Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/07

Gold vẫn đang bị áp lực vì tin đồn tốt cho USA , NF vừa rồi có 2 cái đáng lo là tỉ lệ thất nghiệp , và thu nhập đều không lạc quan mà ít khi nhắc tới số đông hay nhìn vào việc làm cái này em 50 50 , riêng em view cao đánh xuống 415x > 425x không thay đổi , bác PÔ hay bẽ lái đoạn kết , tỉ lệ cắt giảm LS 50 có vẽ hạ nhiệt bớt nhờ vào cái NF vừa rồi , bác PÔ sẽ lạc quan .
Chắc sẽ không cắt giảm 50 điểm, thậm trí tháng 7 chưa chắc đã cắt giảm nhưng Fed sẽ rất bồ câu:D. Vậy lên mình mới đưa ra kịch vàng sẽ tăng. Nhưng lúc ra tin sẽ xuống và sau đó tăng trở lại:D. Tóm lại chủ đạo vẫn là canh mua.

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 101694
Túm lại, mình diễn giải chart hiện tại là cạn Cung, 1 nến tăng đóng > đỉnh nến giảm liền kề trước đó là Buy. Còn 4-5 phút gì đó nữa thôi. Trading không thể ngồi cầu nguyện để lúc nào vào lệnh cũng đúng đc. Setup đã được kiểm nghiệm qua thời gian mang lại xác xuất đúng cao thì cứ chiến. Suy nghĩ, dự đoán, suy luận quá nhiều sẽ khiến cho trading plan bị loạn.
Lệnh buy này SL hơn 100 pip, nên bác nào buy thì nhớ cân đối khối lượng, tránh all in để rồi setup bị fail lại bảo cháy TK.
Lão @Mạc An theo kèo Spring này không?

P.S: Kích hoạt BUY, 50% vị thế tiêu chuẩn, SL 1386, TP 1339.
Nhảy 1 ít với anh em cho vui cũng được bác :D

vàng 15p ăn thua gì
chơi em vàng mệt nhất là mỗi lần vào lệnh nhìn SL toàn cả trăm pip ghê răng phết
Ngẫm lại hồi mới chân ướt chân ráo đánh chứng việt, 1 lần gồng lỗ là cả trăm triệu, lúc đấy quả thực so với bây giờ gồng lỗ mấy trăm ngàn thì giờ chỉ là muỗi thôi :D

Tranh thủ đang gồng lỗ, mình đề xuất ace topic này làm cái challenge đi. Challenge đầu tiên mình nghĩ có thể sẽ giúp cải thiện cho các ace là Set and Forget.
Không cần ai phải theo kèo ai, không cần đánh lớn. Chỉ cần chụp cái hình lệnh, post lên topic kèm 1 câu: "Tôi cam kết trước khi giá hit SL hoặc TP, tôi sẽ không sửa lệnh" :D
ACE nào tán thành không?

View attachment 101694
Túm lại, mình diễn giải chart hiện tại là cạn Cung, 1 nến tăng đóng > đỉnh nến giảm liền kề trước đó là Buy. Còn 4-5 phút gì đó nữa thôi. Trading không thể ngồi cầu nguyện để lúc nào vào lệnh cũng đúng đc. Setup đã được kiểm nghiệm qua thời gian mang lại xác xuất đúng cao thì cứ chiến. Suy nghĩ, dự đoán, suy luận quá nhiều sẽ khiến cho trading plan bị loạn.
Lệnh buy này SL hơn 100 pip, nên bác nào buy thì nhớ cân đối khối lượng, tránh all in để rồi setup bị fail lại bảo cháy TK.
Lão @Mạc An theo kèo Spring này không?

P.S: Kích hoạt BUY, 50% vị thế tiêu chuẩn, SL 1386, TP 1339.

Buy test đáy volume nhỏ đẹp thật á bác.
Có cặp này đang bị nén đây bác, zô wyckoff là vừa, CHFJPY. Em thì Buy rồi, còn bác phân tích xem hướng nào :D

Tranh thủ đang gồng lỗ, mình đề xuất ace topic này làm cái challenge đi. Challenge đầu tiên mình nghĩ có thể sẽ giúp cải thiện cho các ace là Set and Forget.
Không cần ai phải theo kèo ai, không cần đánh lớn. Chỉ cần chụp cái hình lệnh, post lên topic kèm 1 câu: "Tôi cam kết trước khi giá hit SL hoặc TP, tôi sẽ không sửa lệnh" :D
ACE nào tán thành không?
Ông nào gồng lâu nhất nhiều pip nhất trong 1 trade có nên tặng danh hiệu " thánh gồng " ko bác..?

ACE nào tán thành không?
Bác tự làm đi, rồi a e ai thấy hay thi theo :D :D
Mấy cái rule kiểu này nó phụ thuộc nhiều vào cách trade mỗi người nên sợ ko nhiều người máu đâu :D

Thì đúng thế mà bác, nhưng đa phần bài phát biểu nó không đi theo 1 hướng luôn. Còn nhận định quan điểm cá nhân mình sau vụ Fed này vàng sẽ tăng tiếp thôi:D
đồng quan điểm cho cửa vàng đêm nay tăng. Quan trọng tăng đến đâu? Phá 1415 hay cụng rơi quay đầu? Ở đó sau 36 tiếng phá lên trên hay rớt dưới 1380?

Buy test đáy volume nhỏ đẹp thật á bác.
Có cặp này đang bị nén đây bác, zô wyckoff là vừa, CHFJPY. Em thì Buy rồi, còn bác phân tích xem hướng nào :D
CHFJ bên exness ko cho trade, mình nhìn sơ qua thì thấy giá đang có vẻ như là SOW trong phase B, có thể buy với SL ngắn 30 pip. Cơ mà nhìn nó đi ngang mấy chục nến oải quá, cặp này buy là swap + hay - thế :D

Ông nào gồng lâu nhất nhiều pip nhất trong 1 trade có nên tặng danh hiệu " thánh gồng " ko bác..?
Bác tự làm đi, rồi a e ai thấy hay thi theo :D :D
Mấy cái rule kiểu này nó phụ thuộc nhiều vào cách trade mỗi người nên sợ ko nhiều người máu đâu :D
Đâu có quan trọng chuyện gồng lãi/lỗ bao nhiêu pip đâu bác. Kèo này là thách nhau không sửa lệnh mà :D.
Ví dụ bác @minhnq có thể lên kèo scalp SL 20 pip, TP 40 pip, hoặc bác @Mạc An lên kèo Hold, SL 100 pip, TP 200 pip.
Thách thức này là Không sửa lệnh :D. Tới khi hit SL hoặc TP thì post lên với ae là đã thực hiện đc :D
Hoặc không post kèo đầu mà post kết quả cũng đc, mình chờ kèo buy GOLD 1396.2 này hit SL 1386 hoặc TP 1439 là mình post ngay :D

hình như đồng đôi mà nhận định sáng rồi khớp lênh trong 12:00-14:00 la chuyên sai thi phai ?
Hình như thế thật cụ ạ, phải ghi note lại vụ giờ giấc này mới đc. Dường như xác nhận lúc 12h không đáng tin :D

CHFJ bên exness ko cho trade, mình nhìn sơ qua thì thấy giá đang có vẻ như là SOW trong phase B, có thể buy với SL ngắn 30 pip. Cơ mà nhìn nó đi ngang mấy chục nến oải quá, cặp này buy là swap + hay - thế :D
View attachment 101711

Hehe tui sl 20 pip thôi, nhìn nó cũng ko rõ ràng nhưng vẫn phang. Cặp này buy/sell j cũng swap âm, sell thì chỉ -0.7, buy thì -5.6

ACE nào tán thành không?
Hay đấy bác, tán thành :D

Đâu có quan trọng chuyện gồng lãi/lỗ bao nhiêu pip đâu bác. Kèo này là thách nhau không sửa lệnh mà :D.
Ví dụ bác @minhnq có thể lên kèo scalp SL 20 pip, TP 40 pip, hoặc bác @Mạc An lên kèo Hold, SL 100 pip, TP 200 pip.
Thách thức này là Không sửa lệnh :D. Tới khi hit SL hoặc TP thì post lên với ae là đã thực hiện đc :D
Hoặc không post kèo đầu mà post kết quả cũng đc, mình chờ kèo buy GOLD 1396.2 này hit SL 1386 hoặc TP 1439 là mình post ngay :D

Hình như thế thật cụ ạ, phải ghi note lại vụ giờ giấc này mới đc. Dường như xác nhận lúc 12h không đáng tin :D
Cái này để khi nào dính lệnh e tiên phong cho bác, hiện tại chưa có khớp lệnh nào hết :D

Hi, mình có kèo mồm lệnh buy, sl dưới 1380, tp 1435. Nhưng rất tiếc giờ mình chưa muốn buy ngay định để nó ngần 1380 hơn thì buy hoặc thời gian thích hợp hơn:D:p. Tóm lại vẫn chỉ là canh mua, khi nào lệnh kích hoạt sẽ update vào đây

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 322 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,413 Xem / 53 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên