Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/05

Sáng giờ nó nủn nịu quá. E cũng mới vào buy cùng bác huy
Bác buy chưa. Bảo buy thì hú phát. Em buy từ hôm qua 1280 mà nhùng nhằng mãi ko hốc dc. Tp 1290-1292 cơ bác ạ. Ko gồng dc đến 1385 của lão @Mạc An đâu.
Nói chung vàng hiện nay thấy bác buy cũng đúng mà bác sell cũng đúng :D. Thôi mình xin đứng ngoài làm trọng tài vậy. Chiến tranh TM chưa ngã ngũ thì vàng vẫn còn có cửa bay

View attachment 91055
Cho lên chỗ đỏ đỏ là SL bác, cho trên EMA21 cái, chấp nhận thôi. Mình tính PO reach rồi mà tham quá =)), thôi đành vậy :D
Thủng trendline nhịp này sw bác à, ko có lên chữ V như thế đâu trừ phi đã tích lũy nhanh gọn trên intraday, nhưng soi intraday có thấy tích cái j đâu, chắc tới 99.99% sẽ xuống lại và có khi là thủng đáy luôn rồi muốn lên hay gì thì mới lên đc ~~. Thôi mình thả SL đây ahuhu, liều mạng cùi luôn :V

Phù phù... :D:D:D

Vừa reset cả 2 tk về trạng thái đầu tuần, may mà không âm vào vốn. Tuần này phải nói là market chạy cực kỳ khó khăn, đánh 2 tk càng khó tập trung. :(
TK contest bị tụt hạng rồi hả bác Minh? TT tuần này nói chung là chạy "vui" chứ nói khó cũng chưa khó đâu ạ :D

Đợt này máu quá vào sớm con GJ với con UJ...Phải chờ tín hiệu lắp GAP mới vào được:oops:

Thủng trendline nhịp này sw bác à, ko có lên chữ V như thế đâu trừ phi đã tích lũy nhanh gọn trên intraday, nhưng soi intraday có thấy tích cái j đâu, chắc tới 99.99% sẽ xuống lại và có khi là thủng đáy luôn rồi muốn lên hay gì thì mới lên đc ~~. Thôi mình thả SL đây ahuhu, liều mạng cùi luôn :V
Nó vẽ chữ "Vũ" cũng nên bác ạ, có chữ U đấy rồi kìa =)))

Nó vẽ chữ "Vũ" cũng nên bác ạ, có chữ U đấy rồi kìa =)))
Uh, thấy rồi nguyên cái hình to là chữ Vũ đó :D, mà cái round top kèm nhịp lên này nhìn giống đang form cốc tay cầm lắm, điểm nhồi lệnh tiếp theo là cú phá đáy đấy :D sẵn túi ba gang đi, cơ mà sw ở đây chắc lâu bác ạ :D

Gio ngẫm lại câu hội trẩu tre trader bảo hội già ''nhát'' thấy chuẩn vl:confused::confused::confused:
Tre già măng mọc chú Zác ạ, sáng mới biết chú có 25 tuổi. Nói chung trade thì lớp trẻ hơn lớp già được cái "take risk". Mà giờ lớp trẻ tiếp xúc nhiều với công nghệ nên có nhiều phương pháp trade hay.

Uh, thấy rồi nguyên cái hình to là chữ Vũ đó :D, mà cái round top kèm nhịp lên này nhìn giống đang form cốc tay cầm lắm, điểm nhồi lệnh tiếp theo là cú phá đáy đấy :D sẵn túi ba gang đi, cơ mà sw ở đây chắc lâu bác ạ :D
Giai đoạn này xác định làm carry trader luôn bác ơi. Pha này chắc theo bác khô máu, cho SL về hòa vốn gồng đến hit SL thì thôi :D, có vài chục pips chứ mấy :D

Sáng vào 4 lệnh hơi trái chân nhau
2 cái Buy GU đang âm tí xíu
2 cái Sell EU đang lãi tí xíu
Chưa biết đóng cặp nào trưics các bác cho ý kiến

Sáng vào 4 lệnh hơi trái chân nhau
2 cái Buy GU đang âm tí xíu
2 cái Sell EU đang lãi tí xíu
Chưa biết đóng cặp nào trưics các bác cho ý kiến
Nếu đánh 2 con này với USD thì đúng khá trái chân thật. Nhưng đợt này con GBP có khả năng xuôi kèo trước (tăng) - tất nhiên là theo xu hướng hiện tại. Còn EU mình lại thấy sự giậm chân tại chỗ giai đoạn này.

Tre già măng mọc chú Zác ạ, sáng mới biết chú có 25 tuổi. Nói chung trade thì lớp trẻ hơn lớp già được cái "take risk". Mà giờ lớp trẻ tiếp xúc nhiều với công nghệ nên có nhiều phương pháp trade hay.
Mình có PP trade cực chất này, bác ra tiệm đồ cổ, mua 1 đồng tiền nào to to đẹp đẹp, xong đem lên chùa khấn xin tài lộc vào đồng xu ấy. Chọn 1 cặp nào đó ví dụ như gold chẳng hạn, tung đồng xu và vào lệnh với R:R cố định 10:20 hoặc 20:40. Sizing cho mỗi lệnh ko risk quá 1% TK. Đảm bảo sau 10.000 lệnh, bác sẽ lãi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên