Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 08/10

Vàng hội tụ gần đủ điều kiện cho lệnh BUY rồi đấy (Lại BUY, hôm qua BUY bị hấp diêm vẫn chưa sợ).
Đang Hold lệnh SELL 1491.9 mà nhìn qua setup BUY thấy cám dỗ kinh.
View attachment 116385
Tui cũng vừa buy, chắc tp tầm 100 pips quanh 1500
Nghe quen quen
Trước bác DoTuan trên này cũng bị thánh 3D nó chui vào fb chửi bới spam .....
Mình là éo bao giờ post cái gì về fx lên fb hết :D
ai lại đi khoe mình đánh bạc bao giờ :D trên fb tui ko biết gì về tài chính nhé

Vụ này đang hot mấy hnay

Trước viết vài bài về Phật giáo Trung Quốc và Việt Nam, khuyên anh em cẩn thận với lĩnh vực tâm linh. Nhiều lúc tưởng mình đi làm phúc mà lại gây nghiệp vì tiếp tay cho cái ác mà ko biết.
Đây mới chỉ là phần nổi của tảng băng chìm thôi, vụ này với vụ chùa Ba Vàng do mâu thuẫn kinh tế, đấu đá chính trị mới bị khui ra chứ khắp Việt Nam chỗ nào cũng thế hết.
https://m.dantri.com.vn/xa-hoi/su-t...ay-vo-an-choi-thoai-mai-20191007235434604.htm
Tu hay ko nó nằm ở cái tâm, chứ giờ lên chùa khấn vái, phóng sinh, góp công đức .... này nọ lại chả phải tu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe quen quen
Trước bác DoTuan trên này cũng bị thánh 3D nó chui vào fb chửi bới spam .....
Mình là éo bao giờ post cái gì về fx lên fb hết :D
Trên FB mình cũng ko có cái gì về fx cả, nhưng mình và nhóm bạn bè quen thuộc có đánh chứng Việt, thỉnh thoảng mình cũng nhận định vài mã. Nhưng cơ bản là không liên quan gì đến bất kỳ ai bởi mình ko có khuyến nghị gì cả, với lại hơi quái thai là FB để chế độ friend only, chả hiểu sao vẫn cho sinh vật lạ vào cmt. Cuối cùng tìm hiểu ra là phải vào chỉnh chế độ comment là friend only nữa mới đc, ko thì sinh vật lạ vẫn vào cmt đc như thường =___="

Trước viết vài bài về Phật giáo Trung Quốc và Việt Nam, khuyên anh em cẩn thận với lĩnh vực tâm linh. Nhiều lúc tưởng mình đi làm phúc mà lại gây nghiệp vì tiếp tay cho cái ác mà ko biết.
Đây mới chỉ là phần nổi của tảng băng chìm thôi, vụ này với vụ chùa Ba Vàng do mâu thuẫn kinh tế, đấu đá chính trị mới bị khui ra chứ khắp Việt Nam chỗ nào cũng thế hết.
https://m.dantri.com.vn/xa-hoi/su-t...ay-vo-an-choi-thoai-mai-20191007235434604.htm
Tu hay ko nó nằm ở cái tâm, chứ lên chùa khấn vái, phóng sinh, góp công đức .... này nọ lại chả phải tu.
Tôi đang kiếm chùa nào có đăng tin tuyển dụng trụ trì để apply đây bác, kiếm tiền dễ thế cơ mà, từng đó đem đốt fx thì mái thoải :D

''Đầu tư cơ'' đấy... hay là ''đầu tư'' - ''cơ đấy'' :D
tách tự với mình hả thánh Mạc
là "đầu" '''tư'' "cơ" đấy .... đấy nó là vậy ..... hiểu hok :confused::confused::confused:.... troll ảnh tý .... chớ vẫn giá bit muốn dìm xuống sâu hơn nữa để thu thập

Tôi đang kiếm chùa nào có đăng tin tuyển dụng trụ trì để apply đây bác, kiếm tiền dễ thế cơ mà, từng đó đem đốt fx thì mái thoải :D
Mình có ông anh họ ở quê trước lên HN làm mộc kiếm khá nhiều tiền, sau bị lừa mất hết chán đời nát rượu 2 chục năm rồi tạch. Nhà chả có tiền nên mọi ngươi giúp cho vài triệu lo ma chay. Lúc ngồi nói chuyện chị vợ tâm sự tiền này dùng để đưa lên chùa xin chùa cúng 1 đêm hết 7tr. Hỏi tại sao phải làm thế chị bảo ko làm người làng người ta nói này nọ???? Nghe xong chỉ muốn đòi lại tiền :D.
Nhấn mạnh là quê mình ko phải nơi sùng đạo mà đây chỉ là tục lệ mới sinh ra vài năm gần đây, nhà chị này lại càng ko theo Phật, cả làng đều biết hoàn cảnh gia đình khó khăn mà vẫn bị "ép" như vậy
1 ví dụ nhỏ đủ giúp hình dung Phật giáo Việt giờ biến chất như thế nào

Cám dỗ quá, đóng lệnh SELL nhé các bác, lệnh này ghi nhận vào hệ thống là: Đóng tay, lí do: 1 setup BUY đang hình thành.

Checklist:
- Giá breakout Trading Range on Decreasing Vol
- Breakout M30 Trendline
- Retest on Low Vol <= Cái này cũng chưa xác nhận, không có Breakout thì cũng ko xác nhận hiện tại là retest on Low Vol luôn.

Thiếu:
- BO last resistance on Peak/Rising Vol

Lúc trước thì mình lựa chọn là có 3 cái điều kiện phía trên thì đặt buy limit tại fibo retracement 61.8.
Nhưng sau khi backtest thì thấy làm thế chỉ có 50% winrate, ngược lại nếu chờ BO kháng cự gần nhất thì win rate tới 70%, lại rất dễ nhận biết lệnh win, đó là vào phát chạy ngay, có lùi cũng chỉ lùi khoảng 10-15pip thôi. Không như buy limit ở fibo retrace.
Mình suy nghĩ có lẽ do việc BO kháng cự nó thể hiện ý chí của TT, cho thấy TT đã sẵn sàng cho vận động mới nên mới vậy.
Hiện tại thì còn thiếu mỗi điều kiện BO mà thôi, nên đóng lệnh SELL, ngồi chờ 1 nến BO.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám dỗ quá, đóng lệnh SELL nhé các bác, lệnh này ghi nhận vào hệ thống là: Đóng tay, lí do: 1 setup BUY đang hình thành.
View attachment 116401
Checklist:
- Giá breakout Trading Range on Decreasing Vol
- Breakout M30 Trendline
- Retest on Low Vol <= Cái này cũng chưa xác nhận, không có Breakout thì cũng ko xác nhận hiện tại là retest on Low Vol luôn.

Thiếu:
- BO last resistance on Peak/Rising Vol

Lúc trước thì mình lựa chọn là có 3 cái điều kiện phía trên thì đặt buy limit tại fibo retracement 61.8.
Nhưng sau khi backtest thì thấy làm thế chỉ có 50% winrate, ngược lại nếu chờ BO kháng cự gần nhất thì win rate tới 70%, lại rất dễ nhận biết lệnh win, đó là vào phát chạy ngay, có lùi cũng chỉ lùi khoảng 10-15pip thôi. Không như buy limit ở fibo retrace.
Mình suy nghĩ có lẽ do việc BO kháng cự nó thể hiện ý chí của TT, cho thấy TT đã sẵn sàng cho vận động mới nên mới vậy.
Hiện tại thì còn thiếu mỗi điều kiện BO mà thôi, nên đóng lệnh SELL, ngồi chờ 1 nến BO.
Quay đầu là bờ em nhể :D
Mà chả biết phải bờ không, hay chuyến này cả 2 anh em cùng tạch :rolleyes:

Thằng "Sinh vật lạ" mất dạy nó bí quá hết đường liền nhắn vào messenger FB, mình block luôn =)). Mình hi vọng loại "sinh vật lạ" này vĩnh viễn bị triệt sản, để nó không sinh sôi nảy nở ở khắp nơi gây hại cho thế giới :D. Cũng hi vọng bệnh dại của nó phát nhanh nhanh chút để thế giới thêm trong sạch :D

Mình có ông anh họ ở quê trước lên HN làm mộc kiếm khá nhiều tiền, sau bị lừa mất hết chán đời nát rượu 2 chục năm rồi tạch. Nhà chả có tiền nên mọi ngươi giúp cho vài triệu lo ma chay. Lúc ngồi nói chuyện chị vợ tâm sự tiền này dùng để đưa lên chùa xin chùa cúng 1 đêm hết 7tr. Hỏi tại sao phải làm thế chị bảo ko làm người làng người ta nói này nọ???? Nghe xong chỉ muốn đòi lại tiền :D.
Nhấn mạnh là quê mình ko phải nơi sùng đạo mà đây chỉ là tục lệ mới sinh ra vài năm gần đây, nhà chị này lại càng ko theo Phật, cả làng đều biết hoàn cảnh gia đình khó khăn mà vẫn bị "ép" như vậy
1 ví dụ nhỏ đủ giúp hình dung Phật giáo Việt giờ biến chất như thế nào
Đi tu khoảng 10 năm có trăm tỏi rồi hoàn tục lấy vợ cụ Mạc ạ! Đang hót đấy!
Cũng không phải là gì nhưng cái phật giáo mà đi qua đường Trung Quốc nó thế. Vào phật giáo tiểu thừa trong này nhìn anh nào anh đấy gầy trơ xương. Xuống các chùa chiền ở vùng Trà Vinh, Sóc Trăng, muốn gặp và nói chuyện với mấy sư thầy cũng khó

tách tự với mình hả thánh Mạc
là "đầu" '''tư'' "cơ" đấy .... đấy nó là vậy ..... hiểu hok :confused::confused::confused:.... troll ảnh tý .... chớ vẫn giá bit muốn dìm xuống sâu hơn nữa để thu thập
Quan trọng là thu thập của mọi người rồi phân tích đúng hay sai từ từ hình thành setup của mình...Chú đầu tư mà cứ dở dở ương ương sao thành tài...

Thằng "Sinh vật lạ" mất dạy nó bí quá hết đường liền nhắn vào messenger FB, mình block luôn =)). Mình hi vọng loại "sinh vật lạ" này vĩnh viễn bị triệt sản, để nó không sinh sôi nảy nở ở khắp nơi gây hại cho thế giới :D. Cũng hi vọng bệnh dại của nó phát nhanh nhanh chút để thế giới thêm trong sạch :D
thôi đã xử rồi còn tiếc chi nữa .... quên đi ... kiếm dĩa thịt cầy nhậu .... dìa :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 416 Xem / 10 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 148 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,384 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên