Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/07

Do dữ liệu của Trung Quốc không được tốt đó bác, còn về thương mại Mỹ - Trung vẫn còn nhiều vấn đề, truyền thông nói 90% đã ok nhưng 10% còn lại mới quan trọng, tóm lại chỉ dễ thở chút thôi chứ chưa có gì nhiều từ thương mại Mỹ - Trung.

CPI tháng 6 của Trung Quốc (YoY) đã đáp ứng kỳ vọng và các giá trị trước đó, nhưng PPI (YoY) ghi nhận 0%, kém hơn đáng kể so với dự kiến 0,2%,Điều này cũng sẽ gây áp lực lên AUD và NZD.

Trung Quốc sẽ công bố dữ liệu CPI, sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến xu hướng của AUD và NZD. Tất nhiên, điều này cũng sẽ ảnh hưởng đến xu hướng của dầu thô. Nhưng mối quan hệ với AUD và NZD thì trực tiếp hơn, bởi vì Trung Quốc là quốc gia thương mại lớn nhất của Úc và New Zealand.
2. Nếu CPI của Trung Quốc tệ hơn dự kiến, điều này sẽ gây áp lực lên AUD và NZD. Hôm qua, chỉ số niềm tin tiêu dùng của Úc rất tệ. Thị trường đã tăng cường khả năng Cục Dự trữ Liên bang Úc sẽ cắt giảm lãi suất một lần nữa.
3. Nếu CPI của Trung Quốc tốt hơn mong đợi, điều này sẽ cung cấp cho AUD và NZD một số hỗ trợ.
Ngoài ra, giá dầu thô cũng có khả năng tiếp tục tăng. Hôm nay, tồn kho dầu thô API thấp hơn dự kiến và giá dầu thô đã tăng lên khoảng 58,50.
Bác @Do Tuan cho xin tình hình của gbp với, sao con này cứ càng ngày càng giảm bác nhỉ?

Bác @Do Tuan cho xin tình hình của gbp với, sao con này cứ càng ngày càng giảm bác nhỉ?
GBP vẫn chịu ảnh hưởng của Brexit là chính, bác tham khảo 2 bài viết ở links bên dưới nhé.

Tóm lại là nếu tin GDP của Anh tốt đẩy đồng bảng lên thì cũng là lên để có điểm bán tốt.

awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190710_1562713121687238.jpg

1. Hôm nay, Vương quốc Anh sẽ công bố một loạt dữ liệu GDP vào lúc 15:30, bao gồm MoM, YoY, trong 3 tháng.
2. Cho đến thời điểm hiện tại, GBPUSD vẫn ở mức gần 1,2460. Mức giảm của GBP đã lớn vào ngày hôm qua, điều này cũng cho thấy thị trường đã tiêu hóa hầu hết các kỳ vọng --- ( GDP của Anh trong quý II sẽ tồi tệ hơn dự kiến),Xu hướng hiện tại của GBP tiếp tục duy trì trạng thái yếu và thị trường đang chờ dữ liệu GDP.
3. Nếu dữ liệu GBP phù hợp với kỳ vọng, nghĩa là GDP (ba tháng) được ghi nhận 0,2%, thì GDP có thể sẽ tăng nhẹ trở lại, bởi vì nhiều người bán GBP sẽ chọn đóng vị thế. Tuy nhiên, sự phục hồi sẽ không quá lớn. Nhìn chung, GBP sẽ tiếp tục duy trì trạng thái yếu. Chúng tôi có thể chọn vị trí cao để tiếp tục BÁN GBP.
Nếu dữ liệu GBP tốt hơn mong đợi, thì GBP có thể sẽ tăng mạnh. Tất nhiên, chúng tôi khuyên bạn nên MUA GBPAUD, GBPNZD. Đừng chọn GBPUSD. Bởi vì Powell sẽ phát hành một bài phát biểu vào ban đêm, trong khi AUD và NZD đang ở trạng thái xuống dốc. Một lựa chọn hợp lý sẽ có lợi hơn cho giao dịch. Sau khi thị trường được tiêu hóa, GBP sẽ tiếp tục giảm, vì sự không chắc chắn của BREXIT sẽ tiếp tục kiềm chế sự tăng giá của GBP.

https://www.reuters.com/article/uk-britain-eu-leader-idUSKCN1U42JL?utm_campaign=trueAnthem:+Trending+Content&utm_content=5d2551628e73cc00016447d8&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter

https://www.reuters.com/article/uk-britain-eu-nodeal-idUSKCN1U42AY?utm_campaign=trueAnthem:+Trending+Content&utm_content=5d2535400ca7240001caf692&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter

Chỉnh sửa lần cuối:
GBP vẫn chịu ảnh hưởng của Brexit là chính, bác tham khảo 2 bài viết ở links bên dưới nhé.

View attachment 101866
1. Hôm nay, Vương quốc Anh sẽ công bố một loạt dữ liệu GDP vào lúc 15:30, bao gồm MoM, YoY, trong 3 tháng.
2. Cho đến thời điểm hiện tại, GBPUSD vẫn ở mức gần 1,2460. Mức giảm của GBP đã lớn vào ngày hôm qua, điều này cũng cho thấy thị trường đã tiêu hóa hầu hết các kỳ vọng --- (GDP của Anh trong quý II sẽ tồi tệ hơn dự kiến),Xu hướng hiện tại của GBP tiếp tục duy trì trạng thái yếu và thị trường đang chờ dữ liệu GDP.
3. Nếu dữ liệu GBP phù hợp với kỳ vọng, nghĩa là GDP (ba tháng) được ghi nhận 0,2%, thì GDP có thể sẽ tăng nhẹ trở lại, bởi vì nhiều người bán GBP sẽ chọn đóng vị thế. Tuy nhiên, sự phục hồi sẽ không quá lớn. Nhìn chung, GBP sẽ tiếp tục duy trì trạng thái yếu. Chúng tôi có thể chọn vị trí cao để tiếp tục BÁN GBP.
Nếu dữ liệu GBP tốt hơn mong đợi, thì GBP có thể sẽ tăng mạnh. Tất nhiên, chúng tôi khuyên bạn nên MUA GBPAUD, GBPNZD. Đừng chọn GBPUSD. Bởi vì Powell sẽ phát hành một bài phát biểu vào ban đêm, trong khi AUD và NZD đang ở trạng thái xuống dốc. Một lựa chọn hợp lý sẽ có lợi hơn cho giao dịch. Sau khi thị trường được tiêu hóa, GBP sẽ tiếp tục giảm, vì sự không chắc chắn của BREXIT sẽ tiếp tục kiềm chế sự tăng giá của GBP.

https://www.reuters.com/article/uk-britain-eu-leader-idUSKCN1U42JL?utm_campaign=trueAnthem:+Trending+Content&utm_content=5d2551628e73cc00016447d8&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter

https://www.reuters.com/article/uk-britain-eu-nodeal-idUSKCN1U42AY?utm_campaign=trueAnthem:+Trending+Content&utm_content=5d2535400ca7240001caf692&utm_medium=trueAnthem&utm_source=twitter
Cảm ơn bác nhé chuyên gia ptcb!

mấy cặp có JPY tụt sm mấy tháng rồi bác ạ, chả biết tụi nó có ngóc đầu lên nổi ko nữa:(
Cứ đợi xem sao bác. Risk off thì nó lên ngôi, còn risk on thì nó lại bị đạp xuống thôi. Khả năng nếu trump thêm 1 nhiệm kỳ nữa thì UJ chắc lên mây!

View attachment 101870 Các bác sàn exness mình hay bị dụ này quá. Lạy hồn
Nó chạy quá TP hả bác, cái này thì bác phải +- spread vào nữa, với lại giá chạy trong tickchart mới chuẩn, còn trên đồ thị hiển thị nhiều lúc nó ko có đúng và chỉ phục vụ mục đích phân tích thôi ạ.

Bác @hoaanhdao2017 lâu nay trade tốt không ạ? :)
Cảm ơn bác đã hỏi thăm, em vẫn theo dõi top của bác thường xuyên để học hỏi là chính, mật độ trade ít hơn trước nhiều, đang rèn luyện kỷ luật bản thân bác ạ. Rất phục bác về sự kiên nhẫn và kỷ luật! Cảm ơn top của bác và các nhận định, phân tích của ace trong top rất nhiều, bổ ích vô cùng!

Mo
Nó chạy quá TP hả bác, cái này thì bác phải +- spread vào nữa, với lại giá chạy trong tickchart mới chuẩn, còn trên đồ thị hiển thị nhiều lúc nó ko có đúng và chỉ phục vụ mục đích phân tích thôi ạ.
tk mình classic spread nó ổn lắm. Lệnh sellstop ko dính mới ghê chứ. Trader sàn này cũng lâu nên thấy nay lạ quá ak bác

Mo

tk mình classic spread nó ổn lắm. Lệnh sellstop ko dính mới ghê chứ. Trader sàn này cũng lâu nên thấy nay lạ quá ak bác
Giá giật nhanh quá nên ko khớp đó bác..giá phải dừng lại điểm đó trong bao lâu thì mới khớp..còn sl đụng cái là cắt liền..cũng là trò vặt của mấy sàn..

Short NCHF bác ơi :D
View attachment 101885
Có cái kèo AU hôm qua quyết giữ đến target mà phải mở cái chart weekly lên mới thấy target =))))
ặc, quên mất con NCHF short ngon hơn UCHF ahuhu. Thôi kệ vại, mỗi ng 1 con đi :D

P.S: tiện tay làm cái lệnh buystop GOLD ở 1400 luôn cho nó ngọt lành :D
P.S cái nữa: tiền tay làm luôn cái lệnh buystop nữa ở 1409 cho nó có gọi là theo kèo lão @Mạc An

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 882 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 289 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,762 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên