Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/08

Sau đây, mình xin đc trình bày 1 cái hiệu ứng tâm lý của trader, gọi là hiệu ứng tìm lí do sau khi enter trade (Để chứng minh là mình đúng và tự trấn an bản thân v.v...)
Bối cảnh:
Dựa trên nến H3
View attachment 106985

Như vậy, nến H3 đang kể 1 câu chuyện cho thấy lực cầu rất chịu chơi và mua vào khi giá về tới vùng hấp dẫn. Trong khi đó, phe Cung có vẻ không mấy quyết tâm khi bỏ lỡ cơ hội đẩy giá thủng 1490 - chỉ còn 50pip thôi mà cũng ko cố cho được.
Vấn đề đồng đội chuyên price action quá. Những gì nến thể hiện tạo tâm lý đánh LONG là hợp lý. Nhưng nó sẽ mang hiệu quả thực tế hơn ở 1 thời điểm khác, nếu nhìn bối cảnh rộng hơn khung d1 (mình trả lời câu hỏi có trade hay không, chứ không quan tâm trade thế nào)
+ không thể vào đêm thứ 6, sau một tuần bùng nổ giá vàng tăng 1 góc 60 độ.
+ sau cao trào đêm 07/08, sau đó đê cho một thanh giá đứng im giá mở cửa ~ giá đóng cửa ngay giữa thanh giá ngày 08/08.
Làm sao giá đóng cửa thứ 6 ngày 09/08 có thể trên 1500. Nó phải bên dưới 1500-1490.

Kế hoạch trade cho tuần sau vẫn là đánh lên. Bây giờ mới quan tâm LONG thế nào?
2 tuần vừa qua, 28/07 - 09/08, chúng ta có 2 thanh giá tăng cực khủng. 1400 -> 1510, lấy Fibo 23.6% ~ 1484-1485. Đây là vùng giá tâm lý để gom vàng, chứ 1490 như đã nói là bị hớ do FOMO.

Sáng chiều đc 2 phát, phát lên phát xuống. Cơ mà nó ko hợp với phong cách mình ~~

Thực tế là ko nên dời, bởi khi đặt SL ở 1 level giá nào đó thì mình phải có lí do cụ thể. Cho nên việc dời SL entry đc xem là tự phá hỏng trading plan ~~
Mấy hôm nay ko ôm lệnh đánh trend mà đánh range thì cũng cả trăm pip đó bác..chắc cái này là vấn đề chung của trend follower.. Bác @Mạc An có giải pháp gì mấy khúc giá chạy kiểu này ko?..hao vốn để chờ 1 cú break quá..

Mấy hôm nay ko ôm lệnh đánh trend mà đánh range thì cũng cả trăm pip đó bác..chắc cái này là vấn đề chung của trend follower.. Bác @Mạc An có giải pháp gì mấy khúc giá chạy kiểu này ko?..hao vốn để chờ 1 cú break quá..
thì nếu mình thì chắc đợi về mấy target của PnF, đợi hồi tạo range rồi mua lên bán xuống. Nhưng nói chung mấy đoạn này mình thấy hiệu quả nó chũng chẳng cao lắm! với lại mình theo trend thôi, k thích lướt nhiều

Hôm nay cuối tuần, mình chăm chỉ học các kỹ thuật trong trade. Nghe bài trình bày của @Mạc An nhé!

Cảm ơn bạn! Mình đã like cho clip của bạn nhé! :)

Sau khi nghe một số clip mới thấy vì sao mình sai khi cứ hăm hở trade!
:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay cuối tuần, mình chăm chỉ học các kỹ thuật trong trade. Nghe bài trình bày của @Mạc An nhé!

Cảm ơn bạn! Mình đã like cho clip của bạn nhé! :)

Sau khi nghe một số clip mới thấy vì sao mình sai khi cứ hăm hở trade!
:)
Nói chung sai thì người trade lâu năm vẫn cứ sai như thường, giờ chỉ là làm sao để hạn chế sai (Mà thường là lỗi tâm lý) thôi ạ :D

Nói chung sai thì người trade lâu năm vẫn cứ sai như thường, giờ chỉ là làm sao để hạn chế sai (Mà thường là lỗi tâm lý) thôi ạ :D

:). Có lẽ vậy bạn nhỉ! Mình không thuộc chuyên ngành kinh tế mà lúc bắt đầu trade lại trong lúc bận. Tình cờ nên mình biết được nghề này nên sai sót càng dễ hơn.

Giờ thì mình cố gắng học hỏi kinh nghiệm và cẩn thận hơn thôi bạn. Nhưng đúng là tâm lý đóng vai trò số 1. :D

hôm trước thêm 1 yếu tố nữa cô chưa nói hết là heging. ví dụ trong khung h4 ta có phần di chuyển stl lên vùng 1476/1461 nhưng trên h4 dstok ta có 2 chấm đỏ mà chấm thứ 2 ví dụ hiện tai đang có 1496.5 của chấm thứ 2 trên h4. nếu giá đúng dưới 1496.5 mình có thể thả lệnh heaging bán số lượng bằng mình đang có stl ngay đỉnh nến thứ 1. như vậy ta bảo vệ lãi đang có. khi giá quay lại xu hướng chính ta sẽ tất toán 1 trạng thái nhé

hôm trước thêm 1 yếu tố nữa cô chưa nói hết là heging. ví dụ trong khung h4 ta có phần di chuyển stl lên vùng 1476/1461 nhưng trên h4 dstok ta có 2 chấm đỏ mà chấm thứ 2 ví dụ hiện tai đang có 1496.5 của chấm thứ 2 trên h4. nếu giá đúng dưới 1496.5 mình có thể thả lệnh heaging bán số lượng bằng mình đang có stl ngay đỉnh nến thứ 1. như vậy ta bảo vệ lãi đang có. khi giá quay lại xu hướng chính ta sẽ tất toán 1 trạng thái nhé
cô ngại k muốn lên nữa nhưng cháu để ý gold h4 có phân kỳ nên nó thường về 1488/ hôm nay co long dj . cháu để ý khi nó bị thủng m15 thì xâu ít nhất về khung h1( nếu k thủng m15 thì tiếp diễn xu hướng )

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,440 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 66 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên