Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/08

Vâng, vậy em mới thấy lạ. lệnh sell hôm qua em coi đang dương 12usd, hôm nay thành âm 9 nên mới sợ có nhầm lẫn ạ, Như bác @Mạc An thấy, lệnh sell 2 lot bên dưới swap vẫn là 0, tức là không âm.

Các bác cho em hỏi về swap dầu. Em chơi demo, vào lệnh sell oil mấy ngày đầu thì swap dương, nhưng hôm nay em coi thì nó lại thành swap âm, em mới chơi nên không hiểu sàn tính swap kiểu gì, em trade trên exness ạ.View attachment 106949
Bác chụp ảnh hỏi support đi. Tình huống này ko giải thích đc.

Câu hỏi đặt ra hôm nay là chúng ta có nên giao dịch, chứ không phải là LONG/SHORT thế nào. Nếu PPI tối nay xấu, thích hợp LONG vàng hốt thêm một mẻ.

Khung d1:
30/05 - 03/07 ta có kênh tăng 45 độ màu xanh.
03/07 - 05/08 ta có kênh tăng 30 độ màu vàng.
01/08 - 08/08 ta có kênh tăng 60 độ màu tím.
- Vàng có dấu hiệu dừng lại không?
Tất nhiên là không: tăng mạnh, tăng nhẹ hơn, tăng mạnh hơn nữa. Ai gồng được 1440 thì bao tất cả các lệnh LONG cho dù vị trí nào.

Ngày hôm qua, 08/08 là nến tăng, mua thấp bán cao vẫn có lợi nhuận nhưng giá đóng cửa mở cửa không chênh lệnh mấy và nằm giữa thanh giá, 1500.25 - 1500.80. Mức cao điểm 1510.41 của ngày 07/08 rất khó vượt qua. Thậm chí giá đóng cửa hôm nay cũng là cuối tuần khó vượt giá đóng cửa ngày 07/08 cao trào, 1501.52.
Điều chúng ta lưu ý là 2 ngày hôm nay, phe LONG vẫn hấp thụ đội SELL tốt để kéo giá đóng cửa luôn trên 1500.

- Hôm nay cuối tuần. Liệu tay to có xả hàng đưa giá vàng về dưới 1500-1490 ?
Khả năng như vậy. Mình không chắc. Hiện tại là xu hướng tăng. Góc tăng đã rât ghắt và chựng lại. Quá mua thì chúng ta không mua nữa, chứ không có nghĩa là bán.

- Vậy hôm nay có giao dịch không?
Không. Mức giá hiện tại vùng 1502.xx, hôm nay mình cho răng đóng của dưới 1500-1490. Sóng hồi (dự đoán) này không có thơm gì cả. Hiện tạo goc tăng 60 độ, mình vẫn có thể chờ đợi góc tăng thấp hơn vào đội BUY ở vị trí bên dưới 1500-1490. Thậm chí nếu vùng giá đi ngang vẫn có thể canh LONG từ cạnh dưới.

Đính kèm

50.1 KB · Xem: 4
nói long thôi chớ anh ấy vẫn chờ cơ hội để úp sọt
mà thôi hôm nay làm kèo kiếm mấy pip lẻ

Đâu có gì, tất cả mọi người đều thực hiện vài click chuột đơn giản là xong, ko ai phải thấy gì cả.
Còn đương nhiên chúng ta là người lớn, chúng ta đi xe ngoài đường, chó sủa thì ta cứ đi, chả lẽ ta lại phải đứng lại kiếm chủ con chó yêu cầu quản lý chó, ko cho sủa bậy :D
Tóm lại là bác đừng để ý, chó dại chỉ sống đc 3-10 ngày kể từ lúc phát bệnh thôi, không cần tranh chấp với nó, không cần quản nó, không cần để ý nó :D
Đồng quan điểm với bác, cho sủa mỏi mỏm nó thôi. Tinh thần mình để kiếm kèo :D
p.s: Mấy bác cứ để ý đến vàng mà không để ý đến các con khác. Hôm nay GJ dow 1 nhát hơn 100 pip nhẹ nhàng phá luôn cản 128.1x :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên