Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/05

e thì sell luôn, ko cần đợi 1285
Em cũng đang định sell đây nhưng căng thẳng giữa Iran va Mỹ đang leo thang cũng có chút ảnh hưởng đến vàng.
Sự leo thang của xung đột địa chính trị sẽ gây ra ác cảm rủi ro thị trường, và các nhà đầu tư cần hết sức chú ý đến vàng và đồng yên. Iran đã khởi động lại một số thử nghiệm hạt nhân, đó là tin tốt cho vàng và đồng yên.

Đợi cũng tốt mà cụ, chỉ cần giá không vượt 87 thì sell lúc nào cũng tốt cả :D

Oil đang form TR rồi nè cụ. Vào nghiên cứu cái chart con này xem làm được gì ko? Đang kiếm mấy ae trader oil chung cho vui chứ mấy nay tự kỷ chán ghê. Thấy có bác @forex_vn với bác @hoaanhdao2017 có trade rồi :D

Vàng không sell lúc này thì còn lúc nào đẹp hơn nữa mấy bác, nhìn cái cục MACD là thấy đuối rồi. Sell 1285 - dừng lỗ 1292 - TP 1266.
Sao bạn không nối 2 cái đáy của MACD: giá tạo đáy tương ứng thì ngang hàng trong khi MACD thì tạo đáy nông hơn -> cũng có thể suy nghĩ phe SELL đã đuối ở đáy vừa rồi.
Dù gì bạn cũng SELL. Bảo trọng!

Em cũng đang định sell đây nhưng căng thẳng giữa Iran va Mỹ đang leo thang cũng có chút ảnh hưởng đến vàng.
Sự leo thang của xung đột địa chính trị sẽ gây ra ác cảm rủi ro thị trường, và các nhà đầu tư cần hết sức chú ý đến vàng và đồng yên. Iran đã khởi động lại một số thử nghiệm hạt nhân, đó là tin tốt cho vàng và đồng yên.
Đợt này thì tập xác định là xu hướng lộn xộn tiếp rồi bác ạ :D, chắc chuẩn bị trade range giai đoạn này thử xem sao =))

View attachment 91044

Oil đang form TR rồi nè cụ. Vào nghiên cứu cái chart con này xem làm được gì ko? Đang kiếm mấy ae trader oil chung cho vui chứ mấy nay tự kỷ chán ghê. Thấy có bác @forex_vn với bác @hoaanhdao2017 có trade rồi :D
Mình ko đánh Oil, mặc dù thầy bảo cứ trade đi, size bé nhất đi để làm quen với movement của nhiều asset class, nhưng mình thực sự là ko biết trade OIL kiểu gì cả. Chart OIL hiện tại đang có 1 cú swing down lớn, nhưng trước mắt chưa thấy dừng nên tạm coi Phase A, cũng chưa trade đc :D

Đợt này thì tập xác định là xu hướng lộn xộn tiếp rồi bác ạ :D, chắc chuẩn bị trade range giai đoạn này thử xem sao =))
Hi, Mr Trump làm đảo lộn mọi thứ trong tích tắc:D, lúc này có khi tìm mấy cặp phù hợp áp dụng mô hình tam giác của Bác Dương có khi lại dễ đánh:D

Sao bạn không nối 2 cái đáy của MACD: giá tạo đáy tương ứng thì ngang hàng trong khi MACD thì tạo đáy nông hơn -> cũng có thể suy nghĩ phe SELL đã đuối ở đáy vừa rồi.
Đang ngồi chờ mòn mỏi cho nó đóng dưới 1280 để sell mà chờ quài mấy nến đóng ko nổi dưới 1281 chứ đừng nói là 1280. Khéo tí đến khi nó giảm thật là nó làm cái ào thủng hết hỗ trợ. Lúc đấy lại ngồi tặc lưỡi ko có lệnh. Mà bây giờ lao vào sell thì khác gì đánh bạc ~~. Y như quả buy trước NF, mình cũng ngồi chờ miệt mài cho giá đóng lên để buy, cuối cùng vào NF nó giảm trước tăng sau, lỡ hết cả bài ~~

Mình cũng đang tính sell ở 1284 - 1286 Nhưng giá cứ lên 1283 là bật xuống có vẻ sideway cả ngày hôm nay

Hi, Mr Trump làm đảo lộn mọi thứ trong tích tắc:D, lúc này có khi tìm mấy cặp phù hợp áp dụng mô hình tam giác của Bác Dương có khi lại dễ đánh:D
Do quan điểm thôi bạn, mình đánh thuần kỹ thuật, quan điểm của mình là tin tức sẽ phản ánh vào giá, vào sai hướng là do đọc sai ngôn ngữ của TT. Bác cũng thấy thường xuyên có chuyện tin tốt ra nhưng giá chuyển biến xấu, đấy cũng là do mình diễn giải tin sai thôi. Cho nên căn bản với mình thì mình không sợ sai, các mô hình mạnh như tam giác tích lũy hoặc counter trend breakout xuất hiện là mình đánh thôi chứ ko suy nghĩ nhiều ^^

Đang ngồi chờ mòn mỏi cho nó đóng dưới 1280 để sell mà chờ quài mấy nến đóng ko nổi dưới 1281 chứ đừng nói là 1280. Khéo tí đến khi nó giảm thật là nó làm cái ào thủng hết hỗ trợ. Lúc đấy lại ngồi tặc lưỡi ko có lệnh. Mà bây giờ lao vào sell thì khác gì đánh bạc ~~. Y như quả buy trước NF, mình cũng ngồi chờ miệt mài cho giá đóng lên để buy, cuối cùng vào NF nó giảm trước tăng sau, lỡ hết cả bài ~~
chắc chắn là phải chờ rồi, mình nhìn chart chẳng làm ăn được gì đâu. Sớm lắm thì tối mai. Còn muốn có sóng thì cứ canh thanh giá h4 lúc 16:00 giờ của MT, giờ cao điểm nó chạy cho mà ăn, chứ hiện tại giá no chỉ có thê thôi. nhich lên nhich xuống.

Do quan điểm thôi bạn, mình đánh thuần kỹ thuật, quan điểm của mình là tin tức sẽ phản ánh vào giá, vào sai hướng là do đọc sai ngôn ngữ của TT. Bác cũng thấy thường xuyên có chuyện tin tốt ra nhưng giá chuyển biến xấu, đấy cũng là do mình diễn giải tin sai thôi. Cho nên căn bản với mình thì mình không sợ sai, các mô hình mạnh như tam giác tích lũy hoặc counter trend breakout xuất hiện là mình đánh thôi chứ ko suy nghĩ nhiều ^^
Vâng, cái mô hình tam giác tích lũy em cũng thích và đã thử nghiệm, nếu thời điểm nó bật ra khỏi tam giác mà không có tin nào quá nhảy cảm thì đa phần là đúng hướng, nó ngần tương tự như Bollinger bands thắt cổ trai

Càng ngày càng lắm cao thủ xuất đầu lộ diện :D Vào đọc cmt mà hoa hết cả mắt anh em ạ :eek::eek:

Gold tới tháng hay sao mà khó tính quá nhỉ

Vâng, cái mô hình tam giác tích lũy em cũng thích và đã thử nghiệm, nếu thời điểm nó bật ra khỏi tam giác mà không có tin nào quá nhảy cảm thì đa phần là đúng hướng, nó ngần tương tự như Bollinger bands thắt cổ trai
EG khéo phải buông tay SL kìa bác, đang lãi thêm hơn chục pip, vô duyên vô cớ mất lại mấy pip ~~
Cắt đi, chờ rồi lại sell tiếp ạ, em hay nhảy cảm với tin, xu hướng thường xác định dài nhưng thoát lệnh lại nhanh hơn, rồi tìm cơ hội vào lại tiếp. Hi nuôi sàn:D

Cắt đi, chờ rồi lại sell tiếp ạ, em hay nhảy cảm với tin, xu hướng thường xác định dài nhưng thoát lệnh lại nhanh hơn, rồi tìm cơ hội vào lại tiếp. Hi nuôi sàn:D

Thôi cắt gì nữa bác, đáng lẽ phải cắt hôm trước rồi :D. Nếu thích đánh sóng tam giác nên nghiên cứu Elliott wave. Đánh chỉ mỗi sóng 4 - sóng B thôi là đủ :D

Bác buy chưa. Bảo buy thì hú phát. Em buy từ hôm qua 1280 mà nhùng nhằng mãi ko hốc dc. Tp 1290-1292 cơ bác ạ. Ko gồng dc đến 1385 của lão @Mạc An đâu.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên