Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 09/09

"Sau một thời gian hơn 2 tháng tăng trưởng không lối về thì nay chúng ta đã có thể xem xét giao dịch trở lại với EURGBP.

Khuyến nghị: Bán khi giá phá xuống 0.894, dừng lỗ ở 0.9."

Long GU có tí chè cháo, chờ Kèo bác @Mạc An hit tiếp xem sao :).

Update

làm quả sell cho nó đúng chuẩn mực nào :D. SL 13 ngắn gọn, sell limit thêm 14, SL 17 nữa :D

kiểu như điềm báo ấy hả bác :D
ko có, bác chịu khó quan sát 1 cái trading range, tới lần tiếp xúc kênh dưới hoặc kênh trên số 3-4 trở đi, giá càng ấp ủ lâu sát TR thì càng có nhiều cơ hội break. Biểu hiện của nó thường là break thử 1-2 lần, thất bại lùi lại nhưng ko thực sự đảo chiều test lại kênh còn lại. Sau đó sẽ break thật và đi xa theo xu hướng mới.
Vào lệnh giai đoạn này SL ngắn, 20-30 pip đối với Vàng là rất ngắn, nhưng tiềm năng lợi nhuận thì lại rất lớn 2-300pip là bình thường.
Hoặc có 1 thời điểm vào lệnh ngon ko kém là mấy cú nến dài chạy dọc kênh rồi vượt kênh hoặc xà quần sát kênh với vol lớn nhưng ko có dấu hiệu đảo chiều mà tiếp tục break. Vào lệnh với vị trí này thì hơi đau tim do lúc đó thường có tin shock j đó, giá giật rất ghê.
Tóm lại vào lệnh cái vị trí bình yên này thì đỡ đau tim hơn nhiều :D.

ko có, bác chịu khó quan sát 1 cái trading range, tới lần tiếp xúc kênh dưới hoặc kênh trên số 3-4 trở đi, giá càng ấp ủ lâu sát TR thì càng có nhiều cơ hội break. Biểu hiện của nó thường là break thử 1-2 lần, thất bại lùi lại nhưng ko thực sự đảo chiều test lại kênh còn lại. Sau đó sẽ break thật và đi xa theo xu hướng mới.
Vào lệnh giai đoạn này SL ngắn, 20-30 pip đối với Vàng là rất ngắn, nhưng tiềm năng lợi nhuận thì lại rất lớn 2-300pip là bình thường.
Hoặc có 1 thời điểm vào lệnh ngon ko kém là mấy cú nến dài chạy dọc kênh rồi vượt kênh hoặc xà quần sát kênh với vol lớn nhưng ko có dấu hiệu đảo chiều mà tiếp tục break. Vào lệnh với vị trí này thì hơi đau tim do lúc đó thường có tin shock j đó, giá giật rất ghê.
thank bác diễn giải :D

hiện tại thì e thấy giá đã chạm vung 1503 3-4 lần những vẫn ko phá đc, sáng nay thì có bật lên đc 1512 - 3 lần nhưng đều thất bại, rồi xà quần ở gần sát kênh dưới, vậy có khả năng sẽ break kênh dưới tiếp tục xu hướng giảm - cái này là nhận định dựa theo ý bác vừa nói trên ko biết đúng ko.:oops:

hiện tại thì e thấy giá đã chạm vung 1503 3-4 lần những vẫn ko phá đc, sáng nay thì có bật lên đc 1512 - 3 lần nhưng đều thất bại, rồi xà quần ở gần sát kênh dưới, vậy có khả năng sẽ break kênh dưới tiếp tục xu hướng giảm - cái này là nhận định dựa theo ý bác vừa nói trên ko biết đúng ko.:oops:
Ý mình là thế đó, bác thấy 2 lần trước khi chạm 1503 ko đi tiếp là quay ngược 200pip, nhưng sáng nay 2 lần xuống 1505, mặc dù ko thủng nhưng cũng chỉ lên tới 1512 là lại muốn xuống. Vận động giá thể hiện rõ sự thay đổi về đặc tính. Mấy kèo này có xác suất cao, nhất là giờ giá tiếp tục xuống hỏi thăm 1505 lần nữa thì 8-90% là chào nhau 1 cái rồi chạy tiếp luôn :D

Ý mình là thế đó, bác thấy 2 lần trước khi chạm 1503 ko đi tiếp là quay ngược 200pip, nhưng sáng nay 2 lần xuống 1505, mặc dù ko thủng nhưng cũng chỉ lên tới 1512 là lại muốn xuống. Vận động giá thể hiện rõ sự thay đổi về đặc tính. Mấy kèo này có xác suất cao, nhất là giờ giá tiếp tục xuống hỏi thăm 1505 lần nữa thì 8-90% là chào nhau 1 cái rồi chạy tiếp luôn :D
E cũng mong lắm cái vụ chào hỏi ở 1505 đây bác :D

một kháng cự, hỗ trợ bị tấn công nhiều lần. Tuy thất bại nhưng giá khg văng ra xa thì khi nó quay lại (sớm quay lại dồn dập hơn) xác suất nó phá thủng kháng cự/hỗ trợ này sẽ tăng lên.
Mình cảm giác lần này nó phải lấy đà cao hơn, trên 1520-1517 phá xuống tấn công 1507 lần nữa. Không thủng sớm vào đêm nay đâu.

một kháng cự, hỗ trợ bị tấn công nhiều lần. Tuy thất bại nhưng giá khg văng ra xa thì khi nó quay lại ...
Mình cảm giác lần này nó phải lấy đà cao hơn, trên 1520-1517 phá xuống tấn công 1507 lần nữa. Không thủng sớm vào đêm nay đâu.
Theo Chart 1h tôi kẻ vẽ thì hẳn đêm nay đến mai còn 1 nhịp lên 1.520 rồi mới quay xuống 1.495 vào cuối tuần :)) sau đấy thì thẳng tiến 1.562!
PS: Ngại ko đưa chart lên, hợ là múa rìu qua mắt thợ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 11 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên