Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/06

Đang sốt hết cả ruột đây bác, vào phiên Âu tới nơi rồi mà nó ko đánh lên cho mình sell haha

Bác nhìn con chart này nhé, nếu nó như thế này thì nên xử lý thế nào :D

Bác nói sao chứ với mình xu hướng là do FED và các ngân hàng trung ương quyết định :D. Bác đừng quên Wallstreet có 1 câu nói cực kỳ nổi tiếng "You don't go against the FED". Nếu FED muốn TT xập, chắc chắn thị trường không thể tăng. Nhìn lại cuối 2018 mà xem, mặc kệ tất cả cảnh báo về việc xụp TT, FED vẫn lạnh lùng tăng LS đấy thôi, và TT vẫn xập :D:p. Giờ thì FED muốn CK lên, phân tích kỹ lời JAY nói: "Bọn tao sẽ hạ LS nếu TT bất ổn". That's it, thị trường mà bất ổn là FED hạ LS để hỗ trợ. Còn ai bảo overpriced j đó, giỏi thì đi ngược lại với mong muốn của FED xem đứa nào chết :D:p
P.S: Vàng tăng như đã hữa, setup đẹp nhất có khả năng xuất hiện tối nay. Và với cái kiểu của mô hình phân phối, Nonfarm thứ 6 có thể sẽ là 1 con số chả liên quan gì đến ADP NF tối qua =)), bởi vì dấu chân của ng khổng lồ cho dù đc che đậy kỹ tới đâu thì vẫn còn lại chút dấu vết trên TT.
Tầm quan trọng của mấy bác ấy thì ai chả biết Bác, những có mấy ai theo kịp được, mỗi lần các bác ấy nói là như sét đánh, nó không đánh trúng là may lắm rồi:D. Còn xu hướng thì vẫn được hình thành từ sự mong đợi của thị trường điều có không thể cãi được! Thị trường phản ứng rất nhanh mặc dù biết đó mới chỉ là tin đồn, vì chẳng ai thờ ơ với túi tiền của mình cả:D

Ví dụ Thương mại Mỹ - Trung ngần như đã đạt được thỏa thuận rồi, và đùng một cái Trump nói áp thêm thuế vì Trung quốc quá chậm trong đàm phán... nhiều người nghĩ Trump chỉ dọa thôi, hôm tới họp là có thỏa thuận và cứ ôm đống tiền đó không dịch chuyển thì giờ chắc trắng tay rồi:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Trump và Xi đang cãi nhau, Vàng giờ khó giao dịch
Xi vừa đi Nga về thấy cứng giọng hẳn:D

China Cites US Benefits A Lot From Bilateral Trade - CCTV

CHINA SẼ KO THỎA HIỆP VS CÁC NG TẮC CHÍNH...
China’s MOFCOM: China Will Not Compromise On Main Principles

HOA KỲ NÊN THỂ HIỆN SỰ CHÂN THÀNH, ĐÚNG ĐẮN...
China’s MOFCOM: US Should Show Sincerity, Correct Wrongdoing

ÁP LỰC TỐI ĐA CỦA MỸ LÀ NG NHÂN GÂY RA CĂNG THẲNG 2 BÊN
China MOFCOM: US Ultimate Pressure, Escalation On Trade Tensions Have Caused Serious Setbacks To Trade Talks - RTRS

TƯƠNG LAI ĐÀM PHÁN PHỤ THUỘC HOA KỲ..M
China’s MOFCOM: Future Directions Of Trade Talks Depends On US

CHINA SẼ ĐẨY MẠNH CÁC BIỆN PHÁP TRẢ ĐŨA NẾU MỸ ĐẨY MẠNH CĂNG THẲNG...
China MOFCOM: China To Take Retaliatory Measures If US Escalates Trade War

CTRANH TMN GÂY TỔN HẠI TỚI NỀN KT VÀ VIỆC LÀM CỦA MỸ...
China MOFCOM: Continuous Trade War To Hurt US Economy, Employment

HY VỌNG HOA KỲ ĐỐI XỬ NGHIÊM TÚC VS SÁCH TRẮNG CỦA CHINA...
China’s Commerce Ministry: Hopes US Treats China’s White Paper On Trade Seriously

TRUMB: CHINA ĐANG MUỐN MỘT THỎA THUẬN TỒI TỆ

US Pres Trump: China Wants To Make A Trade Deal Badly

TRUMB: THUẾ QUAN SẼ ĐC NÂNG LÊN ÍT NHẤT 3000LBLN...
US Pres Trump: China Tariffs Can Go Up ‘At Least Another $300Bln’

US Pres Trump: Thinks China Wants To Make A Deal, Thinks Mexico Wants To Make Deal Badly - RTRS

TRUMB SẼ ÁP THUẾ 300 TỶ LÊN HÀNG CHINA TIẾP KHI THỜI ĐIỂM PHÙ HỢP
US President Trump: On Potential $300Bln China Tariffs, Cites I Will Do That At The Right Time If Necessary $ES_F $NQ_F

no xôi chán chè rồi, mình đang Short vê 1310. Đâu tính đi lên 1340 gấp thế. Trump muốn cân cả thế giới hay sao ấy, đi thu thuế khắp nơi.
Cho lên chuyện về Mexico cũng sẽ có những bất ổn khó lường trước được, mục đích của Trump không phải là có thỏa thuận luôn, cái kiểu thời gian ngấp ngáp áp thuế vào Mexico vào thứ 2 tới nếu không đạt được thỏa thuận, nó ngần như kiểu mục đích là sớm áp thuế trước đã, thỏa thuận tính sau ấy:D. Nhưng áp thuế vào Mexico thì quốc hội đang muốn can thiệp ngăn chặn nên nó lại càng khó lường:D

Ý mình là sau khi vừa nhồi lệnh đó bác, giả sử bác vừa nhồi lệnh mà giá đi được tý nó lại đảo chiều lên thì mình phải stoploss ở đâu

Lệnh Live của mình đây bác, mình thảy hết phía trên swing high gần nhất luôn, vì đó là mức cản chính, các mốc khác nó phá dễ dàng à. Rồi trong quá trình giá chạy có những cập nhật mình điều chỉnh cho phù hợp sau. Còn trường hợp mà đen như quắc thì mình hit SL cả 3 lệnh ở vùng đó. Mình kiếm được 6$, lệnh kia lỗ 3$ là vẫn còn lời 3$ :D

Lệnh Live của mình đây bác, mình thảy hết phía trên swing high gần nhất luôn, vì đó là mức cản chính, các mốc khác nó phá dễ dàng à. Rồi trong quá trình giá chạy có những cập nhật mình điều chỉnh cho phù hợp sau. Còn trường hợp mà đen như quắc thì mình hit SL cả 3 lệnh ở vùng đó. Mình kiếm được 6$, lệnh kia lỗ 3$ là vẫn còn lời 3$ :D
Cảm ơn bác, mình cũng đang tính học nhồi lệnh :)

Cảm ơn bác, mình cũng đang tính học nhồi lệnh :)
Đợi xíu mình mô phỏng lại cái lệnh gold cuối năm ngoái của mình. Lệnh này cắt rồi nên ko còn live nữa. Nói chung cách đánh của mình thì ko biết đã tối ưu hóa được cái phương pháp của bản thân chưa (Vì mình ít khi tận dụng điểm hồi quy nên nhiều lúc bỏ qua mấy sóng đẹp). Anh em nào có ý tưởng gì thì góp ý để mình sửa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,752 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên