Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/07

GOLD

AE Có thể canh chốt lời nếu không muốn giỮ lệnh vì tin này. HNAY QUỐC HỘI MỸ DỰ KIẾN THÔNG QUA USMCA...CÁI NÀY LÀ HIỆP ĐỊNH GIŨ 3 NƯỚC NAM MỸ, MEXICO, CANADA, MỸ
GOLD BẤT LỢI VỀ TIN NÀY

Tp 3/4 rồi, còn 1/4 lên 1430 chốt nốt, tiễn bác đến đấy thôi còn 50p cuối thì bác đi 1 mềnh nhé.
Update tình hình thôi chứ mấy lệnh này trade hơi bậy nên dù có lời kha khá cũng ko tự hào lắm :D :D
Sáng sớm nó đã lừ lừ ủi lên thì 2 ngày cuối tuần dự là đẫm máu :D
đúng tâm trạng của tôi bác à. Hôm qua đang ngồi xem gold lúc 7h30 tối, thấy lực nến mạnh, eMA lên cao, vả em gold 1 LOT ở 1398, sau đó lòng đầy hối hận vì sai phương pháp, nên đã chốt ở 1408. Sáng ra nhìn giá mà cũng không tiếc, vì hành động sai khi không có điểm vào lệnh như mình tính toán (phải có sl, tp trước khi vào lệnh).

e vẫn giữ lệnh sell bác ạ, giá vẫn nằm trong TR 1387-1440 nên vẫn kì vọng giá về kênh dưới :oops:
nếu mình đúng thì lên 1440 short lai cũng đuoc vậy. Còn mình chặn cối 1415 mà nó vẫn lên 1420 là mình sai rồi.
Mà nói chung, cá nhân mình thấy chấp nhan drawdown cao đuoc cứ chơi. Xác nhận số tiền có thể bị mất hết rồi thì cứ cuong tới bến ;)

nếu mình đúng thì lên 1440 short lai cũng đuoc vậy. Còn mình chặn cối 1415 mà nó vẫn lên 1420 là mình sai rồi.
Mà nói chung, cá nhân mình thấy chấp nhan drawdown cao đuoc cứ chơi. Xác nhận số tiền có thể bị mất hết rồi thì cứ cuong tới bến ;)
chuẩn bác ạ hì hì :D ;)

Một lúc thì cũng có 3 lệnh active thôi ấy chứ. Chưa quản lý risk tốt, học phí khá cao do tự học ấy mà. Đợt rồi hơi vô kỹ luật tăng vol nên sml ấy chứ trước vẫn thường vào 0.02, max 0.05 thôi. Lên 0.1 cái là toạch ngay.
Học phí em đến giờ vẫn chưa thu lại đc. Chưa thử qua demo luôn. 2 tháng đầu tìm hiểu về forex em phang 0,1 0,2 có khi máu lên 0,5. Sau đó đã biết sợ xuống 0,05, cao lắm cũng chỉ 0,1. Giờ em đã quá sợ nên còn 0,02.:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên