Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/05

Các Bác thấy gì chưa???:eek: Em chưa thấy:)
Trump nói: Trung Quốc đã phá vỡ thỏa thuận(CNBC),Đàm phán thương mại Trung-Mỹ sẽ thất bại
Đánh dồn thế thì làm gì có thoả thuận. Cái này là Mỹ cố ý để không có thoa thuận. Giống Triều Tiên lần trước kêu dẹp hết bãi thử hạt nhân đi rồi bỏ cấm vận. Chỉ là lý do để hẹn lần sau đàm phán tiếp và Mỹ có thiện chí nối lại đàm phán.
Mình đoán là sắp kết thúc chiến tranh thương mại rồi. Vòng kế tiếp là xong không biết họ hẹn hò khi nào. Còn nếu nói giá cả biết hết mọi thứ thì AudUsd thể hiện tất cả, cứ nhấn xuống và tạo đáy kỉ lục trong 1 tháng nữa. Khi đó thì Aud quá rẻ để mua.

Woa bác theo dõi tin cơ bản sát sao quá, bác daytrade à, mà còn làm e liên tưởng đến mấy dân ngân hàng trade.

Kèo đẹp ko có cái nào. Gold thì con pinbar hôm qua trong 1 maintrend giảm rất là động viên cho phe sell, chỉ là tuần này căng thẳng tin tức nên vàng em cũng hơi ngại.
EA H4 các nến tăng đều, các chỉ báo cũng đều cho phe buy, rình đảo chiều sell em này dc cái RR tốt, hôm nay thì gia nhập đội sát thủ chờ sell EA vs bác VTD vs bác An :D . hiện thời vẫn chưa có signal nào
Em giao dịch dựa vào tin tức là chính, tham gia chém gió với các bác là để học hỏi thêm về phân tích kỹ thuật cũng như tăng thêm tự tin khi setup nào của các Bác cùng hướng nhận định của em. Giao dịch theo tin của em cũng chủ yếu thận trọng theo kiểu ăn con cá kiểu Nhật tức ăn khúc giữa. Trong một xu hướng giá hình thành thì có giai đoạn 1 sự mong đợi của thị trường ( tức kỳ vọng), giai đoạn 2 là sự tiêu hóa cái kỳ vọng đó, giai đoạn 3 là kết quả. Thì cái giai đoạn 2 đó em coi nó như khúc giữa của con cá:D.

Woa bác theo dõi tin cơ bản sát sao quá, bác daytrade à, mà còn làm e liên tưởng đến mấy dân ngân hàng trade.

Kèo đẹp ko có cái nào. Gold thì con pinbar hôm qua trong 1 maintrend giảm rất là động viên cho phe sell, chỉ là tuần này căng thẳng tin tức nên vàng em cũng hơi ngại.
EA H4 các nến tăng đều, các chỉ báo cũng đều cho phe buy, rình đảo chiều sell em này dc cái RR tốt, hôm nay thì gia nhập đội sát thủ chờ sell EA vs bác VTD vs bác An :D . hiện thời vẫn chưa có signal nào
Đồng EA này hơi ngược với nhận định của em :D
AU em đã sell từ hôm qua
Do các cuộc đàm phán thương mại Trung-Mỹ, đồng đô la Úc và đô la New Zealand sẽ tiếp tục chịu áp lực và Trung Quốc là nhà đầu tư lớn nhất ở Úc và New Zealand. Đồng đô la Úc và đô la New Zealand có liên quan rất chặt chẽ với nền kinh tế Trung Quốc

Đánh dồn thế thì làm gì có thoả thuận. Cái này là Mỹ cố ý để không có thoa thuận. Giống Triều Tiên lần trước kêu dẹp hết bãi thử hạt nhân đi rồi bỏ cấm vận. Chỉ là lý do để hẹn lần sau đàm phán tiếp và Mỹ có thiện chí nối lại đàm phán.
Mình đoán là sắp kết thúc chiến tranh thương mại rồi. Vòng kế tiếp là xong không biết họ hẹn hò khi nào. Còn nếu nói giá cả biết hết mọi thứ thì AudUsd thể hiện tất cả, cứ nhấn xuống và tạo đáy kỉ lục trong 1 tháng nữa. Khi đó thì Aud quá rẻ để mua.
Trump khởi xướng ra và Trump cũng vẫn đang kiểm soát nó:D, Về phía Trump cũng có chút áp lực từ phía các đảng khác về thương mại Mỹ- Trung, cho nên với giọng điệu vừa rồi của Trump là rất cần thiết:D

Lặng một chút thôi...!
ascontent.fsgn8_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_59630435_20979490403195445e2b98ac1b6590472c6495e95bba.jpg

Sell này mình lướt lát thôi chứ k đánh dài hạn, đợi xem sao. Vì con này theo P&F nó cũng đang tiệm cận đường trend giảm. Nếu phá lên được thì xuôi theo sóng buy ngược lại.

Thị trường chứng khoán châu Âu giảm mạnh, ác cảm rủi ro tăng và đồng yên tăng vọt. Vàng cũng được hỗ trợ.
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190509_1557386591929317.png

Chỉ số hoảng loạn VIX tăng trong ngày giao dịch thứ tư, tại 21,62, mức tăng hàng tuần lớn nhất kể từ tháng 2 năm 2018, và tăng 69% trong tuần này.
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190509_1557388276447291.png

Thị trường chứng khoán châu Âu giảm mạnh, ác cảm rủi ro tăng và đồng yên tăng vọt. Vàng cũng được hỗ trợ.
View attachment 91462
Chỉ số hoảng loạn VIX tăng trong ngày giao dịch thứ tư, tại 21,62, mức tăng hàng tuần lớn nhất kể từ tháng 2 năm 2018, và tăng 69% trong tuần này.
View attachment 91463
Bác hnay trade kèo nào chưa?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,015 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,265 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,321 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên