Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/07

Short hả bác, cặp này đợt có theo dõi mà tạm bỏ qua, xu hướng nó cũng là giảm rồi, đang đợi breakout rồi short đây :D

UCHF đã rụng, spinning top ngay trendline giảm sẽ mang lại bao nhiêu lợi nhuận? hay giảm tí rồi vòng lên hit SL ở 0.996? Mời lão @Mạc An cho cái nhìn khách cmn quan :D

mới dậy đã thấy người đi đái tag nhắc mình .... ok tối nay ghi nhật ký thôi

View attachment 101935

Vùng này chạm trend là vùng hồi quy rồi, nhưng cũng có khả năng break nên chuẩn bị thêm plan B cho việc break là được :D
Trend sẽ tiếp diễn, most of the time :D. Bên cạnh đó, trên H3 của GOLD sắp cho xác nhận mua sớm :D

Mua hay ko mua, ko mua hay mua nói 1 lời thôi :D

Short hả bác, cặp này đợt có theo dõi mà tạm bỏ qua, xu hướng nó cũng là giảm rồi, đang đợi breakout rồi short đây :D
Buy chứ bác..thấy euro đang tụ lực trên nhiều cặp lắm đấy..sẽ có 1 con sóng long cho nó..
các kèo N đang đẹp tự nhiên ra cây pinbar vô duyên, tạm thời chuyển qua các kèo A đi bác
Khổ cái A ko có điểm vào bác ạ...A nát hơn N..nhìn cặp AudNzd là thấy..Cơ mà Audusd cũng sắp hết lực đấy bác..cần phải có 1 2 cây nến tụ lực để chạy tiếp

Bác cứ chia thử. Luôn luôn bằng nhau sai lệch chút ít ko đáng kể lớn nhất là 2pip theo real time lúc giá giật mạnh.
Vấn đề là chúng ta xử lý thông tin ấy thé nào ý bác? Chứ Chia ra bằng nhau thì đúng zòi ạ
Vậy chia để chi bác..nếu tính cản thì nhìn trên biểu đồ là đã biết liền..với các cặp cản nó sẽ khác tí..đôi khi cặp này chạy trước cặp kia...hoặc đôi khi chạy sau..nếu dùng để ăn chênh lệch vài pip thì ko đáng ..

Ý của mình cũng giống như của @ducanh22492@JasonTruong; bác @Omory có thể trao đổi thêm về cách dùng dữ liệu để tính toán target/xu hướng như bác nói không.
Thanks!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên