Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/06

Bác Mạc An cho mình hỏi ngoài lề chút, đồ thị P&F mình kẻ đường xu hướng, xong lăn chuột thì nó thay đổi đường xu hướng, mình có lock lại nhưng ko biết cố định chỗ nào thì đúng? Mong bác chỉ giáo, thanks bác nhiều nhé.
Bác click chuột phải vào thanh thể hiện giá ấn lock scale nó mặc định tỷ lệ đồ thị 1:1. Còn đường xu hướng bác ấn vào chọn trendline xong giữ Shift kẻ xuống hoặc lên là nó định hình 45 độ cho bác, kẻ xong rồi mới thả shift. Bác thử làm xem sao, có gì k hiểu cứ hỏi ạ, k sao :)

Vàng mà lên 1330 mình SELL ngay, sáng đặt lệnh chờ để nhồi thêm mà nó chưa khớp nè. 1330 đang là vùng POC, mình mong nó quay về SHORT tiếp mới bền với chỉ tiêu 1310.
Bác yên tâm, nó sẽ lên cho bác short, chắc còn phải test vùng giữa TR hoặc có khả năng đỉnh TR cũng nên :D

Dầu đang nhạy cảm, Bác nào hôm trước mua rồi thì chú ý nhé:D

Bộ trưởng Tài chính Nga Siluanov: Nếu OPEC và các nước sản xuất dầu không thuộc OPEC không đạt được sự đồng thuận trong việc gia hạn thỏa thuận giảm sản xuất, giá dầu có thể giảm xuống 40 đô la Mỹ / thùng.

Bộ trưởng Năng lượng Nga Novak: Tôi tin rằng Nga và Ả Rập Saudi có thể đạt được các mục tiêu mà các nhà lãnh đạo hai nước đặt ra.

Cái gì mà đỏ lè thế k biết :)))))

Vừa sell gbpcad..ko biết có bác nào đánh sau tin gbp hôm nay ko...
Một tháng nay GBPCAD giảm khủng khiếp luôn, tuy nhiên vẫn có thể giảm nữa do các dữ liệu của Anh không tốt.

Bác @Nobita0101 dữ liệu ANh khá xấu cho nên ngân hàng Anh chắc chưa thể nghĩ đến chuyện tăng lại suất ở thời điểm này rồi.

Nhà phân tích Justin Low: Tranh chấp của lãnh đạo đảng Bảo thủ Anh sắp có tác động tiêu cực nhất định đối với đồng bảng Anh. Do sự không chắc chắn của Brexit, dữ liệu kinh tế tháng 4 của Anh công bố hôm nay ít hơn nhiều so với dự kiến, GBP / USD GBP / USD Giảm xuống mức thấp, đã giảm xuống dưới mức trung bình 100 giờ, người mua mất kiểm soát tình hình gần đây, nhưng đường GBP / USD vẫn đóng cửa trên mức 1.2685, từ mức cao gần đây là 1.2763 xuống mức thấp 1.2559 Mức thoái lui Fib lui 38,2%. Tuy nhiên, khi sự chú ý của thị trường sắp chuyển sang lãnh đạo đảng của đảng Bảo thủ, dữ liệu ngày nay có thể được sử dụng như một lời nhắc nhở rằng nếu Vương quốc Anh bị đẩy đến bờ vực không có thỏa thuận trước ngày 31 tháng 10, nền kinh tế Anh sẽ tồi tệ hơn. Biết. Nếu cựu Ngoại trưởng Anh Johnson vẫn là một ứng cử viên phổ biến cho nhà lãnh đạo đảng và tiếp tục nói về kế hoạch Brexit bất hợp tác có thể của ông, đồng bảng Anh dự kiến sẽ bị đàn áp

Sáng nay mình cũng theo bác kèo NU đấy nhé :D , đúng bài vở mới học xong hehe
Okay thế là chuẩn bài rồi đấy ạ. H cần chút hương khói để nó khỏi đụng SL thôi bác :v, mà kèo này tỷ lệ win tốt, cứ kiên nhẫn xem sao :D

Một tháng nay GBPCAD giảm khủng khiếp luôn, tuy nhiên vẫn có thể giảm nữa do các dữ liệu của Anh không tốt.

Bác @Nobita0101 dữ liệu ANh khá xấu cho nên ngân hàng Anh chắc chưa thể nghĩ đến chuyện tăng lại suất ở thời điểm này rồi.

Nhà phân tích Justin Low: Tranh chấp của lãnh đạo đảng Bảo thủ Anh sắp có tác động tiêu cực nhất định đối với đồng bảng Anh. Do sự không chắc chắn của Brexit, dữ liệu kinh tế tháng 4 của Anh công bố hôm nay ít hơn nhiều so với dự kiến, GBP / USD GBP / USD Giảm xuống mức thấp, đã giảm xuống dưới mức trung bình 100 giờ, người mua mất kiểm soát tình hình gần đây, nhưng đường GBP / USD vẫn đóng cửa trên mức 1.2685, từ mức cao gần đây là 1.2763 xuống mức thấp 1.2559 Mức thoái lui Fib lui 38,2%. Tuy nhiên, khi sự chú ý của thị trường sắp chuyển sang lãnh đạo đảng của đảng Bảo thủ, dữ liệu ngày nay có thể được sử dụng như một lời nhắc nhở rằng nếu Vương quốc Anh bị đẩy đến bờ vực không có thỏa thuận trước ngày 31 tháng 10, nền kinh tế Anh sẽ tồi tệ hơn. Biết. Nếu cựu Ngoại trưởng Anh Johnson vẫn là một ứng cử viên phổ biến cho nhà lãnh đạo đảng và tiếp tục nói về kế hoạch Brexit bất hợp tác có thể của ông, đồng bảng Anh dự kiến sẽ bị đàn áp
Tuần này đồng tiền nào mà yếu là ghép với cad quất tới..cùng lắm đụng phải sóng hồi, đặt sl hợp lí là chơi đc

Giờ ngồi chờ thôi bác ơi, lệnh đã quất rồi sai thì chấp nhận. Dữ liệu ra mà buồn ghê luôn đó. :p:D

Bác click chuột phải vào thanh thể hiện giá ấn lock scale nó mặc định tỷ lệ đồ thị 1:1. Còn đường xu hướng bác ấn vào chọn trendline xong giữ Shift kẻ xuống hoặc lên là nó định hình 45 độ cho bác, kẻ xong rồi mới thả shift. Bác thử làm xem sao, có gì k hiểu cứ hỏi ạ, k sao :)
Bác cho em hỏi vùng ở dưới đây thì chọn theo mốc thời gian nào, em đang view cặp EU khung 4h

k có luyện hai món đó .... nhưng món tương tự lăng ba vi bộ thì đang luyện
Cụ thì lo chạy trước khi trade nên luyện lăng ba vi bộ là đúng. Còn mấy tuyệt chiêu của cái bang này thì để anh em real luyện :))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên