Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/10

Hello pac Mac An.
Mình mới xâm nhập Forex dc 3 hôm, Tuy có kn bên crypto nhưng sang đây thấy cũng bỡ ngỡ quá pac Mac An. Pac cho mình hỏi với. pac đang chơi sàn nào nào thế. để mình biết mình theo hihihihi
Trade demo cho quen đã bác ạ.

View attachment 116676
EU đang trong kênh giảm, gần chạm cạnh trên. Vùng này cụ sell thì lấy 1.1015 -1.102 làm sl. còn buy thì cân nhắc cái cản cứng 1.1020. Breakout thành công vùng 1.102 này thì mới chạy xa được. Nhìn mấy lần trước nó chạm cạnh trên kênh giảm đều kiểu cờ tăng như này, nhưng đều xịt.:rolleyes:.
Với tình hình EU hiện nay thì em sell thôi chứ không buy
Thanks bác nhiều

Lại đem con vàng đi bán. Lệnh vào 1:30 :V

thôi gồng đến đây em xin té
âm binh hốt lệnh được rồi

hẹn chó lần sau
kể cũng tội cho đội Thánh Kevinng

Đính kèm

6.5 KB · Xem: 5
Chỉnh sửa lần cuối:
May phước hạn mức của mình có 30$ ngày, cuốn vào cái vòng phân tranh của mấy cụ chắc chớt ahihi
Update
Nói chung sáng nay BO sớm, kèm Vol gấp 2 trung bình trên M30 cũng là 1 cái tín hiệu đáng tin cậy. Tuy nhiên, đúng quy định, lệnh trước 9h phần lớn là failed nên mình ko vào cú BO sáng nay. Và điều đó là 1 lựa chọn chính xác vì tới 7h sáng là nó rút 100 pip ngược trở xuống. Vào sớm là mất hết hạn mức trade trong ngày, lại phải vay mượn từ TK chính. View attachment 116662
Hiện tại giá đang retrace lại kiểm định cân bằng cung cầu tại vùng hợp lưu hỗ trợ, nói cho sang chứ 3 cái kháng cự bị 1 cái tin tức nó bẻ cái rộp, chứng tỏ là kháng cự với hỗ trợ cũng chỉ là mấy cái đường kẻ thôi, chả có giá trị gì cả nhé.
Hiện tại chúng ta cũng đã có trading plan cho ngày hôm nay:
- Chờ test xong, xuất hiện những dấu hiệu đảo chiều kèm nến vượt đỉnh mạnh mẽ thì vào Buy lên theo. Có bất ngờ gì nữa ko nhỉ :D
Hôm kia có nói nhìn kèo sell ngon thì ngon thật mà với tình hình này ko xuống ngay cho tp thì dễ bị xiên ngược. May đợt này ko dính chó Vàng ko lại ăn thêm 2 cái sl nữa :D.
Chuyện ông Mỹ - Tàu chơi nhây ko phải là điều gì mới, vấn đề ở chỗ đợt điều chỉnh mạnh từ 153x về 1460 vừa rồi dựa trên niềm tin về 1 thỏa thuận tradewar. Cho nên ngay khi có điềm xấu là Gold dựng ngược lên, giờ mà đổ bể thì lại leo đỉnh.
Thêm quả Brexit thỉnh thoảng nhá tí tin tốt cho market thở chứ thực tế chưa có giải pháp nào cả. Giải pháp nào được Eu đồng ý đều bị dân Anh bác bỏ ngay từ đầu.
Nhìn chart trung hạn Gold có thể có 1 nhịp giảm tương đối nhưng yếu tố cơ bản ko ủng hộ thì khó nói lắm.

Hôm kia có nói nhìn kèo sell ngon thì ngon thật mà với tình hình này ko xuống ngay cho tp thì dễ bị xiên ngược. May đợt này ko dính chó Vàng ko lại ăn thêm 2 cái sl nữa :D.
Chuyện ông Mỹ - Tàu chơi nhây ko phải là điều gì mới, vấn đề ở chỗ đợt điều chỉnh mạnh từ 153x về 1460 vừa rồi dựa trên niềm tin về 1 thỏa thuận tradewar. Cho nên ngay khi có điềm xấu là Gold dựng ngược lên, giờ mà đổ bể thì lại leo đỉnh.
Thêm quả Brexit thỉnh thoảng nhá tí tin tốt cho market thở chứ thực tế chưa có giải pháp nào cả. Giải pháp nào được Eu đồng ý đều bị dân Anh bác bỏ ngay từ đầu hết.
Ngày xưa chuyện biên giới và hải quan Ireland bà May bà còn nhượng bộ, chính vì thế nên rớt đài, ông john này không dễ đạt được cái gì đâu. Về tin tức cơ bản và xu hướng đều cho thấy short bảng Anh vẫn là ngon. kết hợp thêm 1 chút dư vị của chiến tranh thương mại nữa thì chọn GJ CHF vẫn là chuẩn bài nhất :D

thôi gồng đến đây em xin té
âm binh hốt lệnh được rồi
View attachment 116708
hẹn chó lần sau
kể cũng tội cho đội Thánh Kevinng
Không tội mình à, hôm qua kèo sell chiều đang ngon, đi xe máy về tới nhà bị nó đớp mất 30$, tới 11h dậy, mở chart ra ngó, tới 1h30 chả có khỉ j lăn ra ngủ.
Giờ lại vào sell, chưa gì nó kéo ngược lên 10pip rồi, có điềm lắm, chắc lại 30$ ~~, lại đc nghỉ sớm
Thêm quả Brexit thỉnh thoảng nhá tí tin tốt cho market thở chứ thực tế chưa có giải pháp nào cả. Giải pháp nào được Eu đồng ý đều bị dân Anh bác bỏ ngay từ đầu hết.
Nhìn thấy cái màu xiên ngược nó sáng sáng rồi bác ạ, haizzz.
Ngày xưa chuyện biên giới và hải quan Ireland bà May bà còn nhượng bộ, chính vì thế nên rớt đài, ông john này không dễ đạt được cái gì đâu. Về tin tức cơ bản và xu hướng đều cho thấy short bảng Anh vẫn là ngon. kết hợp thêm 1 chút dư vị của chiến tranh thương mại nữa thì chọn GJ CHF vẫn là chuẩn bài nhất :D
Để soi kỹ GJ :D

Không tội mình à, hôm qua kèo sell chiều đang ngon, đi xe máy về tới nhà bị nó đớp mất 30$, tới 11h dậy, mở chart ra ngó, tới 1h30 chả có khỉ j lăn ra ngủ.
Giờ lại vào sell, chưa gì nó kéo ngược lên 10pip rồi, có điềm lắm, chắc lại 30$ ~~, lại đc nghỉ sớm

yên tâm
nó mà đi được nửa đường chắc thánh cũng cảm thấy đủ để kéo sl entry chớ

Soi làm gì em. 15:30 giờ VN là 1 loạt data quan trọng của UK ra. Trader nhà nghề không ai đi betting sát giờ tin ra cả đâu em. :D
Giờ là lúc đám thợ săn đã vào vị trí xong, súng ống sẵn sàng rồi, SL kéo về qua BE hết rồi, chờ con mồi lò dò lọt vào bẫy thôi :D

yên tâm
nó mà đi được nửa đường chắc thánh cũng cảm thấy đủ để kéo sl entry chớ
Vào phát lỗ ngay mà đường đâu ra ~~
chưa thấy volumn mà đã sell à?
Kèo này nếu sell được giá tốt, sl > 1512 thì khả năng win cao.
Volume tăng rồi bác ạ. Nói chung cứ tin tưởng thôi, còn lại TT trả lời.
Soi làm gì em. 15:30 giờ VN là 1 loạt data quan trọng của UK ra. Trader nhà nghề không ai đi betting sát giờ tin ra cả đâu em. :D
Giờ là lúc đám thợ săn đã vào vị trí xong, súng ống sẵn sàng rồi, SL kéo về qua BE hết rồi, chờ con mồi lò dò lọt vào bẫy thôi :D
Soi thử xem có kẻ đc trading range ko anh, em vừa dòm, ko kẻ đc, nói chung bó hand nên bỏ qua :D

Vào phát lỗ ngay mà đường đâu ra ~~

Volume tăng rồi bác ạ. Nói chung cứ tin tưởng thôi, còn lại TT trả lời.

Soi thử xem có kẻ đc trading range ko anh, em vừa dòm, ko kẻ đc, nói chung bó hand nên bỏ qua :D
Bỏ đi em. Đám nhà nghề nó bet vào cửa giảm của UK GDP MoM từ ngày 03/10 rồi, khi có data UK PMI xấu hơn dự tính cơ. Giờ vào làm gì nữa.

Haizzz, lệnh bên TR show hàng chưa dính SL mà bên TK thì dính spread hit SL cmnr, thôi âu cũng là cái số, ko chết buổi sáng thì chết buổi chiều.
Bỏ đi em. Đám nhà nghề nó bet vào cửa giảm của UK GDP MoM từ ngày 03/10 rồi, khi có data UK PMI xấu hơn dự tính cơ. Giờ vào làm gì nữa.
Em có demo buy GU theo setup, ko biết sao, nay lại cụt vốn rồi :V

Vâng bác, đợt này lại bị nó hành bác àh. Dạo này bác cưỡi ngựa trời ah?
cưỡi ngựa, cưỡi chó, tính cưỡi thêm rùa mà sáng nay ông Mạc can lại
hớ hớ
ngựa bổ nhào
1.22933
sl tp tự xử
kèo này mình k vào.... troll chơi thôi, kẹt nhật ký rồi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên