Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/05

Mọi thứ còn quá sớm để phán đoán lúc này, nhưng thương mại Mỹ - Trung sẽ còn kéo dài, cuộc gặp 2 ngày tới sẽ không cho ra nhiều vấn đề mà thậm trí nó lại là sự bắt đầu khác.:D

Trước khi thị trường mở cửa vào thứ Tư, Trump đã tweet rằng Phó Thủ tướng Trung Quốc Liu He sẽ đến Mỹ để thực hiện một thỏa thuận. Vài giờ sau, phát ngôn viên Nhà Trắng Sarah Sanders cho biết có "dấu hiệu" phái đoàn Trung Quốc muốn đạt được thỏa thuận. Cả hai ý kiến đã thúc đẩy thị trường chứng khoán, cao hơn trong hầu hết các ngày trước khi đóng cửa hỗn hợp.

"Hoa Kỳ muốn duy trì một số mức thuế để đảm bảo Trung Quốc thực hiện thỏa thuận đầy đủ. Với việc Mỹ khăng khăng áp dụng thuế, Trung Quốc đã rút lại các cam kết khác. Mọi thứ đều được liên kết. Hàng hóa. Quả bóng đang ở tòa án Trung Quốc. Liu đang đến Mỹ, một sự thừa nhận rằng sẽ có các cuộc đàm phán

"Điều mà rất nhiều báo chí Mỹ đang thiếu là Phó Thủ tướng Liu Ông sẽ đến muộn hơn một ngày so với dự kiến ban đầu và ông có một phái đoàn nhỏ hơn", Chandler nói.
Rõ ràng là sẽ chẳng có gì được thỏa thuận cho đến khi tất cả mọi thứ được thỏa thuận bác ạ. Trump cứ tuýt để phục vụ mục đích đầu cơ của mình thôi, còn thỏa thuận thì cứ từ từ nó mới nhừ đc :D

Em gold nếu mạnh dạn hành động sell chạm kênh giá ngày hôm qua thì có 1 set up khá thuận lợi rồi, nhưng thôi, đợi xác nhận hành động giá thêm hôm nay với mai nữa. Hôm nay có thêm cái chart nào khác k bác, ko cần kèm nhận định, post xuống mình xem qua cái kiếm thêm kèo. Con AUD thì đặt lệnh chờ bán tiếp xem sao.
Chart khác thì đây

AU em đã sell từ hôm qua
Do các cuộc đàm phán thương mại Trung-Mỹ, đồng đô la Úc và đô la New Zealand sẽ tiếp tục chịu áp lực và Trung Quốc là nhà đầu tư lớn nhất ở Úc và New Zealand. Đồng đô la Úc và đô la New Zealand có liên quan rất chặt chẽ với nền kinh tế Trung Quốc.View attachment 91370

Nhất trí với bác sell A và N. Đồng N đang lình xình chờ quan hệ Mỹ-Trung nên đòn lãi suất chưa ngấm sâu, mới sụt tý rồi lại hồi, cứ canh sell là ổn. Tôi ít theo dõi PTCB nhưng luôn có quan điểm chính sách lãi suất sẽ quyết định hướng đi chính của đồng tiền.

Rõ ràng là sẽ chẳng có gì được thỏa thuận cho đến khi tất cả mọi thứ được thỏa thuận bác ạ. Trump cứ tuýt để phục vụ mục đích đầu cơ của mình thôi, còn thỏa thuận thì cứ từ từ nó mới nhừ đc :D

Chart khác thì đây
View attachment 91375
View attachment 91376
View attachment 91377
View attachment 91378 View attachment 91379
View attachment 91380
Như vậy là Trump đang thắng lợi tạm thời, tức chứng khoán Trung Quốc thì giảm mạnh, còn chứng khoán Mỹ thì Trump hôm qua ra đòn hãm không cho xuống nữa:D

Nhất trí với bác sell A và N. Đồng N đang lình xình chờ quan hệ Mỹ-Trung nên đòn lãi suất chưa ngấm sâu, mới sụt tý rồi lại hồi, cứ canh sell là ổn. Tôi ít theo dõi PTCB nhưng luôn có quan điểm chính sách lãi suất sẽ quyết định hướng đi chính của đồng tiền.
2 em này nếu tới giáp phiên Mỹ được lợi nhất định thì setup lại kéo sl bảo toàn lợi nhuận Bác ạ. Em mong nó phá cái mốc 0.95 như setup của bác An thì đẹp.

Chart khác thì đây
View attachment 91375
View attachment 91376
View attachment 91377
View attachment 91380
Con EA đẹp quá, hôm qua bác buy chưa?

Chart khác thì đây
View attachment 91375
View attachment 91376
View attachment 91377
View attachment 91380
Con EA, cái tam giác tích lũy này có đúng không Bác nhỉ:D
tải xuống.png

Các Bác thấy gì chưa???:eek: Em chưa thấy:)
Trump nói: Trung Quốc đã phá vỡ thỏa thuận(CNBC),Đàm phán thương mại Trung-Mỹ sẽ thất bại
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190509_1557369003181963.png

View attachment 91392
Test trend 45 độ nè bác, h chưa có em nào gd quá, dừng lỗ 6095 ko bác @Vũ Thái Dương
Bác định sell à? Mình chờ 1 nến H4 cho reversal pattern mới vào sell :D
Các Bác thấy gì chưa???:eek: Em chưa thấy:)
Trump nói: Trung Quốc đã phá vỡ thỏa thuận(CNBC),Đàm phán thương mại Trung-Mỹ sẽ thất bại
View attachment 91399
Vỡ deal này ta bày deal khác thôi :D

Cập nhật tí
1. Gold: Sau khi breakout mô hình tam giác, nghỉ 1 nhịp nhỏ, Gold phi thẳng lên 80 pip. Trump thấy không ổn nên Tuýt 1 phát, Gold lại giảm 120 pip về test lại cạnh trên tam giác và đường trendline hình thành do cạnh dưới tam giác kéo dài.
Hiện tại với nến H4, ta đang thấy Gold đang giảm trở lại nhằm test lại đáy, và nếu ở đây Gold tạo HL, giá break lên cái đỉnh nhỏ mới tạo thì mình enter Buy, phù hợp với TR cũ, setup tam giác.
View attachment 91360
Gold theo cái Trading Range (TR) cũ - line màu vàng, hành động giá break lên và đóng > 1289 trên khung H4 đã cho thấy khả năng giá tăng lên theo đúng Daily Structure (DS). Các mô hình phụ trợ cũng đang cho thấy gold có thể tiếp tục tăng giá để chính thức quay trở lại TR lớn trên Daily Chart.
View attachment 91361
Tuy nhiên, cũng trên Daily chart, mình cũng thấy supply xuất hiện tại vùng kháng cự, thể hiện qua các đuôi nến và các nỗ lực tạo đỉnh bất thành và nến bearish pinbar hôm qua là 1 tín hiệu điển hình cho việc đảo chiều (daily pinbar là 1 tín hiệu đảo chiều hiếm và có xác xuất thành công rất cao)
Mặt khác, nếu phân tích chuyển động của GOLD theo TR mới - line màu xanh
View attachment 91362
Nhịp break lên kênh trên hôm qua chỉ được xem là nhịp UT, và theo lý thuyết thì giá sẽ quay trở lại test kênh dưới 1 lần nữa.
Do vậy, Trading Plan hiện tại sẽ là:
Sell breakout khi giá phá đáy H4
Buy breakout khi giá đóng > 1283 trên H4
Bác nào đang sell ở trên cao có thể dời SL xuống 1284, bác nào đang đu đỉnh có thể mua nhang để khấn cho giá đóng > 1283.
Main Trend: Giảm sml
DS: Tăng
Intraday: Giảm

2. EG: Hit SL rồi bỏ ko nhìn nữa
3. AU:
View attachment 91363
AU vận động khá thú vị khi mình nghĩ hiệu ứng tin tức sẽ đưa nó lên kênh trên rồi tạo LH và break xuống cho mình sell đc ở nửa trên TR, nhưng có lẽ do sợ bị nhỏ lẻ sell mất phần nên hiện tại thị giá đã phá đáy rồi, mình lại phải chờ POE #2
Bác phân tích gold rất kỹ, chắc đây là con hàng ưa thích.

Thị trường chứng khoán ở khu vực Châu Á Thái Bình Dương tiếp tục giảm
View attachment 91413

Woa bác theo dõi tin cơ bản sát sao quá, bác daytrade à, mà còn làm e liên tưởng đến mấy dân ngân hàng trade.

Kèo đẹp ko có cái nào. Gold thì con pinbar hôm qua trong 1 maintrend giảm rất là động viên cho phe sell, chỉ là tuần này căng thẳng tin tức nên vàng em cũng hơi ngại.
EA H4 các nến tăng đều, các chỉ báo cũng đều cho phe buy, rình đảo chiều sell em này dc cái RR tốt, hôm nay thì gia nhập đội sát thủ chờ sell EA vs bác VTD vs bác An :D . hiện thời vẫn chưa có signal nào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 134 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 65 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,943 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,007 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên