Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/04

Haha. Ý e là lên đến vùng đó nó có khả năng tái phân phối ko ấy ạ. :D:D:p:p
Trời, thì lên đó biết chứ bác, đoán làm j ạ :eek:

Gửi anh em xem xét 1 con siêu phẩm liên quan đến G: GCHF

Trên D1, ta thấy giá đã form thành bộ 3 BC, AR và ST, đồng thời ta thấy 1 nến Vol spike ngay tại hỗ trợ kênh dưới.
Giá đã break lên trendline giảm. Cả vol và giá đều cho thấy khả năng sẽ có 1 phá ST lên kênh trên. Chúng ta buy ngay tại đây, SL khi giá break down Low của cây nến Vol Spike, chốt lời từng phần với Target gần nhất là vùng ST (Như hình). Đặc biệt buy GCHF cho swap + nên ae thoải mái ôm em này qua đêm
Chúc a em có nhiều pip :D

View attachment 86465
Trên D1, ta thấy giá đã form thành bộ 3 BC, AR và ST, đồng thời ta thấy 1 nến Vol spike ngay tại hỗ trợ kênh dưới.
Giá đã break lên trendline giảm. Cả vol và giá đều cho thấy khả năng sẽ có 1 phá ST lên kênh trên. Chúng ta buy ngay tại đây, SL khi giá break down Low của cây nến Vol Spike, chốt lời từng phần với Target gần nhất là vùng ST (Như hình). Đặc biệt buy GCHF cho swap + nên ae thoải mái ôm em này qua đêm
Tks người ae, có bổ sung thêm xíu cho con chart của bác:

Ae nào thích bắt trend có thể canh bắt ở 1.3005 cho tối ưu nhưng cũng rủi ro k kém nhé. :D

Lên luôn à, máu thế bác. Đã vào lệnh thì phải hold thôi, chứ vào lệnh mà nhảy nhót thì ko trade được rồi. Sáng sớm mình thảy 1 đống lệnh chờ xong để đó sáng mai ngó tiếp, hôm nào có tin thì check xu hướng xem thế nào thôi.
Tối qua tôi có post lên báo bác rồi mà.
Em vào lúc tối qua bác à, canh mãi không thấy điểm vào buy đẹp nên hủy buy sang sell. Đánh theo H1 mà điểm vào lửng lửng, tỷ lệ lại không cao nên bỏ chuyến đó đấy.
Em cũng đang tính hold lệnh lần nữa xem nên cơm cháo gì không đây bác ạ. Giờ cuộc chơi là free và em lại lời phí swap.:p:p:p

Tối qua tôi có post lên báo bác rồi mà.
Em vào lúc tối qua bác à, canh mãi không thấy điểm vào buy đẹp nên hủy buy sang sell. Đánh theo H1 mà điểm vào lửng lửng, tỷ lệ lại không cao nên bỏ chuyến đó đấy.
Em cũng đang tính hold lệnh lần nữa xem nên cơm cháo gì không đây bác ạ. Giờ cuộc chơi là free và em lại lời phí swap.:p:p:p
EU nếu sell tối qua thì okay, dừng lỗ vài chục pips xem sao/ Tối mà nó giảm 1 cây số thì đúng là ngập :D

View attachment 86465
Tks bác nhé :D:D

Vãi bác, em chịu bác rồi đấy :D Thế ko tính đến việc tái tích luỹ à bác, mô hình re-accumulation sau cú sell off :D

Vãi bác, em chịu bác rồi đấy :D Thế ko tính đến việc tái tích luỹ à bác, mô hình re-accumulation sau cú sell off :D
View attachment 86637
cũng có tính đến bác, nhưng nhìn cái vùng này nó có range cao quá so với vùng tái tích lũy.

anyway, vàng có phản ứng quá tốt tại BSL với p&f boxsize = atr(14). Tạm thời target tạm tính ở 1225 đã bác. Còn p&F nó tính H với V lúc bắt đầu phá trend cơ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên