lũ lùa gà chuyên nghiệp. Chúng ta xem lời chúng nói như xem kịch hài và chỉ quan tâm Jay, Chum, Tập nói gì thôi. Bọn lều báo và bọn sếp NH nói gì thì cũng kệ bà bọn nó :V

Bọn này là 1 lũ lùa gà chuyên nghiệp. Chúng ta xem lời chúng nói như xem kịch hài và chỉ quan tâm Jay, Chum, Tập nói gì thôi. Bọn lều báo và bọn sếp NH nói gì thì cũng kệ bà bọn nó :V
Ấy Bác, theo mấy ông này mới có trent và an toàn đấy bác, còn Trump với Fed, với Xi chỉ để biết thôi chứ theo các ông là bị sét đánh đó:D

Xu hướng của giá được hình thành từ sự mong đợi của thị trường, cho nên cái tin đồn mới là cái để ta bám theo:D

Có bác nào nhận định con eur/nz ko

EN hiện đang test lại đường hỗ trợ tăng phụ bác. Đợi momentum giảm và tốt nhất test lại phía đường hỗ trợ tăng chính thì sẽ có cơ hội giao dịch. Nhưng sợ chiều tối này biến mạnh nên cũng ko có TR đâu :D

Ấy Bác, theo mấy ông này mới có trent và an toàn đấy bác, còn Trump với Fed, với Xi chỉ để biết thôi chứ theo các ông là bị sét đánh đó:D

Xu hướng của giá được hình thành từ sự mong đợi của thị trường, cho nên cái tin đồn mới là cái để ta bám theo:D
Bác nói sao chứ với mình xu hướng là do FED và các ngân hàng trung ương quyết định :D. Bác đừng quên Wallstreet có 1 câu nói cực kỳ nổi tiếng "You don't go against the FED". Nếu FED muốn TT xập, chắc chắn thị trường không thể tăng. Nhìn lại cuối 2018 mà xem, mặc kệ tất cả cảnh báo về việc xụp TT, FED vẫn lạnh lùng tăng LS đấy thôi, và TT vẫn xập :D:p. Giờ thì FED muốn CK lên, phân tích kỹ lời JAY nói: "Bọn tao sẽ hạ LS nếu TT bất ổn". That's it, thị trường mà bất ổn là FED hạ LS để hỗ trợ. Còn ai bảo overpriced j đó, giỏi thì đi ngược lại với mong muốn của FED xem đứa nào chết :D:p
P.S: Vàng tăng như đã hữa, setup đẹp nhất có khả năng xuất hiện tối nay. Và với cái kiểu của mô hình phân phối, Nonfarm thứ 6 có thể sẽ là 1 con số chả liên quan gì đến ADP NF tối qua =)), bởi vì dấu chân của ng khổng lồ cho dù đc che đậy kỹ tới đâu thì vẫn còn lại chút dấu vết trên TT.

View attachment 96021

EN hiện đang test lại đường hỗ trợ tăng phụ bác. Đợi momentum giảm và tốt nhất test lại phía đường hỗ trợ tăng chính thì sẽ có cơ hội giao dịch. Nhưng sợ chiều tối này biến mạnh nên cũng ko có TR đâu :D
Thanks bác. mấy nay kèo dầu vô kèo hả bác. em theo bác sell dầu cũng dc ít

xAu chờ lên 1370 tính chuyện sell, giờ thì chịu nhường các bác
EU chốt sell, chờ sell lại

Thanks bác. mấy nay kèo dầu vô kèo hả bác. em theo bác sell dầu cũng dc ít
Oh, mình đang giữ mấy lệnh sell dầu. Ok, nếu bác theo từ đầu thì cũng kha khá rồi đấy ạ :D. Nói chung mình đánh xa nên thường quan sát hết, có cái gì vào form thì nghiên cứu đánh cái đấy bác ạ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 33 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên