Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/05

Em buy Gu 1.309xx đang lãi hơn 20 pip rồi. Bác vào đẩy phát lên 1.32 đi em tp cái.
Hi, em buy GU,GN,GA từ tuần trước và hôm qua tại Trump vống lên làm em hoảng thoát hết, giờ cũng đang rất muốn buy GU, nhưng để xem thằng AUD hnay sau ra tin có kèo nào ngon không đã.:D . Em nghĩ thời điểm này GU có thể buy nhưng buy nhỏ để theo dõi và chờ tín hiệu tốt là nhồi thêm lênh theo trent.:D

Các bác cho hỏi cặp eu cái

Với EU thì hiện đang ở trong 1 vùng "Không xu hướng" nên mình k giao dịch, EU giai đoạn này hợp với ae giao dịch theo Range hơn - biên độ 1.110 -1.127. Nếu bạn gd theo range thì có thể tham khảo.

Xu hướng vận động nó sẽ có các xu hướng chính và các xu hướng thứ cấp bác. Ở đây bác Dương tạm chia là xu hướng theo day và intraday. Xu hướng day thì Vàng đang là giảm bạn ạ.
Dạ em hiểu, có điều bác VTD đang nói tới nhịp vận động, theo em hiểu là nhịp vận động ngắn theo H2 chart mà bác up.
Em mong bác VTD có thể giúp em hiểu chính xác hơn thôi, chứ em ko có ý vặn vẹo đúng sai hay câu chữ. Quan trọng là make many pips phải ko ạ.

Dạ em hiểu, có điều bác VTD đang nói tới nhịp vận động, theo em hiểu là nhịp vận động ngắn theo H2 chart mà bác up.
Em mong bác VTD có thể giúp em hiểu chính xác hơn thôi, chứ em ko có ý vặn vẹo đúng sai hay câu chữ. Quan trọng là make many pips phải ko ạ.
Okay bạn, mình hiểu mà :D, thấy bác VTD lâu trả lời quá nên vào phán chơi ấy mà =))). Bác @Vũ Thái Dương vào chém cho vui kìa bác :D

gởi anh em thân thiết khát kèo: LONG AudUsd
+ buy stop 0.70
+ buy limit 0.694
Úc giữ nguyên lãi suất, không cắt giảm như tâm lý thị trường đang chờ đợi trước đó. Lý do: thỏa thuận thương mại sắp đạt thoả thuận.
Cách của Trump là vậy, gây sự, thoá mạ xong tới bắt tay làm hoà, đạt thoả thuận với nhiều ưu thế. Mình nghĩ ngân hàng Úc cũng cho là vậy và giu nguyên tình hình nghe ngóng.
Chart dẹp đi, khớp lệnh rồi, có profit mới tính chuyện coi chart mà tính điểm rút. Hẹn ae thân thiết sau 11 rưỡi gặp lại.

Đồng Bảng Anh, Brexit thời điểm này vẫn chưa có thêm tiến triển rõ dệt, tuy nhiên với những gì đã sảy ra thì sự đối lập giữa 2 đảng chính sẽ dần được giảm bớt. Do trước đây sự không đồng thuận giữa 2 đảng về Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của họ rất nhiều cụ thể là đã mất đi một số ghế ở quốc hội, vì vậy việc xích lại với nhau để giải quyết vấn đề Brexit là sẽ tích cực. Với sự Brexit được gia hạn đến tháng 10 sẽ giảm bớt áp lực cho đồng bảng nên thời điểm hiện tại đồng Bảng Anh có sơ hội tăng hơn là giảm, vì nếu giũa 2 đảng chưa đi đến đc thống nhất sớm thì cũng vẫn còn hạn đến tháng 10, do đó áp lực cho đồng Bảng là không lớn.:D
View attachment 90959
1. Thủ tướng Anh Teresa May tiếp tục đàm phán với Đảng Lao động về BREXIT. Các phương tiện truyền thông Anh đưa tin vào thứ Hai (ngày 6 tháng 5) rằng hai đảng (Đảng Bảo thủ và Đảng Lao động) sẽ thảo luận về khả năng tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai. Để đạt được thỏa thuận BREXIT.
2. Theo tờ Guardian, một số thành viên của đảng Lao động nói rằng nếu Teresa May không hứa sẽ tổ chức một cuộc trưng cầu dân ý thứ hai, Đối với các cuộc đàm phán BREXIT, sẽ không có sự hỗ trợ từ đủ các đảng viên Lao động. Tuy nhiên, Downing Street từ chối tổ chức một cuộc họp để thảo luận về cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.
3. Tuần trước, Vương quốc Anh đã tổ chức các cuộc bầu cử địa phương. Kết quả cho thấy quá trình Brexit đã làm tổn hại đến uy tín của Đảng Bảo thủ trong nhân dân. Người dân Anh hy vọng rằng BREXIT có thể được giải quyết rõ ràng và nhanh chóng hơn. Vào Chủ nhật, Thủ tướng May đã kêu gọi lãnh đạo Đảng Lao động Corbin giúp giải quyết vấn đề Brexit. "Hãy để chúng ta đạt được thỏa thuận," cô nói.
4. Theo tin tức hiện tại, Theresa sẽ đồng ý với Đảng Lao động để thành lập một liên minh hải quan mới với EU. Nhưng điều này sẽ là tạm thời và thời hạn sẽ là cho đến cuộc tổng tuyển cử tiếp theo.
5. Ngoài ra, hơn 100 đảng viên Lao động đã ký một bức thư chung và họ sẽ ủng hộ cuộc trưng cầu dân ý thứ hai.
Cập nhật cho Bác An thêm thông tin tham khảo! EG có lẽ vẫn là cặp ổn định để giữ lệnh sell, hôm qua có chút hồi là do dữ liệu EU tốt, và có thể đó là điểm để thêm vị thế sell:D
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190507_1557198177716918.jpg

Đồng bảng Anh tăng lên 1.3115 so với đồng đô la Mỹ, làm mới mức cao trong ngày và mức tăng được mở rộng lên 0,14%; Thủ tướng Anh Teresa May có thể đã tiến hành một nghiên cứu khả thi về cuộc trưng cầu dân ý thứ hai;
Theo tin tức "Daily Telegraph" của Anh, Teresa May luôn mong muốn Quốc hội Anh có thể phê duyệt chương trình Brexit của mình để tránh trưng cầu dân ý. Nhưng hiện tại, sự thỏa hiệp giữa chính phủ Teresa May và Đảng Lao động đối lập của Anh vẫn chưa đạt được.
Về vấn đề này, Teresa May và các quan chức và bộ trưởng của ông gần đây đã thảo luận về việc tổ chức trưng cầu dân ý một lần nữa. Hãy để cử tri lựa chọn giữa giao thức của BREXIT, không có thỏa thuận BRIXIT, hoặc ở lại Châu Âu.
Theo báo cáo, Đảng Bảo thủ sẽ nhượng bộ mới cho Đảng Lao động khi các cuộc đàm phán được nối lại vào thứ ba (thứ 7). Và hứa sẽ có điều kiện để hỗ trợ cuộc trưng cầu dân ý thứ hai. Điều này có thể cung cấp cho bảng Anh một hỗ trợ tốt.

OK, giải đáp thắc mắc bác 1 tẹo luôn

Trên Daily chart, giá vẫn tiếp tục form LH, LL. Do đó, main trend vẫn là giảm sml.
Nhìn chart H2, ai cũng có thể thấy 1 swing up từ đáy tới gần ngọn, và mọi người đều nhìn nhận đây là nhịp tăng, mình cũng không phủ nhận điều đó. Tuy nhiên, nhịp tăng này vẫn chưa đạt tới độ cao của nhịp tăng trước đó - line gạch đứt gần nhất. Như vậy, nhịp tăng này cũng chưa đc xem là breakout. Điều đáng chú ý là sau khi tăng với tốc độ nhanh như thế, giá lại form LL

Điều này cung cấp dấu hiệu rằng nhịp tăng này tạm thời ngừng lại ở 1286.x
Về cấu trúc intraday, khi có LL, mình sẽ kỳ vọng sẽ có LH. Ở đây mình apply thêm cấu trúc sóng correction của EWP, ta sẽ có 3 sóng gồm tăng, giảm, tăng cho nên về ngắn hạn, tiếp theo sẽ là 1 nhịp giảm và nó sẽ được xác nhận khi giá đóng dưới đáy gần nhất là 1280.
Trường hợp giá đóng > 1286, lúc này mình sẽ đánh giá lại sau.

+ buy stop 0.70
+ buy limit 0.694
Úc giữ nguyên lãi suất, không cắt giảm như tâm lý thị trường đang chờ đợi trước đó. Lý do: thỏa thuận thương mại sắp đạt thoả thuận.
Cách của Trump là vậy, gây sự, thoá mạ xong tới bắt tay làm hoà, đạt thoả thuận với nhiều ưu thế. Mình nghĩ ngân hàng Úc cũng cho là vậy và giu nguyên tình hình nghe ngóng.
Chart dẹp đi, khớp lệnh rồi, có profit mới tính chuyện coi chart mà tính điểm rút. Hẹn ae thân thiết sau 11 rưỡi gặp lại.
Haha. Hẹn bác sau 11 rưỡi. E cũng lỡ khớp rồi, dẹp hết chart thôi :D
Lệnh này thì e khớp do chart chứ k ptcb, vì cái này ptich trời cũng chịu. H coi như tài xỉu :D

+ buy stop 0.70
+ buy limit 0.694
trúng mánh rồi, ae cứ chúc mừng mình nha. Ăn chơi có rủ trước rồi đó. 2 tuần nữa mình đi tiếp My - Tq tiến triển nha. Thoả thuận sắp ki rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên