Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/05

EG tính nó về cái đường xanh đứt của bác thôi mà k nghờ nó về sâu thật. PO reach hôm qua định chốt rồi mà máu anh hùng gồng lời nổi lên =))). TR đợt này form rộng quá, có nên thêm 1 vị thế short luôn k bác nhỉ =)).

Con AU chưa chắc đã cắt giảm lãi suất, đang ớn đây bác nên phải siết SL về :D
Sell chứ, sáng mình sell rồi, giờ chờ đợi xem nó về test lại kênh dưới thế nào, ổn thỏa thì tái tích lũy rồi giảm tiếp, không thì mình cũng sẽ có vài chỗ để out lệnh trong sung sướng :D

Chờ Quyết định lãi suất của Úc là tiếp tục ạ!

Giám đốc điều hành Ngân hàng Quốc gia Úc: Ngân hàng Dự trữ Úc không phải lựa chọn cắt giảm lãi suất. Việc cắt giảm lãi suất hiện không kích thích nền kinh tế và khó có thể mang lại lợi ích kinh tế nào cho Úc. Bất kể lãi suất có bị cắt giảm hay không, cá nhân không nghĩ rằng nó sẽ có nhiều tác động đến kinh tế.
Xác suất hiện tại là 50%. Do đó, có thể cắt giảm lãi suất / duy trì lãi suất. Nếu RBA giữ lãi suất không đổi, thì đồng đô la Úc sẽ tăng mạnh. Bởi vì đồng đô la Úc đã bị ảnh hưởng bởi sự mong đợi giảm lãi suất trong thời gian gần đây, nó đã giảm mạnh. Nếu bạn không cắt giảm lãi suất, đồng đô la Úc sẽ tăng giá một cách trả đũa.
Ông PKCB có vẻ rất lý thú qua bên ck mĩ hay chỉ số spy500 đánh có khi hốt bộn tiền vì 1 tháng phân tích 1 lần chủ yếu ba cái thất nghiệp, lạm phát, việc làm...

Sell chứ, sáng mình sell rồi, giờ chờ đợi xem nó về test lại kênh dưới thế nào, ổn thỏa thì tái tích lũy rồi giảm tiếp, không thì mình cũng sẽ có vài chỗ để out lệnh trong sung sướng :D
Thế để mình add thêm 1 lệnh vùng này. Trước h ít đánh retrace nên k chắc mấy kèo retrace lắm.
Tiện thể bác @Do Tuan cho mình xin ít view về PTCB Bảng Anh gđ sắp tới với ạ?

Không để ý là hôm nay có tin này nên múc 1 đống GA từ hôm qua. bạn @Mạc An đánh giá giúp mình theo P&F kèo này thế nào...
Con GA này lúc sáng qua nhờ bác An xem chart giúp em cắt từ hôm sáng hôm qua rồi vì thấy trên khung ngày và tuần nó đã lên quá cao. Tuy cao rồi vẫn có thể cao hơn nữa nhưng theo kinh nghiệm của em thì dù RBA có cắt giảm lãi xuất thì nó cũng có một cú bật lên trước khi xuống tiếp, thời điểm này nó vẫn đúng với câu nói " mua sự mong đợi và bán sự thật" vì vậy Bác cân nhắc đặt sl hợp lý để tránh tổn thất nhiều.
Ông PKCB có vẻ rất lý thú qua bên ck mĩ hay chỉ số spy500 đánh có khi hốt bộn tiền vì 1 tháng phân tích 1 lần chủ yếu ba cái thất nghiệp, lạm phát, việc làm...
:D Em vốn ít, với lại tham gia Forex thấy cũng sôi động hơn:D, và nhiều khi cũng thích cảm giác mạnh chút. Thật ra giao dịch Forex em cũng thường giao dịch lệnh theo tuần, cập nhật tin tức và dựa vào các vùng hỗ trợ kháng cự trên chart để có điểm ra vào lệnh hợp lý và linh hoạt hơn:D.

2. Gold
View attachment 90933
Hôm trước lúc giá tăng vượt kênh thì mình cảm thấy rất vui, nhưng thứ 2 khi mình quan sát lại chuyển động giá thì mình thấy không bình thường. Nỗ lực đánh lên này có KLGD lớn hơn, tốc độ, quán tính đều mạnh hơn nhưng kết quả lại không khả quan lắm. Giá dễ dàng bị đạp ngược lại vào trong TR. Nhịp vận động này của Gold hơi phức tạp chứ ko đơn giản như các nhịp trước do vậy việc đảo chiều đi lên là hoàn toàn có khả năng xảy ra. Tuy nhiên có vẻ như chưa phải thời cơ chín mùi. Do vậy lúc này tốt nhất là view. Nếu giá đóng dưới 1280, vậy thì SELL gold, SL 1287 (70 pip nên các bạn nhớ cân đối sizing cho phù hợp).
Main trend: Giảm
Daily structure: Tăng
Intraday: Giảm
Nhịp vận động hiện tại gold đang up mà lại đảo chiều đi lên là sao bác nhỉ ? Giá đóng dưới 80 em sợ là vẫn chưa đủ, support chính 1277, sợ chạm đây lại bật lên.

Cảm ơn bạn. Bạn có tài liệu hay bài viết về cách phân tích đồ thị P&F không? Mình chưa hiểu lắm mà tìm tài liệu thì không thấy có.

Cảm ơn bạn. Bạn có tài liệu hay bài viết về cách phân tích đồ thị P&F không? Mình chưa hiểu lắm mà tìm tài liệu thì không thấy có.

https://traderviet.org/threads/point-figure-chart-mon-nghe-thuat-bi-quen-lang-phan-1.23841/ - bạn có thể tạm đọc các bài viết học thuật về p&f đơn giản của mình. Còn tài liệu thì hiện chỉ có các tài liệu nước ngoài, nếu bạn thích cứ để lại email mình gửi vào. P&F này thì thực tế rất ít người xài nên độ phổ biến nó k cao :D

Nhịp vận động hiện tại gold đang up mà lại đảo chiều đi lên là sao bác nhỉ ? Giá đóng dưới 80 em sợ là vẫn chưa đủ, support chính 1277, sợ chạm đây lại bật lên.
Xu hướng vận động nó sẽ có các xu hướng chính và các xu hướng thứ cấp bác. Ở đây bác Dương tạm chia là xu hướng theo day và intraday. Xu hướng day thì Vàng đang là giảm bạn ạ.

https://traderviet.org/threads/point-figure-chart-mon-nghe-thuat-bi-quen-lang-phan-1.23841/ - bạn có thể tạm đọc các bài viết học thuật về p&f đơn giản của mình. Còn tài liệu thì hiện chỉ có các tài liệu nước ngoài, nếu bạn thích cứ để lại email mình gửi vào. P&F này thì thực tế rất ít người xài nên độ phổ biến nó k cao :D
Vậy bạn gửi cho mình với nha, email: [email protected]. Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

Thế để mình add thêm 1 lệnh vùng này. Trước h ít đánh retrace nên k chắc mấy kèo retrace lắm.
Tiện thể bác @Do Tuan cho mình xin ít view về PTCB Bảng Anh gđ sắp tới với ạ?
Đồng Bảng Anh, Brexit thời điểm này vẫn chưa có thêm tiến triển rõ dệt, tuy nhiên với những gì đã sảy ra thì sự đối lập giữa 2 đảng chính sẽ dần được giảm bớt. Do trước đây sự không đồng thuận giữa 2 đảng về Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của họ rất nhiều cụ thể là đã mất đi một số ghế ở quốc hội, vì vậy việc xích lại với nhau để giải quyết vấn đề Brexit là sẽ tích cực. Với sự Brexit được gia hạn đến tháng 10 sẽ giảm bớt áp lực cho đồng bảng nên thời điểm hiện tại đồng Bảng Anh có sơ hội tăng hơn là giảm, vì nếu giũa 2 đảng chưa đi đến đc thống nhất sớm thì cũng vẫn còn hạn đến tháng 10, do đó áp lực cho đồng Bảng là không lớn.:D
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190506_1557146600215314.jpg

1. Thủ tướng Anh Teresa May tiếp tục đàm phán với Đảng Lao động về BREXIT. Các phương tiện truyền thông Anh đưa tin vào thứ Hai (ngày 6 tháng 5) rằng hai đảng (Đảng Bảo thủ và Đảng Lao động) sẽ thảo luận về khả năng tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai. Để đạt được thỏa thuận BREXIT.
2. Theo tờ Guardian, một số thành viên của đảng Lao động nói rằng nếu Teresa May không hứa sẽ tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai, Đối với các cuộc đàm phán BREXIT, sẽ không có sự hỗ trợ từ đủ các đảng viên Lao động. Tuy nhiên, Downing Street từ chối tổ chức một cuộc họp để thảo luận về cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.
3. Tuần trước, Vương quốc Anh đã tổ chức các cuộc bầu cử địa phương. Kết quả cho thấy quá trình Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của Đảng Bảo thủ trong nhân dân. Người dân Anh hy vọng rằng BREXIT có thể được giải quyết rõ ràng và nhanh chóng hơn. Vào Chủ nhật, Thủ tướng May đã kêu gọi lãnh đạo Đảng Lao động Corbin giúp giải quyết vấn đề Brexit. "Hãy để chúng ta đạt được thỏa thuận," cô nói.
4. Theo tin tức hiện tại, Theresa sẽ đồng ý với Đảng Lao động để thành lập một liên minh hải quan mới với EU. Nhưng điều này sẽ là tạm thời và thời hạn sẽ là cho đến cuộc tổng tuyển cử tiếp theo.
5. Ngoài ra, hơn 100 đảng viên Lao động đã ký một bức thư chung và họ sẽ ủng hộ cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.

Nay thấy bác mạc gồng AU, ko có lệnh gold và đang hold EG hoang mang, mình cập nhật update, nay ưu tiên EG trước vì đang hold 1 đống :D
1. EG
View attachment 90932
Giá sau khi chạy thẳng xuống kênh dưới đã bật lên rất mạnh mẽ tới 60 pip. Chart EG cho chúng ta thấy 1 điểm thú vị, bác nào tinh mắt có thể nhìn ra thì post lên đây, chúng ta thảo luận sau, điểm này có thể sẽ là 1 trong những dấu hiệu mà các bạn sẽ rất thích :D
Trước mắt EG đã form TR, khoảng cách khá rộng nên chúng ta có thể tranh thủ lúc nó đang sw thế này mà kiếm swap fee haha.
Daily structure: sw
Kết luận: Hold sell kiếm swap fee.

2. Gold
View attachment 90933
Hôm trước lúc giá tăng vượt kênh thì mình cảm thấy rất vui, nhưng thứ 2 khi mình quan sát lại chuyển động giá thì mình thấy không bình thường. Nỗ lực đánh lên này có KLGD lớn hơn, tốc độ, quán tính đều mạnh hơn nhưng kết quả lại không khả quan lắm. Giá dễ dàng bị đạp ngược lại vào trong TR. Nhịp vận động này của Gold hơi phức tạp chứ ko đơn giản như các nhịp trước do vậy việc đảo chiều đi lên là hoàn toàn có khả năng xảy ra. Tuy nhiên có vẻ như chưa phải thời cơ chín mùi. Do vậy lúc này tốt nhất là view. Nếu giá đóng dưới 1280, vậy thì SELL gold, SL 1287 (70 pip nên các bạn nhớ cân đối sizing cho phù hợp).
Daily structure: Tăng

3. AU
View attachment 90934
Trên daily chart, AU đã phá xuống kênh dưới, đây là dấu hiệu cho cú sụp đổ. Daily counter trendline đã gãy and retest, có quá nhiều tín hiệu bearish. Tuy nhiên, đoạn này để có POE tốt, cần phải quan sát thêm intraday
View attachment 90935
Giống các đồ thị khác, sau khi AU phá hết các thể loại hỗ trợ, giá sẽ form trading range và bắt đầu quá trình hành xác. Vì sell AU sẽ dính swap - cho nên ta ko cần vội vàng. Theo lý thuyết, giá sẽ quay lại kênh trên với nỗ lực buy lớn, có thể tạm thời phá kênh trên nhưng liền sau đó sẽ form HL và đi xuống. Thời điểm form HL đi xuống là POE của chúng ta. Không loại trừ khả năng giá đi lên thẳng cho tới khi ra tin cắt giảm lãi xuất mới sụp. Do vậy, chúng ta có thể canh giá gần kênh trên hoặc thậm chí sell limit kênh trên với SL 5-70 pip. Tuy nhiên, đánh thế khác nào đánh bạc, thà nuốt nước miếng còn hơn nuốt nước mắt nha ae :D
Em buy gold 1280 từ hôm qua, sl 1276 và tp em đặt 1290-1292. Đánh nho nhỏ lên dc thì ăn mất thì chịu, khát kèo quá biết làm sao.

Đồng Bảng Anh, Brexit thời điểm này vẫn chưa có thêm tiến triển rõ dệt, tuy nhiên với những gì đã sảy ra thì sự đối lập giữa 2 đảng chính sẽ dần được giảm bớt. Do trước đây sự không đồng thuận giữa 2 đảng về Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của họ rất nhiều cụ thể là đã mất đi một số ghế ở quốc hội, vì vậy việc xích lại với nhau để giải quyết vấn đề Brexit là sẽ tích cực. Với sự Brexit được gia hạn đến tháng 10 sẽ giảm bớt áp lực cho đồng bảng nên thời điểm hiện tại đồng Bảng Anh có sơ hội tăng hơn là giảm, vì nếu giũa 2 đảng chưa đi đến đc thống nhất sớm thì cũng vẫn còn hạn đến tháng 10, do đó áp lực cho đồng Bảng là không lớn.:D
View attachment 90959
1. Thủ tướng Anh Teresa May tiếp tục đàm phán với Đảng Lao động về BREXIT. Các phương tiện truyền thông Anh đưa tin vào thứ Hai (ngày 6 tháng 5) rằng hai đảng (Đảng Bảo thủ và Đảng Lao động) sẽ thảo luận về khả năng tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai. Để đạt được thỏa thuận BREXIT.
2. Theo tờ Guardian, một số thành viên của đảng Lao động nói rằng nếu Teresa May không hứa sẽ tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai, Đối với các cuộc đàm phán BREXIT, sẽ không có sự hỗ trợ từ đủ các đảng viên Lao động. Tuy nhiên, Downing Street từ chối tổ chức một cuộc họp để thảo luận về cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.
3. Tuần trước, Vương quốc Anh đã tổ chức các cuộc bầu cử địa phương. Kết quả cho thấy quá trình Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của Đảng Bảo thủ trong nhân dân. Người dân Anh hy vọng rằng BREXIT có thể được giải quyết rõ ràng và nhanh chóng hơn. Vào Chủ nhật, Thủ tướng May đã kêu gọi lãnh đạo Đảng Lao động Corbin giúp giải quyết vấn đề Brexit. "Hãy để chúng ta đạt được thỏa thuận," cô nói.
4. Theo tin tức hiện tại, Theresa sẽ đồng ý với Đảng Lao động để thành lập một liên minh hải quan mới với EU. Nhưng điều này sẽ là tạm thời và thời hạn sẽ là cho đến cuộc tổng tuyển cử tiếp theo.
5. Ngoài ra, hơn 100 đảng viên Lao động đã ký một bức thư chung và họ sẽ ủng hộ cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.
Em buy Gu 1.309xx đang lãi hơn 20 pip rồi. Bác vào đẩy phát lên 1.32 đi em tp cái.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên