Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 08/04

Bác chắc đánh cờ caro pro lắm hihi
Cái này thì đang tính đi tham dự giải vô địch thế giới caro đây bác.

Về weekly của GJ thì mình xài box-size tính theo ATR vì biên độ nó lớn quá, chủ yếu view xu hướng thôi. Thì vùng này cũng là vùng giá thấp của UJ rồi. Phá 152.14 thì mình xem xét tín hiệu giao dịch theo hướng Long. GD thì mình xài P&F intraday thôi, vì daily box-size cũng lớn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình đang ngược kèo EU, đang muốn đầu cơ EU nhưng hiện tại giá nằm trong vùng " lơ lửng " nên chưa Buy được.
Tks bác Tiến Bi, lâu lắm mới thấy ghé room. Vùng này thì cũng nhiều ae đang Long EU, cụ thể thì vùng này cũng long được rồi. Nhưng có lẽ nên đợi break-out cản đánh cho an toàn.

Tks bác Tiến Bi, lâu lắm mới thấy ghé room. Vùng này thì cũng nhiều ae đang Long EU, cụ thể thì vùng này cũng long được rồi. Nhưng có lẽ nên đợi break-out cản đánh cho an toàn.

Đấy mình vừa có bài bên topic bác TraderViet, nếu dám để TK chịu rủi ro 50 pips trong trường hợp giá phá qua đáy D1 ở 1.1180 thì Buy luôn, còn ko thì đợi tín hiệu phá qua Bollinger H4 1.1230 rồi Buy cho an toàn :)

Đấy mình vừa có bài bên topic bác TraderViet, nếu dám để TK chịu rủi ro 50 pips trong trường hợp giá phá qua đáy D1 ở 1.1180 thì Buy luôn, còn ko thì đợi tín hiệu phá qua Bollinger H4 1.1230 rồi Buy cho an toàn :)
50 pips quá nhẹ nhàng so với target. Đợt này các em có khả năng đều bung mạnh bác ạ.

Bác có trade oil không? Bác xem giúp em chart daily của chú oil xem còn lên không, em đang có lệnh sell từ t6 tuần trước. Thanks bác nhiều.

Bác có trade oil không? Bác xem giúp em chart daily của chú oil xem còn lên không, em đang có lệnh sell từ t6 tuần trước. Thanks bác nhiều.
Có bạn ơi, không biết bạn sell giá nào nhỉ?

Dầu thì hiện tại đang gặp cản tại vùng này nên chắc bạn đợi nó điều chỉnh về rồi thoát dần. Vùng 60-61 chắc khả quan. Còn hiện tại lực cầu mạnh, nó phá 63.5 thì mục tiêu tiếp là 68.
https://traderviet.org/threads/tong...4-duoi-goc-nhin-do-thi-p-f.25526/#post-262881
Hôm qua mình cũng có bài view về Dầu, bạn để ý xem dự báo lượng dầu dự trữ của Mỹ, nếu nó tăng lên thì có khả năng giá dầu sẽ điều chỉnh còn nếu nó mà giảm thì nguy cơ phải dừng lỗ cao.

Có bạn ơi, không biết bạn sell giá nào nhỉ?
View attachment 86134
Dầu thì hiện tại đang gặp cản tại vùng này nên chắc bạn đợi nó điều chỉnh về rồi thoát dần. Vùng 60-61 chắc khả quan. Còn hiện tại lực cầu mạnh, nó phá 63.5 thì mục tiêu tiếp là 68.
https://traderviet.org/threads/tong...4-duoi-goc-nhin-do-thi-p-f.25526/#post-262881
Hôm qua mình cũng có bài view về Dầu, bạn để ý xem dự báo lượng dầu dự trữ của Mỹ, nếu nó tăng lên thì có khả năng giá dầu sẽ điều chỉnh còn nếu nó mà giảm thì nguy cơ phải dừng lỗ cao.
Bạn đang sell hay buy oil vậy? Mình sell ở giá 61 và 62, hy vọng có cơ hội thoát đc. Thanks bạn.

Bạn đang sell hay buy oil vậy? Mình sell ở giá 61 và 62, hy vọng có cơ hội thoát đc. Thanks bạn.
Theo dõi khung h1 có khả năng Tp trong vòng 24h nha:

Theo dõi MACD phân kì giảm và MFI+MACD đảo chiều:
MFI 88.68 > 80, giờ chờ đi xuống 80 là có đội bắt đỉnh SHORT xuống. Giá cắt xuống đường trung bình của Bollinger Bands ~ 62.75 là có dòng tiền bơm vào SHORT dầu. Yên tâm chờ MACD < 0 và MFI xuống 20 thì Tp.

Rủi ro cao:
+ ngó h1 để tìm đường cho bạn thôi. Chứ mình không đánh khung này, cũng như không phân tích cho bản thân.
+ khung h4 xu hướng là tăng. Nếu nói khách quan thì mình chi mong giá từ biên trên đi xuống đường trung bình ~ 62.5. Khó có khả năng xuống biên dưới ~ 61.5.

Cái này thì đang tính đi tham dự giải vô địch thế giới caro đây bác.
View attachment 86108
Về weekly của GJ thì mình xài box-size tính theo ATR vì biên độ nó lớn quá, chủ yếu view xu hướng thôi. Thì vùng này cũng là vùng giá thấp của UJ rồi. Phá 152.14 thì mình xem xét tín hiệu giao dịch theo hướng Long. GD thì mình xài P&F intraday thôi, vì daily box-size cũng lớn.
Oh vậy P&F bác chủ yếu fang TF nhỏ à. Vậy muốn đánh giá tổng thể với bức tranh lớn hơn thì phải kết hợp phương pháp pt đa khung thời gian hả bác?

Bác kevinng chơi cả Dầu và vàng à. Tay to thế, nghe nói em dầu và Ag là 2 loại tài sản gồng rất mỏi.
View attachment 86159

MFI 88.68 > 80, giờ chờ đi xuống 80 là có đội bắt đỉnh SHORT xuống. Giá cắt xuống đường trung bình của Bollinger Bands ~ 62.75 là có dòng tiền bơm vào SHORT dầu. Yên tâm chờ MACD < 0 và MFI xuống 20 thì Tp.

Rủi ro cao:
+ ngó h1 để tìm đường cho bạn thôi. Chứ mình không đánh khung này, cũng như không phân tích cho bản thân.
+ khung h4 xu hướng là tăng. Nếu nói khách quan thì mình chi mong giá từ biên trên đi xuống đường trung bình ~ 62.5. Khó có khả năng xuống biên dưới ~ 61.5.

Oh vậy P&F bác chủ yếu fang TF nhỏ à. Vậy muốn đánh giá tổng thể với bức tranh lớn hơn thì phải kết hợp phương pháp pt đa khung thời gian hả bác?
Không b, P&F mình chỉ đánh Daily, còn cặp nào độ biến động nó lớn như GJ thì box-size nó sẽ giãn nên mình phải chuyển xuống các time frame thấp hơn mới xem được. P&F này tín hiệu ở TF nào thì chỉ đánh 1 TF đó, ko lan man :D :D :D

không có, dầu chơi đơn vị là thùng mình cháy tk 1 lần rồi. Mình khg đủ ngân quy để chơi. Tại @hoaanhdao2017 hoi chủ topic. mình nhiều chuyện tư vấn vì:
1. dầu, vàng, dollard cung liên quan với nhau. tiền chạy từ chỗ này sang chỗ kia.
2. ngày truoc bạn @hoaanhdao2017 thuộc số it ngươi theo dõi topic của mình nên cung có thiện cảm.

View attachment 86159

Rủi ro cao:
Xuống dần thoát từng phần đi bạn, dầu mình Long từ 14/03, h chốt thôi.
View attachment 86162

B tham khảo thêm barchart của bác kevin
Cảm ơn các bạn nhé! Mình đang canh để chốt lệnh đây.

Các bác hóng Buy EU, Buy vàng <=> U giảm thì hy vọng Buy Au của em cũng thăng hoa :D. họp FOMC sắp tới chắc cũng chẳng thể diều hâu lên được, sáng nay thấy dải BB của Au sau hơn 2 tuần bắt đầu co lại, chuẩn bị cho một đợt bung mới, tín hiệu còn hơi mix nhưng mà e đặt cược cho U sấp mặt :cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên