Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/07

Nhân vụ EA bên trên chia sẻ với anh em cách tính điểm vào và ra lệnh. Em là dân toán tin nên em thích sự logic. Phương pháp của em khá phức tạp em tạm gọi nó là indicator hàng xóm. Cụ thể nó thế này.
Ví dụ ea đang ở mức giá 1.6286x chẳng hạn. Các cụ muốn biết nó lên hay xuống, thông thường anh em hay dựa vào cản và các indicator khác để dự báo. Nhưng lên bao nhiêu, xuống bao nhiêu cái này quá khó. Em có pp của riêng mình.
- Lấy giá eu chia cho au sẽ ra ea
- Lấy giá ej chia cho aj sẽ ra ea
- Lấy giá ez chia cho az cũng ra ea.
.......
Như vậy ea tỷ lệ thuận hoặc nghịch với các cặp trên. Tiếp đó các bác xem các cặp đó có ở cản ko càng nhiều cặp ở cản thì thằng ea càng khó tăng hay giảm theo xu hướng đẩy các cặp liên quan phá cản.
Cản 1 cặp phá còn khó huống gì phá 1 loạt cản.
Tính toán nó hơi phức tạp, lằng nhằng nhưng nó cho ra con số cụ thể có thể tin được.

Nhân vụ EA bên trên chia sẻ với anh em cách tính điểm vào và ra lệnh. Em là dân toán tin nên em thích sự logic. Phương pháp của em khá phức tạp em tạm gọi nó là indicator hàng xóm. Cụ thể nó thế này.
Ví dụ ea đang ở mức giá 1.6286x chẳng hạn. Các cụ muốn biết nó lên hay xuống, thông thường anh em hay dựa vào cản và các indicator khác để dự báo. Nhưng lên bao nhiêu, xuống bao nhiêu cái này quá khó. Em có pp của riêng mình.
- Lấy giá eu chia cho au sẽ ra ea
- Lấy giá ej chia cho aj sẽ ra ea
- Lấy giá ez chia cho az cũng ra ea.
.......
Như vậy ea tỷ lệ thuận hoặc nghịch với các cặp trên. Tiếp đó các bác xem các cặp đó có ở cản ko càng nhiều cặp ở cản thì thằng ea càng khó tăng hay giảm theo xu hướng đẩy các cặp liên quan phá cản.
Cản 1 cặp phá còn khó huống gì phá 1 loạt cản.
Tính toán nó hơi phức tạp, lằng nhằng nhưng nó cho ra con số cụ thể có thể tin được.

E cũng hay mò cách này để vẽ đc tối ưu nhất đấy. Vất vả tí mà yên sờ tâm, chưa kể vẽ nhiều lại lòi ra kèo :)

GOLD h4 hiện tại đang chạy các đỉnh và các đáy thấp dần tiến về 138x , em vẫn kế hoạch cũ là canh LONG ở 138x , kế hoạch B là đánh break xuống 138x về 136x 135x , trọng tâm của em hiện tại quan sát giá tiến về 138x .

ai lên thuyền sell UF cùng em ko nhỉ

Đau đầu lắm bác ạ. Đấy là chưa mở rộng. Ông ej lại liên quan eu và uj, ông eu lại dính eg và ug túm lại lượng hóa đc mấy bố ấy về 1 con số thì đó là chén thánh.
Logic tính toán của bác có vẻ hơi hơi cùng ý tưởng với chỉ báo đo sức mạnh đồng tiền gì mà tuần trước nữa có bác nào chỉ cho bác Mạc.
Bác trao đổi thêm chút nữa được không. Vì mình chưa chia thử nhưng mình suy đoán là cả thị trường nó liên đới nhau, các hệ thống máy tính nó liên tục so sánh giá các cặp và làm các lệnh mua/bán bù trừ nếu có chênh lệch nên các phép toán nhân/chia như bác nói sẽ ra kết quả đúng bằng giá của cặp tiền cần xem chứ nhỉ.

Logic tính toán của bác có vẻ hơi hơi cùng ý tưởng với chỉ báo đo sức mạnh đồng tiền gì mà tuần trước nữa có bác nào chỉ cho bác Mạc.
Bác trao đổi thêm chút nữa được không. Vì mình chưa chia thử nhưng mình suy đoán là cả thị trường nó liên đới nhau, các hệ thống máy tính nó liên tục so sánh giá các cặp và làm các lệnh mua/bán bù trừ nếu có chênh lệch nên các phép toán nhân/chia như bác nói sẽ ra kết quả đúng bằng giá của cặp tiền cần xem chứ nhỉ.
Bác cứ chia thử. Luôn luôn bằng nhau sai lệch chút ít ko đáng kể lớn nhất là 2pip theo real time lúc giá giật mạnh.

Không nên cố quá lại thành quá cố bác ạ. Tôi cũng phải tránh xa oil đây, cũng là rèn luyện tâm lý giao dịch
chăc em phải xóa con vang ra khỏi màn hinh mất,lai sắp cắn sl.điên quá các bác ạ:D:D:D
Gì mà phải tránh xa thế bác, mình thường con nào vừa SL là mình biết mình sắp TP với nó, thường sau 1 cú false break là 1 break thật, mà break thật nó chạy kinh điển lắm :D

Bác cứ chia thử. Luôn luôn bằng nhau sai lệch chút ít ko đáng kể lớn nhất là 2pip theo real time lúc giá giật mạnh.
Vậy chia để chi bác..nếu tính cản thì nhìn trên biểu đồ là đã biết liền..với các cặp cản nó sẽ khác tí..đôi khi cặp này chạy trước cặp kia...hoặc đôi khi chạy sau..nếu dùng để ăn chênh lệch vài pip thì ko đáng ..

Gì mà phải tránh xa thế bác, mình thường con nào vừa SL là mình biết mình sắp TP với nó, thường sau 1 cú false break là 1 break thật, mà break thật nó chạy kinh điển lắm :D
Tổng kết lại 2 tháng gần đây thì oil với vàng tỉ lệ thua quá cao, theo dõi đã, sau này quay lại sau bác ạ :D có thể cần điều chỉnh sýtem cho phù hợp. hiện tại trade currencies ngon hơn. Còn thắng thua là bthuong.

Ko lấy ví dụ đâu xa, em CADCHF này đợt ăn SL của mình, sau đó đã bị phục thù này, anh em cứ yên tâm, càng thất bại là chúng ta càng gần thành công, quản lý tỷ lệ win/loss cho chặt là okay ấy mà :D

View attachment 101928

Ko lấy ví dụ đâu xa, em CADCHF này đợt ăn SL của mình, sau đó đã bị phục thù này, anh em cứ yên tâm, càng thất bại là chúng ta càng gần thành công, quản lý tỷ lệ win/loss cho chặt là okay ấy mà :D
Kèo này mà lúc sell đợt trước nó chạy quá tởm..lên cao vậy để xuống..ko là bác ăn lượt đi lẫn lượt về rồi nhỉ..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,871 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 867 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,501 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên